1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cùng Người Khuyết Tật kết vòng tay bè bạn

Chủ đề trong 'Hoạt động xã hội.' bởi gsparrow, 27/10/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. gsparrow

gsparrow Thành viên mới

Các bạn ơi,
    Chị mới tạo chỗ mới:
    http://www9.ttvnol.com/tamsu/983795.ttvn
    ở đây có 3 bạn mới rất dễ thương quan tâm đến mình nè. Mọi người sang đó tự giới thiệu đi. Các em khiếm thính sang trang Tâm Sự tự giới thiệu lại và viết tiếp bên kia nhé.
    Chị rất vui là các em cảm thấy vui thích khi được học vi tính và đi thăm các em bé mồ côi.
    Lúc đầu chị bắt buộc các em đi thăm trẻ mồ côi vì chị biết, khi con người sống biết thương yêu và quan tâm đến người khác, cuộc sống sẽ đầy ý nghĩa, vui vẻ và lạc quan hơn rất nhiều. Bây giờ chị không bắt buộc nữa, ai không thích cứ về nhà, vậy mà ai cũng thích đi.
    Tuần sau mình đi thăm các bé bị nhiễm chất độc da cam, các em sẽ thấy thương các bé hơn nữa. Chị mong mỗi người chúng ta đều cảm thấy mình may mắn và trân trọng những gì đang có. Sa nhé, Cường nhé. Các em thua mọi người là không nghe được, nhưng các em còn có rất nhiều ưu điểm. Chị thấy các em đều rất xinh đẹp, có cá tính, nhân hậu, biết quan tâm đến người khác, rất sáng dạ, thông minh. Cường rất đẹp trai, giọng nói rất dễ thương, vẽ rất đẹp. Sa thì rất xinh đẹp, chu đáo với mọi người. Chị thấy Cường trốn tránh bạn bè là không đúng đâu. Con người, ngoài vẻ bề ngoài còn có vẻ đẹp của nhân cách, tâm hồn. Em hãy kiêu hãnh khi mình có đầy nghị lực, gặp chuyện không may mà không ngã gục, dám dũng cảm vươn lên.
    Các em có bạn bè thích cùng đi thăm trẻ mồ côi thì rủ bạn cùng đi nhé, đặc biệt là các bạn đang học ở Đồng Nai. Chị Hạnh muốn các bạn Đồng Nai cùng tham gia thăm trẻ mồ côi khuyết tật.
    Thứ Bảy tuần sau Cường đi học bằng xe buýt để đi thăm trẻ mồ côi cùng các bạn. Trước khi đi học Cường đã viết cam kết thế nào, em còn nhớ hay không? Giữ lời hứa nhé. Chị hứa sẽ không đưa hình em lên đây đâu.
  2. trihuevovi

trihuevovi Thành viên mới

Chà! Cùng đăng kí tham gia thành viên trang Web này với các bạn mà mình lại quên khuấy đi mất vì bận rộn vả lại chưa quen. Trước giờ mình là tham viên của diễn đàn NKTVN www.nguoikhuyettat.org cho nên tham gia một lúc nhiều diễn đàn quá thì sợ ko có đủ thời gian và...$ (vì mình chưa đi làm, chưa có dư $ ).
    Àh, mình quên chưa tự giới thiệu về mình. Cho fép mình tự giới thiệu về bản thân 1 tí nhé!hi..
    Mình tên: Huỳnh Quang Dung ( mình là con trai mà tên Ba Mẹ đặt ra lại giống con gái í, ngượng chết đi được!hi..)
    Sinh năm con chó (tuổi tuất 1982) năm nay được 25 cái xuân xanh.
    Bị khiếm thính từ nhỏ lúc 5t, do bị sốt cao, nhưng tai trái vẫn còn nghe được chút ít (đeo máy nghe được), tai phải điếc đặc lun roài. huhu..
    Đã tốt nghiệp ĐH nhưng vì nghe kém nên khó xin được việc làm. Bây giờ đang theo học lớp 3D ở CVPM Quang Trung, SG.
    Mình rất thích tham gia các hoạt động tình nguyện đem niềm vui đến cho những người kém may mắn hơn mình. Mong được làm quen với các bạn cùng chí hướng hoặc cùng một tấm lòng nhân đạo, biết yêu thương và mong muốn được sẽ chia.
    Rất vui được làm quen với các bạn!
    Chào thân ái!
  3. hantuongphun

