1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cuộc đời tôi có đáng vứt đi không, nếu mọi người biết rõ về tôi?

Chủ đề trong 'Câu lạc bộ Hạ Long' bởi giotnuoc1908, 11/07/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. giotnuoc1908

giotnuoc1908 Thành viên mới

Đã bao nhiêu lần tôi định nói với ai đó về những chuyện đã xảy ra trong cuộc sống của mình, bao nhiêu lần tôi định nói là bấy nhiêu lần tôi kìm mình lại. Không đủ tự tin và cũng không biết mình cần gì ở cái người mình sẽ kể, kể để làm gì??? Tôi đã dấu rất kĩ đủ lâu để nghĩ rằng mình sẽ có thể thoát ra khỏi cái quá khứ đeo bám đó. Rồi tôi cảm thấy tất cả chỉ là sự thật, sự thật tôi đã sống và suy nghĩ như thể con người cần phải thở thì tại sao tôi phải dấu đi những câu chuyện đó, tôi tự trách mình nhưng biết đâu tôi không đáng trách trong mắt mọi người? Có rất nhiều suy nghĩ đã diễn ra trong đầu tôi, thế rồi tôi quyết định lập một topic để thở vào đó những trăn trở của lòng mình. Tôi đã định viết rất nhiều viết để tự mình cảm nhận, để có thể thấy trong đó những sự sẻ chia cảm xúc của con người, tiếc rằng ngay từ đầu đã có những câu nói khiến tôi cảm thấy niềm tin về tình bạn, tình người của những con người trong HLC những người mà tôi nghĩ sẽ biết cách lắng nghe lại làm tôi thất vọng đến vậy.
    Tôi không thanh minh rằng chính những câu nói đó của mọi người đã làm tôi đang thực lòng muốn viết một điều gì đó lại quay sang cấm cẳn và có những lời lẽ mà tự tôi cũng biết là thiếu lịch sự. Tôi là một người không phải là có học thức cao, không sinh ra trong gia đình tri thức nhưng tôi biết điều nào tôi nói ra là thực tiếng lòng của mình và những câu nào là xáo rỗng. Tôi cũng biết xấu hổ khi nói một câu nói láo nhưng trên hết tôi cũng có những cảm xúc của sự bực mình khi có những người vẫn tự coi mình là thế này thế nọ lại không đủ kiên nhẫn với một kẻ chỉ đáng đàn em của mình.
    Lắng nghe cũng là một nghệ thuật mà không phải ai cũng biết...
  2. vodkahn

vodkahn Thành viên mới

Giotnuoc thân mến! Bạn quả là một người dịu dàng, nhẹ nhàng, điềm tĩnh nhưng cũng ko kém phần đỏng đảnh. dỏ hơi.
    Người ta vào topic của bạn tham gia góp ý thì bạn cho rằng là vội vàng, tầm thường, nói quá, lắm lời, to mồm, ngu như dog ...
    Người ta ko muốn nghe, ko muốn nói, ko muốn tham gia nữa thì lại cho rằng chạy trốn là hèn nhát, là thiếu tôn trọng.
    Đồng ý lắng nghe người khác là 1 nghệ thuật, nhưng lắng nghe cái trò rẻ tiền này thì chẳng thằng éo nào muốn nghe cả. tốt nhất là câm đi cho rảnh, đừng ép người khác phải lắng nghe cái chuyện dở hơi này.
    Kết cục là bạn muốn gì? Muốn là thiên thần, bà tướng của cái topic này, còn lại là 1 lũ chó hết phải không? Rẻ rách!
  3. mytomvn

