1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cuộc đời tôi có đáng vứt đi không, nếu mọi người biết rõ về tôi?

Chủ đề trong 'Câu lạc bộ Hạ Long' bởi giotnuoc1908, 11/07/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Thankyouk4

Thankyouk4 Thành viên mới

Đang bận nhưng cũng vào đây hóng hớt một chút.... (Thư giãn một tí
    Tình hình anh em vào đây cãi nhau căng quá nhỉ??Cái "tôi" của ai cũng to quá!!!! Bạn gái này viết cũng có nhiều tâm sự đấy chứ.... nhưng viết thế làm anh em nóng hết cả ruột . Cứ viết tiếp nhé .... nếu rút ngắn và cô đọng được hơn thì chắc mình còn đọc hết được.... (căn bản là hơi lười đọc những bài viết dài).
    Có lẽ cũng lưu ý mọi người một chút. Thấy mọi người nhiều lúc xẩy ra tranh cãi không cần thiết, kể ra mà mọi người gặp mặt nhau để mà nói chuỵện trực tiếp thì chắc chắn không xẩy ra chuyện như vậy đâu. Chính vì cái sự khó khăn của việc online nên chúng ta nên lắng nghe hết câu chuyện của người khác rồi mới góp ý nhé!!!!
    HLC nhiều khi cãi nhau vậy thôi chứ gặp nhau là đoàn kết và vui vẻ ra phết đấy...... hôm nào rỗi việc một chút rủ anh em off một phát nhở???
  2. CaoSonDong

CaoSonDong Thành viên rất tích cực

Sống người ta dành cho nhau những điều tốt đẹp thì khó chứ nói nhau nặng lời thì có khó gì!
  3. AutumnRiver1601

AutumnRiver1601 Thành viên mới

em cũng bồ hóng phát nào. E miễn bình luận vụ hot hot... Đồng quan điểm với anh thankyou...Chủ topic kể nhanh nhanh nha. E cũng nóng ruột quá....Muốn xem tình tiết câu chuyện đi đâu về đâu ....hihi
  4. Sunflower_HL

Sunflower_HL Thành viên mới

Dạ vâng mặc dù chị kém em mấy tuổi nhưng đúng là kinh nghiệm dày dặn. Bên ngoài em cũng hơi quái thai chị ạ. Có điều quái thai kiểu khác cách chị tả thôi. Mồn em ko to lắm đâu. Gặp một số người em sợ chị biết nép vào một chỗ ngước nhiòn đầy ngưỡng mộ thôi. Như chị chẳng hạn.
    Không phủ nhận em là người may mắn. Nhưng tất cả có nguyên nhân của nó chị ạ. Cuộc đời là tấm gương phản chiếu. Chả phải tự nhiên mọi người quanh em lại yêu quý em. Ai cũng có lúc khó khăn, có lúc vấp ngã. Nhưng không phải ai khi vấp ngã cũng được những người xung quanh chìa tay ra kéo mình đứng dậy. Tiên trách kỉ hậu trách nhân mà
    Em chưa bao giờ coi mình là cái gì cũng biết. Kẻ nói mình biết tất cả là người chả biết quái gì chị ạ. Có thể chị kém tuổi em nhưng chị nhiều kinh nghiệm sống hơn em. Chuyện thường mà. Nhưng em cũng xin cung kính bày tỏ quan điểm của mình với chị chứ. Mặc dù em thấy chị bắt đầu điên tiết dùng những ngôn từ hay ho. Chuyện vặt. Chả quan trọng lắm với em. Chuyện của chị chị ncứ kể. Chị chởi ai cứ chởi. Biết đâu nhờ thế chị bớt thấy mình bất hạnh. hơ hơ. Âu cũng là một niềm vui!
    @ Give-me: Chị ơi. Cả ngày làm việc căng thẳng lên đây "đối thoại" với bạn ấy cho giảm stress ý mà. Có gì đâu.
  5. zhen_xin_ai_ni

zhen_xin_ai_ni Thành viên mới

Bỏ qua đi bạn giotnuoc1908 ơi,coi như không nói cùng một thứ ngôn ngữ với họ ,không nghe,không hiểu là được mà.
    Đang có rất nhiều người mong được đọc tiếp câu chuyện của bạn để cùng chia sẻ và rút ra kinh nghiệm đấy.
    Cố lên nhé!
  6. songhongvnde

songhongvnde Thành viên mới

" Thấy người hay thì phải cố mà bắt chước; thấy người dở thì phải tự xét xem có dở như thế không để mà sửa đổi.
    Chính mình có điều hay, thì phải cố mà giữ lấy; chính mình có điều dở thì phải cố mà trừ đi.
    Người chê ta, mà chê phải, tức là thày ta; người khen ta, mà khen phải, tức là bạn ta; còn người nịnh hót ta lại là người cừu địch hại ta vậỵ
    Cho nên người quân tử trọng thầy, quý bạn và rất ghét cừu địch, thích điều phải mà không chán, nghe lời can mà biết răn... như thế dù muốn không hay cũng không được.
    Kẻ tiểu nhân thì không thế. Cứ bậy mà lại ghét người chê mình; rất dở mà lại thích người khen mình; bụng dạ như hổ lang, ăn ở như cầm thú, mà thấy người ta không phục, lại không bằng lòng; thân với kẻ siểm nịnh, xa cách kẻ can ngăn, thấy người chính trực thì cười, thấy người trung tín thì chê... Như thế dù không muốn không dở cũng không được "
    (Tuân Tử)
    ( Cổ Học Tinh Hoa )
  7. kiemsat

