1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cuộc ngoại tình cưa những tâm hồn

Chủ đề trong 'Ninh Bình' bởi BAC_SI_HOA_SUNG, 22/03/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. BAC_SI_HOA_SUNG

BAC_SI_HOA_SUNG Thành viên mới

Cuộc ngoại tình cưa những tâm hồn

Một quán nhỏ nằm bên cạnh trường Đại Học Bách Khoa HCM.Nơi gặp nhau cưa lũ con trai dân kỹ thuật nỗi khi chiều chập choạng tới .Nơi ấy không đặc trưng và cả không đặc điểm để người ta chú ý ,trừ những cái lắc đầu bởi thứ âm thanh chói tai phát ra từ đôi loa cũ và hết công xuất-những đoạn fly đến bất chợt cưa một bản rock kinh điển làm cho lũ con trai không thể kìm nén được và òa vỡ cùng đoạn nhạc.

Cảnh cưa "một"góc đời có lẽ chỉ thế,không đặc điểm giống như cái quán nhỏ mà những con người ngồi trong đó.Chẳng là gì hết cả! Trơ trụi như những thằng con trai chót theo tôn giáo :Rock.Mọi thứ có lẽ sẽ dần trôi theo những năm tháng mài đũng quần trên ghế nhà trường .Sau này sẽ được nhắc và gọi nó là quá khứ .Nếu như em không xuất hiện ,ngồi im lặng -một góc khuất và cùng lũ con trai kỹ thuật nghiền rock vào mỗi chiều thứ 2 đầu tuần.

Em ngồi đó nhưng xa sôi wúa ,trầm lặng wúa và cả dưởng như bất chợt chỉ chờ có cơ hội sẽ vỡ tan ra như chiếc cốc thuỷ tinh nằm trên bàn cưa em . Chính điều đó mà chúng tôi không biết gì về em cả ,trừ những gì mà em mang đến mỗi khi ngồi vào chỗ thân quen cưa mình ."Vỏ ngoài" cưa em đó tương như nhắm mắt lại vẫn có thể hình dung ra được" Em là ai?" nhưng mỗi khi nhắm mắt vào để có thể gặp em thì ôi sao là khó thế ,nó còn khó hơn cả những gì rắc rối của những môn học kỹ thuật.Và bọn con trai chỉ mong sao thứ 2 đầu tuần đến nhanh để có thể "oà vỡ " cùng những gì thân quen còn em thì cứ mãi im lặng.Để cho mọi thứ vừa thực đó nhưng vô hình làm sao!

Sự thật về " em là ai?" rồi cũng đưọc một thằng con trai khám phá ra một cách tình cờ khi sem ti vi .Nó đã chút nữa hét lên như thằng điên khi thấy em trên ti vi trong chương trình của một buổi hoà nhạc,với cây Vi Cầm trên tay và em đang hoà mình vào những nốt nhạc ( thứ nhạc mà thằng con trai ít khi chụi nghe).

Cuộc sống ,sự khám phá ,đôi khi chưa kịp cảm nhận hết thì đã ra đi .sự tận hưởng chết luôn sau khi sự khá phám vừa đến.Giống như em đến bất chợt và ra đi cũng lạ lùng chỉ biết rằng ngày thứ 2 giờ đây đến với lũ con trai là một sự chờ đợt- thứ càm giác hiếm hoi mà lũ con trai đó có.

made in VU-vft

THE GIOI LA MOT VONG TRON
  2. danaboy

danaboy Thành viên quen thuộc

Bạn viết sai chính tả nhiều quá!!!!!!

Hoang An

3. messenger

messenger Thành viên mới

Híc ! Nhưng mà cụ thể là các bác cưa ai zậy?
  4. steellovingu

steellovingu Thành viên mới

Bài này quen quá, hình như là đọc ở báo nào rồi thì phải ???
    ĐÓ CÓ PHẢI LÀ Ý NGHĨ CÓ THỂ BẢO TỒN MỌI TÌNH YÊU TRÊN THẾ GIAN NÀY
  5. phuonganh_nb

phuonganh_nb Thành viên rất tích cực

he he tui cũng thấy thế chắc là coppy ở đâu đó nhỉ đùa chút thui chứ tui thấy tán kiểu đó nó cứ làm sao ý
    phuonganh_nb
  6. utxinhmatbiec

utxinhmatbiec Thành viên mới

[/quote] hehehehe....hè..hè... đã coppy rùi lại còn viết sai lỗi chính tả...hè...hè...hết biết bác hoa súng roài đấy........
  7. thiensutinhyeu1210

thiensutinhyeu1210 Thành viên mới

hehehehe....hè..hè... đã coppy rùi lại còn viết sai lỗi chính tả...hè...hè...hết biết bác hoa súng roài đấy........
    [/quote]
    các pác thấy em utxinh nhà ta thía nào cũng xinh đáo để đó chứ. hehehe xin giới thiệu với các pác 100% chưa có người iu đâu. bác nào có ý định thìa lên tiếng đê ko lúc đó anh em nhà mình lại oánh nhau lẫn lộn thì khổ ...
    cuộc đời như con thuyền,ước mơ như bánh lái.bánh lái có thể nhỏ không nhìn thấy.Nhưng nó điều khiển hướng đi của cả con thuyền!!!
  8. Halley

Halley Thành viên rất tích cực

He he ! Lại "cò cưa" rùi nhá ! Hôm nọ mình còn thấy Utxinh@ với lại boytinhiu@ nữa cơ
  9. utxinhmatbiec

oé.....anh Phong kiaaaaaaaa......nói cái giè thế hả , đính chính lại ko thì bảo ,đừng có mà ăn ko nói có nhé...hic..hic.. khổ cái thân em...đập chit luôn đo' ...... đừng tưởng người ta hiền mà bắt nạt nhé....... nhầm to roài ông anh ui........ có đính chính lại ko thì bẩu......
  10. utxinhmatbiec

[
    các pác thấy em utxinh nhà ta thía nào cũng xinh đáo để đó chứ. hehehe xin giới thiệu với các pác 100% chưa có người iu đâu. bác nào có ý định thìa lên tiếng đê ko lúc đó anh em nhà mình lại oánh nhau lẫn lộn thì khổ ...
    cuộc đời như con thuyền,ước mơ như bánh lái.bánh lái có thể nhỏ không nhìn thấy.Nhưng nó điều khiển hướng đi của cả con thuyền!!!
    [/quote]
    oái...lại được cái chú này nữa...... cân thận luôn đó.... hic..hic... hôm nay toàn gặp quân phản loạn.... khổ sở thay cái thân tui....