1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cuộc sống có bao lâu mà hững hờ........!!!!..........

Chủ đề trong 'Cuộc sống' bởi lazy8110, 07/04/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. lazy8110

lazy8110 Thành viên rất tích cực

Cuộc sống có bao lâu mà hững hờ........!!!!..........

Câu nói ấy mới nghe có vẻ như của 1 kẻ ham chơi.. triết lý cho cái sự ham chơi của mình, nhưng càng nghĩ càng thấm.. đó là 1 triết lí đúng... với tất cả chúng ta, nhất là những nam thanh nữ tú đang sống trong 1 thế giới hiện đại... HỌ làm việc nhiều họ cũng có nhu cầu giải trí cao.. HỌ hiểu rất rõ cái gì nên hững hờ, cái gì ko nên hững hờ.. Tôi có lẽ cũng là 1 người hiểu đưọc triết lý ấy, Tôi thèm đưọc ở HN, thèm đưọc gặp bạn bè, những người mà tôi yêu quý, thèm được đi trượt cỏ cũng họ.. tôi ko thể hững hờ với những thú giải trí tuyệt vời đó, nó giúp tẫt cả các bạn của tôi thư giãn thật hiệu quả, cười thật sảng khoái, và hơn hết là chúng tôi xích lại gần nhau hơn, í nghĩ như vậy làm sao mà hững hờ đưọc phải ko bạn ??
    Tôi đang ở nơi đây, alone, nhưng tôi vẫn luôn huớng về họ, những người bạn của tôi, những hoạt đôngj của họ... để ko hững hờ với niềm vui của họ..
  2. boysaigon

boysaigon Thành viên rất tích cực

Không dám viết nhiều, chỉ nhắc bạn chút xíu: Câu đó là "Cuộc đời đó có bao lâu mà hững hờ?"
    Kính
  3. Tsu

Tsu Thành viên mới

Hic, chị à, em sorry chị nhiều nha. Em ở đây mà lại để chị cứ phải alone như thế mãi.
    Rất muốn đưa chị đi khắp nơi mà chẳng biết phải làm sao khi thời gian không có. Mà em tệ ghê cơ, sức khoẻ dạo này lại kém chứ. Hôm qua phải nghỉ làm mất một ngày , vừa đi làm lại hôm nay, nhưng trong người vẫn mệt quá.
    Cũng may là cuối tuần này chị có thể đi Cần Giờ, nếu không chắc em khổ thân vì áy náy mất.
    Đừng buồn chị nhé!
  4. thanchettc

thanchettc Guest

E ơi có bao nhiêu, 60 năm cuộc đời
    20 năm đầu sung sướng không bao lâu,
    20 năm sau tình yêu cao vời vợi.
    20 cuối là bao.
    Ố là thế cuộc sống không là bao?
  5. Antitmap

Antitmap Thành viên mới

Cách đây không lâu, chả hững hờ mà chỉ chán chường, cách đây không lâu chẳng vui cuời mà chỉ oán giận, cách đây không lâu?.Rồi bất chợt 1 ngày kia bừng tỉnh, để trôi đi hay tự mình vượt qua, trong cuộc sống luôn có những lựa chọn, số phận và ông trời chỉ là nguỵ biện, cơ hội dành cho tất cả mọi người. 1 thời gian hoang mang để tìm ra 1 con đường, đưa ra hẳn 1 plan hoành tráng, nhưng đến khi đuợc hỏi cụ thể làm gì thì chịu chết, 1 lần nữa lại hoang mang cùng cực. Và em à, đúng lúc ấy thì đọc thông báo của em, cứ vào mà không chắc có dám đi, nhưng nghĩ đến muốn làm thì phải vứt mũ qua hàng rào, vậy là đến gặp EM và HỌ. Đến giờ có lẽ được gần 5 tháng thôi nhỉ, 3 ngày đó ngắn thôi mà sao có nhiều điều mới mẻ đến với cuộc sống này thế, bất chợt hiểu ra rằng muốn nhận cái gì từ cuộc sống thì phải cho đi cái ấy, thế thôi. Không biết nên cảm ơn cuộc đời vì mang HỌ đến cho mình hay cảm ơn mình vì đã mỉm cười với cuộc sống. Phải em à, cuộc đời đó có bao lâu mà hững hờ, yêu cuộc đời lắm, cám ơn mọi người nhìu.
    Cuối tuần được gặp mọi người rồi, hơn 1 tuần không gặp rồi, mp3 xoá hết tất cả chỉ có nhà mình thôi, trên ô tô chả ngủ được nữa, chỉ nghe và hát thầm theo từng lời, hát phô nhé, hát lạc giọng nhé sao nghe thân thương thế. Tuần trước mải stress, mải ốm, mải chơi nữa không đi với mọi người đc, k tạm biệt em, lại còn hứa gọi điện mà chả gọi, tệ quá tệ, chủ nhật này cả nhà thay mặt em phạt nhé, em ơi biết lỗi rồi mà.
    Tsu thay chị chuộc lỗi nhé, tks em, à tks thêm cả lời khen của em nữa ;-)
  6. cheryl_4T9

cheryl_4T9 Thành viên mới

cuộc sống ấy à, chán chết. Hehe....ngày xưa em ...còn trẻ, sống vui hết mình, bây giờ ...già roài...chán!!!! Được thể ...nhớ ...quá!!!!!!!!!
  7. TSU_RUI