kiemsat Thành viên mới

Tất cả mọi người cố lên.
    Đây là diễn đàn, đã mở topic ra thì phải chấp nhận mọi nhận xét, đừng có cái kiểu, ai ủng hộ mình thì sướng, còn chê bai 1 chút thì gào nhặng lên là phá đám. Nếu ngại mọi người phá đám thì về nhà mà viết lên tường rồi đấm thình thịch vào ngực mà than thân trách phận.
    @ vodkahn : làm gì mà để 1 người con gái văng ra câu chửi tỏm lợm thế (miẹ, ngu như bò...) tôi nghĩ con gái mà chửi bậy như thế thì topic này có câu trả lời rồi đấy.
    @sun : thực hiện câu danh ngôn "chó cứ sủa, đoàn người cứ đi qua"
    Được kiemsat sửa chữa / chuyển vào 08:54 ngày 16/07/2007
  8. 268268

268268 Thành viên mới

Em cũng hóng hớt tí có gì hok phải chủ topic cũng đừng văng miểng với em ná. Em cũng đã từng đi làm thuê cho 1 ngồi họ hàng, cũng từng muốn bỏ về vì cái cách mà họ sống với mình quá gian giả, mình làm mãi cũng ko vừa lòng họ nhưng khi mình xin nghỉ việc thì lại tìm mọi cách để giữ mình ở lại. giờ em thấy mấy người kinh doanh thường hay thế rồi cũng quen dần đi và biết cách đối phó hơn với những tình huống mà họ gây ra cho mình----> lớn hơn được 1 chút.
    @ các bác nén đã vào topíc nì: Ai cũng có chính kiến riieng. Ok! em đồng ý với điền này tuy nhiên các bác chưa nghe hết chuyên, chuyên chưa bít cụ thể sẽ như thế nào vậy mà các bác đã ra sức phê phán. em thấy không ổn lắm. Các bác có thể bày tỏ nhưng dùng từ ngữ nhẹ nhàng hơn dù sao cũng tôn trọng chủ topic 1 chút.
    @ chủ topic: Bác là người dũng cảm. người dũng cảm thì không cần để ý tới mấy í kiến vớ vẩn ấy và cũng không cần tốn vài lời "vàng ngọc" vậy đâu. Chỉ làm mâu thuẫn thêm thôi. Câu truyện chờ hồi sau sẽ rõ khi đó ai tốt ai xấu biết liền, không cần thiết phải căng thăng với nhau như thế.
    (mạn phép cho em nói mấy lời thật lòng. Văn phong còn lủng củng, bác "lào" có ngứa mắt thì pm cho em chứ đừng spam vào đây tốn đất ná. Vài dòng chưa nói hết ý các bác có thể vào đây sẽ rõ em ý kiến ra sao: http://blog.360.yahoo.com/blog-KkTJ6l4zeqi7PGieBGsi28DGag--?cq=1)
    Được 268268 sửa chữa / chuyển vào 13:11 ngày 16/07/2007
  9. give_me_your_heart_now

give_me_your_heart_now Thành viên rất tích cực

Đằng ấy đừng giận thế alittlemadnd, xem profile cả 2 nick rồi xem cách họ viết bài ở tất cả các topic là hiểu mà. Cũng đừng nên mắng mỏ, hay nhận xét nữa, để ng ta viết hết rồi nói gì cũng được. Mới được 9 trang chưa có hồi kết cho 1 câu truyện cũng là dễ hiểu!
  10. giotnuoc1908

giotnuoc1908 Thành viên mới

Tóm lại là em xin dừng bước phiêu du!!
    Có lẽ em phải học cách theo luật Ometa vậy. Em không nói chuyện này với ai cũng gần 2 năm rồi thì sao không cố thêm vài chục năm nữa nhỉ?
    Có một phút bồng bột em nghĩ là tại sao cứ để một điều canh cánh trong lòng mà không thể nói ra với ai? Nỗi niềm đó cứ gặm nhấm em từng ngày, em lo sợ một lúc em không còn tin được chính em vô tội nữa mà giống như số đông em cũng thấy mình có lỗi.
    Mong cả nhà bỏ qua cho em, và cũng quên đi những lời lẽ quá ư thiếu tôn trọng của em trong topic, em biết là mình quá lời. Em gửi lời xin lỗi tới tất cả những người đã đọc topic.
    Em đang băn khoăn giữa việc viết tiếp hay dừng lại vì vậy khi cảm thấy thoải mái và bớt có thái độ hung hăng đi em xin tiếp tục post bài. Lúc này em xin chịu tự phạt bằng cách im lặng.
    Hi vọng mọi người sẽ ủng hộ em, để lần tới khi post bài em lại nói bằng cái giọng văn thực sự của mình chứ không phải bằng cái giọng xấc như hiện giờ.
    Được giotnuoc1908 sửa chữa / chuyển vào 22:26 ngày 16/07/2007