mytomvn Thành viên mới

Các bác thích cãi nhau thì ra chỗ khác. Bức xúc cái gì thì tìm chỗ mà giải quyết, đừng có bạ chỗ nào thì cũng xông vào. Cái gì nó cũng vừa phải thôi - hay ho gì cái trò nhục mạ nhau trên đây. Các bác không thích đọc thì sang topic khác, ko ai bắt phải vào đây nhìn ngó sau đó ức chế nhá.
    Đời có thằng ngu thằng khôn, các bác không chơi được với thằng ngu thì tìm thằng khôn mà chơi. Không việc gì phải phí sức chửi nhau với những thằng mà theo các bác là ko đủ tầm để nói chuyện với các bác nhá. Loạn diễn đàn em ếch đi dọn được.
    To giọt nước: Bạn thích kể chuyện của bạn - đấy là quyền của bạn - nhưng một khi đã mang lên mạng thì chấp nhận bị người khác nói ko đúng ý mình đi. Diễn đàn có người này người khác, người ta chửi bạn ngu thì cũng là cách nhìn của người ta, người ta thương bạn ủy mị thì cũng là cách nghĩ của người ta. Bạn thích thì post tiếp, không thích thì thôi, dừng.
    Không phải ai cũng biết lắng nghe - bạn nên nghĩ đến điều đó trước khi khuyên gười ta phải biết lắng nghe. Mà thề với bạn, tôi cũng chẳng hiểu bạn định bảo người khác phải lắng nghe cái gì.
  4. vodkahn

vodkahn Thành viên mới

Khổ thân em tôi! Đống rác to lù lù thế này mà phải dọn dẹp chì mệt lắm đây. Thôi chịu khó chút nhé!
    Trên đời này nai cũng nhiều mà sói cũng lắm nhưng sợ nhất là sói cú đóng giả nai. Em thông cảm nhá!
  5. Sukidayo

Sukidayo Thành viên mới

@Bác Vodka: Bác Vodka dạo này sao vậy? Em nó tâm sự chân tình như thế mà bác lại nói hết sức nặng lời... Có cần thiết và có nên như vậy không khi ở đây bác gần như là một người anh cả?
    @Giọtnuoc: Bạn thân mến, trong cuộc sống ai cũng có thể gặp phải những chuyện hết sức chéo nghoe, cái vấn đề là mỗi người chúng ta sẽ sống chung với hoàn cảnh của mình như thế nào, chúng ta sẽ đối xử với quá khứ của chính mình như thế nào.... Bạn có thể tâm sự những điều đó cho những người bạn mà bạn tin tưởng để, và bạn có thể trải lòng mình ở HLC bởi vì HLC là những người luôn biết sẻ chia luôn luôn lắng nghe với sự cảm thông và đồng cảm. Tất nhiên, cả tôi, cả bạn không thể đòi hỏi tất cả mọi người đều nghe theo một cách mà mình mong muốn đc... bởi vì HLC là một xã hội của nhiều con người khác nhau! Bạn có thể tâm sự tiếp, hoặc tuyên bố đóng cửa Topic, đó là quyền của bạn nhưng thực tâm mong bạn sớm tìm đc cảm giác thanh thản và vững tin vào bản thân bước tiếp trong cuộc sống. Thân!
  6. wnb

wnb Thành viên mới

@giọtnuoc: Nếu anh ko nhầm thì em vào tầm tuổi khoảng 22, và ở đây hầu hết mọi người đều ở vào khoảng 25 đến ngoài 30 nên em sẽ đc mọi người coi như một người em gái và lắng nghe tâm sự của em! Chúc em luôn mạnh khỏe và vững vàng!
    @all: Mọi người nhẹ nhàng với em gái một chút nhé!
  7. Giuly80

Giuly80 Thành viên mới

@Vodka: Bây giờ thì em mới hiểu sao người ta càng nhiều tủi càng khó lấy vợ...
    @ Giotnuoc: Minh đang lắng nghe câu chuyện của cuộc đời bạn và đang hi vọng có thể đồng cảm nhất, đặt mình vào hoàn cảnh của bạn để hiểu và cảm thông... Hãy cố gắng bạn nhé!
    Được giuly80 sửa chữa / chuyển vào 11:01 ngày 21/07/2007
  8. Global

Global Thành viên mới

Mk, em nói các bác ko nghe, em bê các bác sang sọt rác hết. Qua đó mà cãi nhau cho sướng. Thích làm gì thì làm. Chỗ này cho em giọt em ấy nhỏ nước kể chuyện tình yêu cuộc đời của em ấy.
    Bác nào ngo ngoe sau bài em, em đưa lên cột điện ngồi luôn.
  9. give_me_your_heart_now

give_me_your_heart_now Thành viên rất tích cực

-------------
    Cho lên cột điện, cho dòng điện cao thế chạy qua!!! Chị iu nhỉ!
  10. gem101

gem101 Thành viên quen thuộc

Giọt kể nhanh để má mỳ còn kể nào !
    Em đây, má mỳ đừng cho lên cột nhé, em sợ lắm