TSU_RUI Thành viên mới

Cuộc sống có bao nhiêu mà ta không sống cho hết mình, sống vì những niềm tin, đừng bao giờ để bạn buồn mà chẳng biết lý do tại sao. Có một bài hát tôi rất thích nó được bắt đầu bằng một câu như thế này:
    Em đừng tiếc đã gặp anh quá chậm
    Nhanh chậm tình yêu nghĩa gì đâu
    Chỉ tiếc phút hững hờ khi say đắm
    Chưa hết mình những lúc bên nhau......
    Hãy tin rằng còn có rất nhiều những con người đang hướng về bạn, những người thân trong iga đình, những người bạn trong cuộc sống, những con người có thể chỉ gặp bất chợt ... ĐIều quan trọng nhất là bạn đừng bao giờ đánh mất lòng tin. Còn lòng tin ta sẽ thấy cuộc sống có rất nhiều ý nghĩa. Tôi đã tin rằng tôi có thể vượt qua nhiều thứ và khi còn lòng tin thì tôi còn cố gắng.
    Bài hát trên có tên là "Mùa thu muộn" được ca sĩ Ngọc Tân thể hiện rất thành công, đựoc phổ nhạc từ bài thơ Em - Mùa thu
    "Em - mùa thu"

Em đừng tiếc đã gặp anh quá chậm
    Trong tình yêu nhanh chậm nghĩa gì đâu?
    Chỉ tiếc phút hững hờ khi cần say đắm
    Tiếc chưa hết mình những lúc sống cho nhau.

Trong cuộc sống, anh là người biết đợi
    Đợi hết mùa xuân khi hoa đã lìa cành
    Đợi thêm mùa hè qua cơn mưa nông nổi
    Biết heo may về sẽ tới nắng hanh.

Lửa phượng tắt, sen hồ tàn tạ hết
    Thì còn đây hoa sữa chín trên cành
    Với hoa sữa có điều gì phải tiếc?
    Em - mùa thu nguyên vẹn ở trong anh.
    Tôi vẫn tin như người đã viết bài thơ này. Nếu bạn muốn nghe bài hát này thì có thể PM cho tôi, sẽ tặng bạn bài hát này ngay khi có thể và tôi tin rằng, nếu bạn thực sự tin tưởng, bạn sẽ thích bài hát này ngay.
  8. duykiet

duykiet Thành viên quen thuộc

Mỗi người một điều kiện sống khác nhau... ở SG nếu cuối tuần rảnh rỗi thì call cho tớ đi cafe, mà SG chẳng biết đi đâu ngoài đi nhậu và cafe nhỉ... hic hic
  9. Pumm

Pumm Thành viên mới

Đúng rồi, chủ nhật này nhất trí phải PHẠT ! Không thể hững hờ với vụ này được
    Chẳng phải lúc nào cũng biết được cái gì nên hay không nên hững hờ, chẳng phải lúc nào cũng nhớ hay biết rằng cuộc đời dài lắm nhưng cuộc đời cũng chóng vánh làm sao, chẳng phải lúc nào cũng cố gắng hay muốn sống hết mình,,,, nhưng bạn nói đúng - "Hãy mỉm cười với cuộc sống, thế thôi."
    Điều này cũng giống như là "Love means you never have to say you''r sorry". Tình yêu nghĩa là bạn không bao giờ phải nói hối tiếc. Với người này, cuộc sống vô cùng tươi đẹp, nhưng có thể với người khác, cuộc sống chẳng có gì hay ho cả, toàn sự trắc trở khó khăn, nhưng hãy cứ mến yêu cuộc sống đi, vì cuộc sống là cuộc sống của chính bạn mà
    Đôi khi bạn có thể thoáng lo sợ "Có một ngày ... đừng có một ngày ... bàn tay không nắm nữa bàn tay ...", nhưng hãy tin tưởng rằng bên cạnh bạn luôn có lời hứa "I''ll be waiting ...".
    "Sweet words are easy to say
    Sweet things are easy to buy
    Sweet people are difficult to find!"
    Đó là duyên may, và không hề dễ dàng để tôi quyết định, lựa chọn hành trình ấy, và thật may mắn tôi đã gặp các bạn, những người bạn "sweetttttttttt" . Chí ít tôi cũng nhận ra rằng, làm sao tôi có thể hững hờ với các bạn được! Làm sao tôi có thể hững hờ với cuộc sống của chính tôi được! Bạn nhỉ!
  10. Antitmap

Antitmap Thành viên mới

Phạt nhẹ thôi nhé, phạt nặng bạn chạy mất đấy
    K đi đc, k đi đc, buồn quá, mất hết cả hứng
    @ Rui: send cho bạn bài í nhé. Hồi truớc đến nhà đứa bạn, ba đứa bạn trong lúc rượu vào cao hứng đổ riệt cho mình tài năng là biết đọc nhiều thơ (k hiểu bác í khai quật ở đâu ra cái tài năng í của mình) và bắt mình phân tích chính bài thơ này đấy, ngồi chịu chết, nhưng thấy câu cuối quen lắm, hoá ra về sau đọc lại topic nhà mình mới nhớ ra đó là chữ ký hồi xưa của Rui
    Được Antitmap sửa chữa / chuyển vào 09:19 ngày 08/04/2006