1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cuộc sống có bao lâu mà hững hờ........!!!!..........

Chủ đề trong 'Cuộc sống' bởi lazy8110, 07/04/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. lazy8110

lazy8110 Thành viên rất tích cực

Cuộc sống trôi qua nhanh thật, ngoảnh đi ngoảnh lại đã gần 2 năm rồi. Dù sao tất cả đều là kỉ niệm, dẫu vui dẫu buồn, tôi cũng cảm thấy trong đời mình có 1 khoảng thời gian thật tự do và sống ngẫu hứng cùng các bạn của tôi. Mỗi người có 1 con đường, mỗi người có 1 số phận, duyên phận nhiều khi mình cũng ko tự quyết định được.
    Đã có 1 khoảng thời gian khá dài mình luôn cảm thấy buồn, và ko thoát ra được, có người hiểu nhưng không nói, có người nói nhưng không hiểu. Thật kì lạ là trong số đó ko ai giúp mình vượt qua giai đoạn ấy, sau này mình nhìn lại thì rõ ràng là bản thân mình và ty đã giúp mình hiểu ra rằng " Trên đời khó có gì vẹn toàn, con người mà, các cảm giác ấy đều hết sức con người, thê nên nếu mình nhìn nhận nó ở khía cạnh đó, thì sẽ thấy nhẹ nhàng hơn"
    Dù lâu rồi mà vẫn thấy nó đúng, hãy tận hưởng những gì bạn đang có ngày hôm nay, vì có thể ngày mai tất cả sẽ lìa xa bạn , bạn có hối tiếc về những gì đã qua cũng đã muộn:
    Có tốt với tôi thì tốt với tôi bây giờ
    Đừng đợi ngày mai đến lúc tôi xa người
    Đừng đợi ngày mai đến khi tôi phải ra đi
    Ôi buồn làm sao nói lời tạ ơn
    Nếu có bao dung thì hãy bao dung bây giờ
    Đừng đợi ngày mai đến lúc tôi xa đời
    Đừng đợi ngày mai biết đâu tôi nằm im hơi
    Tôi chẳng làm sao tạ lỗi cùng người
    Rộn ràng muôn nỗi đau
    Nghẹn ngào muôn nỗi vui
    Dịu dàng muôn nỗi đau
    Nghẹn ngào muôn nỗi vui
    Có nhớ thương tôi thì đến với tôi bây giờ
    Đừng đợi ngày mai lúc mắt tôi khép lại
    Đừng đợi ngày mai có khi tôi đành xuôi tay
    Trôi dạt về đâu chốn nào tựa nương
    Nếu có yêu tôi thì hãy yêu tôi bây giờ
    Đừng đợi ngày mai đến lúc tôi qua đời
    Đừng đợi ngày mai có khi tôi thành mây khói
    Cát bụi làm sao mà biết mỉm cười
    Rộn ràng muôn nỗi đau
    Nghẹn ngào muôn nỗi vui
    Dịu dàng muôn nỗi đau
    Nghẹn ngào muôn nỗi vui
    Mong rằng các bạn của mình sẽ có nhiều ngày để yêu thương, để nói lời yêu
  2. sieucun1

sieucun1 Thành viên mới

Cuộc sống có bao lâu mà hững hờ !
    === > sắp chết ồi uh !
    Hưởng thụ thoai !
  3. TSU_RUI

TSU_RUI Thành viên mới

Đôi khi bắt gặp cái tên của topic này là tôi lại thấy nhớ! nhớ những khoảng thời gian đã đi qua, nhớ tình cảm đã chia sẻ và nhớ đến những người bạn. bạn ơi, cuộc sống mà, không phải lúc nào mình cũng tìm được cho mình những người bạn luôn ở bên mình, ai cũng có công việc của họ, ai cũng có tình yêu và bạn bè nữa, Có đôi khi muốn vô cùng một người bạn chỉ để ngồi nói chuyện với mình.
    Vẫn biết "cuộc sống có bao nhiêu mà hững hờ", nhưng đến bây giờ không hững hờ liệu có được không?
  4. TSU_RUI