hantuongphun Thành viên mới

Cảm ơn chị em vẫn nhớ những gì đã cam kết. em ko có thái độ xa lánh em đang rất cố gắng hoà nhập cùng mọi người.
    Hiện tại thì em chưa muốn hình của mình đưa lên đây chị hiểu được em vậy em rất vui.
    Bởi hiện giờ đưa hình em lên đây em lại thêm một lần chao đảo nói chung là khó xử lắm.
    bao giờ em đồng ý thì chi đưa lên nhé
  4. dunghotoc

dunghotoc Thành viên mới

i cam thay vui vi cac ban khuyet tat doan ket cung hoc cung lam viec o cho chung voi Co Tuoc .buoi sang em lam cat toc kiem tien loi .hoi truoc em di hoc o bien hoa hoc van hoa lop 12 .em buon vi thi khong dau .khi thi rot em suy nghi lam them noi voi nguoi ta ung ho cho em mo tiem cat toc .em thich qua vi lam viec nhe co kiem tien duoc.nhung muon hoc vi tinh de co kien thuc chuyen mon ve vi tinh rat hay
  5. banNT2007

banNT2007 Thành viên mới

6. banNT2007

banNT2007 Thành viên mới

Cha`'' Manh,
    Anh la Can day. Hom nay anh moi hoc duoc cach viet tren dien dang, nen viet vay hang hoi tham em day.
    Anh que o Vinh Long va hien dang phu giup gia dinh buon ban nho.
    Manh co khoe hong? Cuoi tuan qua em lam gi?
    Chuc em hoc tot va luon vui ve nhe.
  7. banNT2007

banNT2007 Thành viên mới

Chao gsparrow,
    gsparrow co khoe hong?
    Anh la Can. Anh co the lam quen voi gsparrow hong? Chi anh cach dang dien dan di. Anh muon lam quen voi may ban. Cam on nhe.
  8. gsparrow

gsparrow Thành viên mới

Chào anh Can - banNT2007,
    Rất hân hạnh được quen biết anh.
    Cảm ơn anh đã hỏi thăm sức khỏe, Gsparrow vẫn khỏe, nhưng nhiều việc quá nên hơi mệt 1 tí.
    Anh đã biết cách đăng bài rồi đó, đâu cần phải chỉ nữa phải không? Chỉ có điều là anh nên đánh tiếng Việt có dấu cho đúng quy định của diễn đàn nha. Nếu không có dấu sợ là bài sẽ bị các anh chị Admin xóa. À, hay là anh muốn biết cách đăng hình lên diễn đàn? Anh định gửi hình cho mọi người diện kiến dung nhan phải không? Vậy thì hình của anh phải có kích thước 800x600 và kích thước file dưới 200k. Sau đó, anh vào lệnh chèn hình, chỉ đến hình cần đăng, viết bài bình thường thì sẽ hiện hình thôi.
    Anh có chuyện gì vui kể cho mọi người nghe với nhé. Nếu mà muốn kể chuyện buồn cũng không sao, mọi người sẽ chia sẻ.
    Được gsparrow sửa chữa / chuyển vào 08:51 ngày 06/11/2007
  9. manhbui92007

manhbui92007 Thành viên mới

Chào banNT2007. E vẫn khoẻ. A có khoẻ ko? Cuồi tuần e hoc vi tính va phụ ba mẹ. E chưa làm việc vì hiện tại e học vi tính tại công ty phần mềm. A xem hình ảnh các bạn như thế nào? A người khiếm thính hay bình thương? E là người khiếm thính. chúc a làm tốt.bye.
  10. manhbui92007

manhbui92007 Thành viên mới

Chào Cường. Thứ bảy Mạnh bảo các bạn là bạn chờ C đi thăm trẻ mồ côi. Mạnh giúp C nhé. Mạnh muốn đoàn kết với các bạn nhé. Khi nào Chị tước bảo cb là thăm trẻ mồi côi nên bạn chờ C đi thăm đó.ok? Chúc C học vi tính tốt.