1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cùng nhau xây dựng một trang báo điện tử của box bóng đá Việt Nam. Kế hoạch sơ bộ: trang 6

Chủ đề trong 'Bóng đá Việt Nam' bởi Malogs, 22/12/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Malogs

Malogs Thành viên gắn bó với ttvnol.com

CN thì được bác ạ, nhưng bác cho thời gian chi tiết để em sắp xếp CV
  2. XiaoTong

XiaoTong Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Hôm nay, ngoài HN anh em sẽ offline. Em sẽ đưa vụ này ra tham khảo ý kiến mọi người. Ý kiến chủ quan của em thì có lẽ ngoài HN sẽ giúp đỡ được về nội dung web, thêm 1 phần kinh phí hàng tháng đóng góp để duy trì web. Mong là trước tết âm lịch chúng ta sẽ đưa được web bắt đầu hoạt động.
  3. Vietluan

Vietluan Thành viên mới

Hy vọng sẽ sớm thấy được website của Box online. Tuy nhiên không phải làm quá gấp gáp để khi hoạt động sẽ thuận tiện cho mọi người vào web. Nếu có lý do nào đó mà up and down thì sẽ dễ nản. Thậm chí có thể để anh em trong box test một thời gian rồi mới chính thức đưa vào sử dụng.

Theo tôi mình nên đưa ra một số bộ quy tắc ứng xử về tài chính, quản lý ... cho thật rõ ràng tránh tình trạng "cha chung không ai khóc" và cũng để sau này có quyền lợi rõ ràng như bác Tuấn nói.

Tôi thấy có một số điểm "may mắn" trong giai đoạn này để có sự ra đời website riêng này. Đó là bác Fancom "đã" từng làm thử, bác XXXmovie thì mới đăng ký domain (chứng tỏ bác đã ấp ủ từ lâu rồi), bác Tuấn tham gia tích cực, 2 bác Mod thì rất nhiệt tình, đã có thêm nhà tài trợ ban đầu, và một số member chính khác rất nhiệt tình kể từ khi bác Malogs kêu gọi.

Đặc biệt là thời gian qua Tuyển mình thi đấu tương đối bết bát vì nhiều lý do nên điều này thôi thúc mọi người hơn. Có lẽ thời điểm này quy tụ cả ba yếu tố Thiên Địa Nhân để cho web site được ra đời.

Tóm lại tôi ủng hộ việc này và chỉ đề nghị các bác ban đầu tư thời gian cho Planning thật xứng đáng rồi bắt đầu làm. Tôi cũng ủng hộ việc bác ***movie quyết định share site access cho bà con thuận tiện. Nếu muốn đó là website chung của box thì nên để nó thực sự là của chung và chúng ta cùng nhau góp sức để xây dựng gìn giữ.

Tôi thiết nghĩ sau khi phần planning đã xong và công bố cho toàn box biết thì cũng là lúc nên thông báo rộng rãi để bà con đóng góp vào account chung của website. Ở nước ngoài thì Paypal là OK rồi, còn trong nước thì cũng nên đưa ra các cách đóng góp khác nhau tạo đk cho NHM chân chính cùng góp sức.

Nhân tiện chúc bà con một lễ Giáng Sinh tràn trề niềm vui ! [r2)]
  4. ldtnix

ldtnix Thành viên mới

@bác Fancom : hiện em đang ở singapore :D nên không tham gia offline được.
    Nếu các bác cần em giúp trong khả năng của em thì em xin sẵn sàng.
    P/s: bọn VFF lại sắp được lên báo với cái chủ nghĩa thuần chủng ngu học của chúng nó rồi.
    Malay vs Indo [3:0]
  5. muaxuanbackinh

muaxuanbackinh Moderator box bóng đá VN

hôm nay một số anh em box bóng đá ngoài Hà Nội đã ngồi với nhau và cùng nhắc tới ý tưởng này. Mọi người đều ủng hộ kế hoạch của mấy bác và sẵn sàng tham gia đóng góp nhiều nhất trong khả năng của mình. Tất cả chỉ còn chờ những yêu cầu cụ thể mà anh em đề xuất ra

