1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cuộc đời tôi có đáng vứt đi không, nếu mọi người biết rõ về tôi?

Chủ đề trong 'Câu lạc bộ Hạ Long' bởi giotnuoc1908, 11/07/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tranduong

tranduong Guest

Tình hình là rất tình hình .Thôi bây giờ thế này nhé các bên liên quan vào đọc bài và xem những hình ảnh theo link này của tớ nhé. Rồi sau đó tự mỗi người rút ra những kết luận cho riêng mình .
    Đây hoàn toàn là người thực việc thực, bản thân tớ cũng đã có lần gặp mẹ con chị này ở trên cầu Long Biên , nói thật so với mẹ con chị ấy liệu chúng ta có " đủ tuổi " để bàn chuyện cuộc đời có đáng bị vứt đi hay không???
    Tớ xin phép đăng lời đề tựa :
    Có một cặp mẹ con đang hàng ngày xuất hiện từ gầm cầu Long Biên, Hà Nội. Họ lang thang ăn xin, chơi và sống trần trụi trên bãi đất giữa sông Hồng mênh mông trôi như vô cảm. Chẳng ai thèm chú ý tới họ, đơn giản vì người ta cho rằng đó là hai mẹ con người điên.
    Link đây :
    http://www.tathy.com/thanglong/showthread.php?t=14749
    http://dongtac.net/spip.php?page=imprimer&id_article=472
    Sau khi đọc xong các bạn cứ tiếp tục công việc của mình nhé. Nhưng nhớ đừng cãi nhau nữa.
    Sống ở trên đời mà cứ phải tư duy về những thứ ...... thì mệt thật. Lo cơm ngày 3 bữa cho mấy cái miệng ở nhà ( trong tương lai )đã ngốn gần cbn hết thời gian rồi, thời gian còn lại nên relax thì may ra cuộc sống còn đôi chút giá trị. Em thật
  2. songhongvnde

songhongvnde Thành viên mới

Tớ xem những tấm ảnh và đọc câu chuyện về hai mẹ con người đàn bà này mà tớ cũng thấy rùng mình. Ở trên đời sao có những con người khổ thế hả. Qua những tấm ảnh có thể nhận thấy con người ta có điên, có bất hạnh đến cỡ nào vẫn biết yêu thương đùm bọc con mình.
  3. serenade2507

serenade2507 Thành viên mới

mọi người nhẹ nhàng với nhau chút... Dù sao cũng là người Hạ Long mừ!
  4. rooney22

rooney22 Thành viên mới

phải nói là ít đỡ ......Bây h mình mới hiểu tại sao người ta ghét bọn bợm rượu
  5. anhdeptrai2

anhdeptrai2 Thành viên mới

giotnuoc1908 thân mến mình đã xem những dòng tâm sự của bạn và mình rất thông cảm cho bạn vì mình cũng có 1 người bạn ở Hạ Long.Cô ấy cũng có hoàn cảnh giống bạn,mình thật sự ko biết người ấy có phải là bạn ko nữa.Không bít có phải giọt nước tên là Linh kô,nếu đúng là bạn thì bạn nhớ nhắn tin cho minh ngen . Nick minh` la` youbelongtome_4ever_4ever .Còn nếu bạn ko phải Linh thi` cho mình xin lỗi .
  6. giotnuoc1908

giotnuoc1908 Thành viên mới

Mình không phải là Linh.
    Trong cuộc sống có rất nhiều người trải qua những chuyện giống nhau, tất nhiên là chỉ giống ở một khía cạnh nào đó. Và mình cũng mong người bạn của bạn có cách giải quyết nào đó tốt hơn minh.
    Chúc bạn sớm tìm được nick của cô ấy và PM cho mình. BIết đâu chúng ta có thể là những người bạn tốt
  7. cafevnn

cafevnn Thành viên mới

Ờ đúng rùi, cứ nhẹ nhàng đóng cửa rồi.......... lấy gì mà bảo nhau thì lấy
  8. anhdeptrai2

anhdeptrai2 Thành viên mới

Hi thế mình có thể làm quen với bạn được không . Bạn nhớ add nick mình vào nha . Nick mình là "youbelongtome_4ever_4ever" .Mong sớm được gặp bạn ^__^
  9. phuongwaittforever

phuongwaittforever Thành viên quen thuộc

em thấy chưa gì các bác nhà ta đã cứ đoán già đoán non rồi, lam mất hứng của người kể nên mới co xung đột vậy mà
  10. giotnuoc1908

giotnuoc1908 Thành viên mới

Xin cảm ơn mọi người đã chia sẻ với tôi trong thời gian qua.
    Thực sự tôi đã định viết ra hết lòng mình để rồi một lần để bày tỏ tất cả nhưng bây giờ thì không cần nữa bởi điều quan trọng nhất tôi đã nói được lòng mình ra với một người mà với tôi người ấy chính là động lực khiến tôi lập topic. Qua topic tôi gián tiếp chuyển tới anh những điều tôi muốn nói, nhưng thật bất ngờ với sự nhạy cảm tuyệt vời của mình anh đã đoán ra tôi là ai, thực lòng thì tôi không mong anh đoán ra tôi nhưng có lẽ thế lại hay vì cuối cùng nhờ thế tôi cũng đủ can đảm để nói với anh. Và anh đã chứng tỏ mình là một người đàn ông đúng nghĩa. Cách anh cảm thông với tôi khiến tôi vô cùng hạnh phúc, tôi đã hiểu rằng khi con người có sự đồng cảm thì mọi chuyện đều có thể cảm thông .
    Cảm ơn anh và cảm ơn mọi người đã chia sẻ cùng tôi.