TSU_RUI Thành viên mới

Lâu lắm rồi tự nhiên vào lại topic này
    Một khoảng thời gian khá dài cũng đã trôi qua, bạn bè cũng ngưòi có gia đình người không, dường như không còn gặp nữa. Trên con đường của cuộc sống, người quên người nhớ, chẳng biết ta còn là gì trong ánh mắt mọi người.
    "Cuộc sống có bao lâu mà hững hờ ...", hãy sống và làm theo những gì bạn muốn. Khi bạn ở cái đáy của nỗi đau khổ, của sự thất vọng, hãy tin rằng có nhiều người vẫn chìa tay ra với bạn. Hãy vận động để đi lên bạn nhé!
    Giờ đây, hãy tự tin đi bất cứ nơi nào, vì nay tôi đã 30
  5. jamesbeo

jamesbeo Thành viên mới

Thật trong những ngày thu gió heo may trời man mát thế này anh cũng đôi lúc nhớ đến các cô chú lắm lắm.
    Anh nhớ rồi lại thở dài thườn thượt chứ chả nhớ để làm gì. Mà anh đồ rằng trong số các cô chú thì tất cả đều vẫn nhớ, chả ai quên đâu, dù sao đó cũng là một khoảng thời gian đáng nhớ mà. Gì chứ chú R. còn nhớ, anh còn nhớ thì sao mấy cô kia quên được, phỏng ạ.
    Anh đã qua cái tuổi 30 lâu rồi, cái tuổi mà giờ nhìn lại anh thấy thật là nghiệt ngã. Hồi anh 30, anh cũng tự tin lắm nhưng giờ mới biết đấy là cú gồng mình cuối cùng của anh trước khi lao sang phía bên kia con dốc cuộc đời. Nói nghiệt ngã, là vì anh đang ở đỉnh dốc rồi mà cứ tưởng tượng mình mới đang bắt đầu hành trình đi lên dốc để tới lúc nhận ra thì ôi thôi, mình đã phung phí quá nhiều sức lực vào những điều đã, đang và sẽ tan vào hư vô? và anh đã mất một thời gian khá dài vật vã tìm xem còn những gì ở lại bên mình rồi lại giật mình thon thót vì trong số đó có nhiều thứ anh đã vứt vào chiếc sọt mang tên Hững Hờ mà may quá chúng nó chưa hững hờ với anh.
    Ôi cái trời mùa thu chết tiệt này sao đẹp mà làm anh sầu quá thể. Thôi, anh đi làm vài chén cho đời vui lên đây.
  6. nguyenvan86

nguyenvan86 Thành viên mới

7. moclanhoa

moclanhoa Thành viên mới

Chắc bác 40 roài nhở.
    "Nâng chén tiêu sầu càng sâu thêm "
    Đang ở dốc này đi hết lại tới đường lên của 1 đỉnh khác bác ạ. Cuộc sống vẫn tiếp tục...............
  8. TSU_RUI

TSU_RUI Thành viên mới

Hà Nội thu,
    Mình thích không khi giao mùa của Hà Nội nhất là Hạ sang Thu nhưng sao hôm nay mệt mỏi kinh khủng. Tối qua đi làm về ăn uống xong thì lên giường nằm và lịm dần đi mãi sáng nay mới thức dậy. Đầu đau như búa bổ, vô thức lại xách xe ra đường đến công ty.
    Giờ đây đang ngồi đây với cái đầu nhức kinh khủng. Thèm cái cảm giác chui vào một nơi nào đó chỉ của riêng mình mà thôi.
  9. tomoe

tomoe Thành viên mới

Ôi trời, nhìn tên topic tự dưng lại nhớ quá...
    Cũng chỉ vì câu nói đó mà mình và anh đã "để trái tim lên đầu" để không hững hờ với nhau...để rồi giờ lại tự hỏi: là đúng hay sai? Nực cười......
  10. TSU_RUI

TSU_RUI Thành viên mới

Sáng mưa, chiều nắng
    Hà Nội vào thu nhẹ như không, đôi lúc giật mình tự hỏi "thu rồi sao?"
    Hà Nội thu vẫn thế, nhẹ nhàng, sâu lắng vậy mà năm nay chẳng còn tý hứng thú nào với mùa thu cả. Tối hôm qua có việc qua hàng Mã, lại giật mình vì một Trung Thu nữa sắp tới rồi, bà con đi mua đồ nhộn nhịp quá.
    Buổi chiều công việc thưa thớt, ngồi sửa cho xong bộ ảnh cưới của ông anh. Lắng nghe những giai điệu ngọt ngào từ tiếng kèn Sắc xô của Trần Mạnh Tuấn. Tiếng kèn đã từng đi vào lòng người giờ đây lại làm lòng quặn lại, cứ thế nhẹ nhàng đi qua ta hết bài này đến bài khác. Âu cũng là cuộc sống, mọi thứ đến rồi cũng có lúc trôi qua, chẳng biết trong cuộc sống này ta còn gì trong nhau.
    Được TSU_RUI sửa chữa / chuyển vào 17:42 ngày 11/09/2008