Còn đây là một vài ý kiến đóng góp của cá nhân tôi:
    - Xác định rõ mục tiêu, tính chất và đường lối của trang web để tránh tình trạng lúng túng mất phương hướng. Trước mắt, theo tôi thì nên thành lập một trang thông tin điện tử ở dạng mở rộng, có kèm theo diễn đàn. Sau này, khi diễn đàn phát triển và thu hút được nhiều thành viên, tự khắc các thành viên box bóng đá sẽ dần chuyển hoạt động sang phần diễn đàn bên đó. Hiện tại, chưa nên đặt vấn đề chuyển hoạt động của anh em box bóng đá sang diễn đàn mới vì sẽ mở ra nhiều vấn đề tranh cãi.
    - Thành lập một ban quản trị chuyên tâm phụ trách hoạt động của diễn đàn như fancom, maglos, anh em xxxmovie... Trước mắt, các mod box bóng đá như muaxuanbackinh,bdnuocnam,nongdanHN.... sẽ tham gia ở góc độ huy động anh em box bóng đá VN như một trong nhiều nguồn lực đóng góp cho diễn đàn.
    - Nên cân nhắc kĩ về tên miền, ý kiến cá nhân tôi thì cho rằng cái tên như bongdavietnam.org sẽ có sức bao quát lớn hơn là gocnhinsanco.com
    - Tất cả những vấn đề gì mà anh em trong box có thể hỗ trợ được, đề nghị các bác fancom, xxxmovie... đưa ra, chúng tôi sẽ động viên anh em hưởng ứng hết sức có thể.
    - Những vấn đề về bảo mật, kĩ thuật, tài chính... nên làm nghiêm cẩn hết mức có thể để tránhnhững sự cố có thể phát sinh...
  6. sexmovie

sexmovie Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Việc reg thêm domain mới không thành vấn đề, có điều với kinh nghiệm làm việc domain lâu năm, tôi nghĩ tốt nhất nên dùng domain .com dễ nhớ, domain . khác người chưa quen họ cũng gõ .com thôi, ví dụ tôi sợ mình mất traffic vào site : bongdavietnam.com . Sao hồi đó bác fancom không reg cái bongdavietnam.com cho đẹp. :D
    Việc share host access tôi sẵn sàng chia sẻ.
    Về trang báo điện tử với forum mở rộng, đồng ý với mod.
    Mục tiêu của báo nên là : Cùng chung tay đưa website trở thành web bóng đá có ảnh hưởng lớn nhất VN , đường lối hoạt động : vì mục tiêu chung, phi chính trị, phi tôn giáo, hạn chế nói về vùng miền, không xúc phạm cá nhân.
    Về tổ chức : gồm có ban quản trị và các cộng tác viên là đủ, cộng tác viên có thể đóng góp bài vở hoặc phóng sự, có trả tiền đàng hoàng. BQT tất nhiên phải đóng góp hết lòng về website, làm việc không lấy lương.
    Kinh phí hoạt động: Lúc đầu là đóng góp từ BQT và nhà hảo tâm thôi, lâu dài nếu website đông người có thể thu thêm từ quảng cáo.
    Chi phí: gồm chi phí domain , hosting (theo tôi nên thuê VPS , lâu dài có thể thuê nguyên 1 cái server nếu đông người truy cập) , VPS vài chục $ 1 tháng, server cũng hơn 100$ tháng. Lúc đầu cũng nên có quảng cáo trên các tờ báo khác nhau để thu hút độc giả, thậm chí không loại trừ khả năng quảng cáo trên ... TTVH. Riêng việc quảng cáo trên google và facebook tôi xin đóng góp không lấy phí.

Một số đóng góp ý kiến các bác xem xét.

To bác fancom : có thể họp ngay trong tuần sau không bác? Cuối tuần tôi về quê rồi, thứ 3- thứ 5 tuần tới tôi rảnh đó bác. Tôi là nam ,28 tuổi, ở quận 5 tpHCM, em JeanieDL 21 tuổi ở cạnh phòng, đang học đại học.
  7. Malogs

việc đưa đường lối, các vấn đề khác, nhạy cảm liên quan tới tiền nong, cá nhân tôi nghĩ, chúng ta nên họp Off để thảo luận, nhất là các bác ở trong Nam, các bác phía Bắc đã quyết rồi,
  8. sexmovie

sexmovie Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Tôi đề nghị tối thứ 3 tuần sau nhé, nhằm ngày 28/12 , địa điểm xác định sau, đồng ý thời gian đã.
  9. fancom

fancom Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Các bác trong SG nghĩ sao nếu gặp vào tối thứ 4 này, cùng tụ tập xem lượt về CK luôn?
  10. Malogs

tối thứ 4 hoặc 5 tôi đi xem kịch Hoài Linh với bạn gái rồi, thứ 3 cũng được, nhưng phải buổi tối

ai đồng ý vui lòng điểm danh, sau đó pm trao đổi sdt