1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cùng nhau xây dựng một trang báo điện tử của box bóng đá Việt Nam. Kế hoạch sơ bộ: trang 6

Chủ đề trong 'Bóng đá Việt Nam' bởi Malogs, 22/12/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. mankichi0106

mankichi0106 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Nếu có trang web riêng cho box bóng đá thì mình cũng rất ủng hộ...Do ở SG nên hok đi off được...tiếc quá!
  2. XiaoTong

XiaoTong Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Muốn xây dựng được 1 website thực sự, cần 1 bộ sậu , thực sự tâm huyết , gồm nhiều các lĩnh vực anh em quy tụ. Cần những người am hiểu về thiết kế web là 1, bảo mật mạng là 2. 3 là các anh em thực sự tâm huyết với BĐVN. Các cá nhân có góc nhìn , tốt về chuyên môn để viết bài có chất lượng thực sự.

Chưa kể trong thời gian đầu còn cần chia sẻ tài chính với nhau để duy trì website nữa. 1 Người ko thể nào mà duy trì 1 mình website được.
  3. boy_bachkhoa

boy_bachkhoa Thành viên quen thuộc

Lập 1 web ko khó nhưng để duy trì đc mới là điều khó...Về vấn đề tài chính cho site e nghĩ cũng ko quả khó, vì mỗi người 1 tay là đc...cốt lõi là nội dung thôi.
  4. XiaoTong

Cá nhân mình nghĩ , việc lập 1 website riêng của fan hâm mộ VN , không trực thuộc tổ chức nào , hay ..... đoàn thể nào ảnh hường là cần thiết. Vì thực tế mà nói Hội CĐV Việt nam hiện tại hoạt động vẫn có sự ảnh hưởng của VFF. Có website riêng nhưng lại chưa có diễn đàn.

Thế nên nếu quy tụ được 1 nhóm anh em thực sự tâm huyết với mong muốn có 1 website nói lên tiếng nói của người hâm mộ VN thì mình sẵn lòng ủng hộ.

Về tài chính em không có nhiều nhưng trong tầm 500 - 1 tr/ 1 tháng để duy trì website hoặc tổ chức event em hoàn toàn có thể ủng hộ cho website.

Bài viết thì trong tầm khả năng của mình , tầm hiểu biết của mình cũng có thể đóng góp nhất định.

Chung quy lại nếu muốn lập website thì vẫn cần 1 cuộc offline thực sự của nhóm có mong muốn thành lập website.
  5. sexmovie

sexmovie Thành viên gắn bó với ttvnol.com

www.gocnhinsanco.com << tôi đã mua domain , mua host , cùng với em JeanieDL chuẩn bị từ trước AFF Cup 2010 kìa. Chỉ có điều do chưa biết ... design nên vẫn đang tập tành chờ ngày xuống núi.
  6. staplespro

staplespro Thành viên rất tích cực

tình hình hiện giờ thật lòng là tui cũng muốn cùng với anh em trong này từ năm 2008 rồi, mình tin rằng chĩ cần tập hợp bài viết trên này đã dư sức tập hơp 1 báo mạng có thể ngang với tụi thể thao van hoá rồi, chĩ tiếc là cái chính trị vn nó thật ko cho như vậy, các bác cứ nghĩ xem, trang bauxit lập ra đã điêu đứng như thế nào, biết bao giáo sư, tiến sĩ nhà yêu nước kí tên thế mà..... Khi lập ra cái web bóng đá đễ người hâm mộ có cái nhìn đa chiều thì các bác nên nhớ là sẽ đụng chạm nhiều tờ báo thể thao khác, chẵng lẽ người ta đễ anh em mình làm yên ỗn sao. Anh em ỡ đây ai cũng ghét thói quan liêu, thấy bất bình là phải lên tiếng, nhưng lĩnh vục làm bóng đá nó tương đối gan lien với xã hoi chính tri nuoc mình, kho lắm, sẽ là điều ko tốt cho anh em trong nước. Một khi chĩ trích ai đó cũng phải nhìn trước nhìn sau, rất mệt, mệt rất nhiều
  7. fancom

fancom Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Em thấy những điều bác nói không phải là không có lí nhưng bác lo xa quá rồi. Bóng đá có liên quan đến xã hội nhưng vẫn là một hình thức giải trí, nằm bên dưới Tổng Cục Thể Thao, dưới nữa của Bộ Thể Thao, Văn Hoá, Du Lịch. Còn bauxite liên quan đến chính trị lẫn xã hội, ảnh hưởng trực tiếp đến nhiều bộ trưởng và Th Tướng. Khi làm, mình không chỉ trích trực tiếp một cá nhân nào, hoặc không đòi giải tán mấy tờ báo hay VFF, là được. Anh em chỉ muốn có thông tin đa chiều trong bóng đá, không đụng gì tới chính trị cả. Việc có thông tin đa chiều như vậy là bình thường khi bác có thể thấy trên các tờ TTVH hay bongda.com.vn vẫn có nhiều bài của chính báo đấy đá nhau chan chát. Ngoài ra, bác cũng có thể thấy các bài của báo Tuổi Trẻ hay Thanh Niên cũng đều có nhiều ý kiến khác xa với TTVH, VTC v...v...
  8. Malogs

Malogs Thành viên gắn bó với ttvnol.com

dù sao mới là ý tưởng thôi, có người đi trước làm nhưng có trục trặc, nếu mọi người thật sự có quyết tâm, và kiên nhẫn thì nên vào topic để cùng bàn và lập kế hoạch chi tiết rõ ràng. báo điện tử phải có cả 1 đội ngũ viết bài, săn tin, biên tập, ..... rồi còn thu nhập trà nước cho anh em viết bài, điều hành

bản thân tô biết ASP.NET, nếu mọi người có quyết tâm, và muốn thật sự có 1 trang web bóng đá cập nhật tin tức, có các bài viết khách quan, đúng sự thật, không bơm vá và đồng thời vạch mặt bọn bơm vá thì nên cùng hợp tác, khởi động lại

to bác Fancom, em cũng ở SG, mặc dù mọi năm đều ra HN đón tết nhưng năm nay bận việc nên ở lại SG, có thời gian rảnh thì uống cafe
  9. fancom

fancom Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Em sẽ PM bác sớm. Không biết bác se*xmovie va JanieDL tiến hành được tới đâu rồi nhỉ?
  10. XiaoTong

Mình thấy cũng không ít người muốn lập website riêng. Nếu có thể thì các bác PM yahoo , hoặc skype cho nhau. Nếu không offline được . Thì chúng ta họp online voice với nhau cũng được.