1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cuộc sống của sĩ quan lục quân

Chủ đề trong 'Giáo dục quốc phòng' bởi Linh_kythuat, 04/10/2006.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Cavalry

Cavalry Thành viên rất tích cực

quân đội thuộc loại ưu tiên nhất đấy, nếu các bác có bạn cùng tuổi làm quân đội, còn bác thì làm chính quyền ở Uỷ Ban Quận, thì sau 10 năm gặp lại các bác sẽ thấy bậc lương mình thua xa! Lên lương nhanh hơn, nếu các bác theo ngạch chuyên nghiệp thì cứ đến hạn lên lon lên lương, chả phải cạnh tranh chỉ huy với ai cả. Rồi lâu năm sẽ được cấp đất cấp nhà, nhiều khi được cái nhà ở thành phố thì có khi cái thằng làm tư nhân để dành cả đời chả mua được! . Dĩ nhiên là nếu phải đi đóng quân biên giới thì thiệt thòi, nhưng mà các bác định vào quân đội VN để hưởng ưu đãi, khỏi phải đi xin việc à!!
  2. Freesky

Freesky Thành viên mới

Không biết trong quân đội quản lý súng ống thế nào mà bây giờ nhiều chú mang ra ngoài giải quyết ân oán cá nhân quá. Chú thì bắn mẹ vợ chết, chú thì giết người yêu xong rồi tự sát... Bây giờ ra đường gặp các chú bộ đội ngoài đường chắc anh em mình phải cười thật tươi Nếu không, chẳng may làm các chú ấy buồn thì khổ
  3. THPTQUOCHOC

THPTQUOCHOC Thành viên quen thuộc

em nghĩ thế này, đã vào quân đội là phải cống hiến tất cả vì tổ quốc, đi đến đâu đảng và nhà nước cần, đôi khi phải hy sinh nhiều thứ, như thế mới là cống hiến cho tổ quốc được, tất nhiền có trưòng hợp này trường hợp nọ, cái đó còn tùy vào mỗi người nữa, ở thành phố sướng như tiên thế này mà còn bia rượu với lại gái gú nữa là
    một trà, một rượu, một đàn bà
    ba cái lăng nhăng nó hại ta
    bỏ được thứ nào hay thứ đó
    có chăng chừa rượu với chừa trà
    hè hè, các cụ ngày xưa còn thế, huông gì...............
    , em nghỉ bất cứ quân đội nào trên thế giới đều thế cả thôi, cũng phải đóng quân ở nơi khỉ ho cò gáy, chịu gian khổ, chứ o cứ gì quân đội chúng ta
    em suy nghỉ như thế, có gì các bác o đồng ý thì bỏ quá cho
  4. Va_xi_lip

Va_xi_lip Thành viên mới

- Thứ nhất tôi chả bôi nhọ ai cả, còn ai có mục đích bôi nhọ cái gì đọc bài ở topic này và topic bên kia sẽ thấy. Tôi yêu cầu bạn linh_kythuat giơ phiếu điểm để chứng minh bạn ấy đúng là sỹ quan LQ, thế nhưng mà bạn ấy nhận mình là thượng sỹ có bằng trung cấp, như vậy là tự thấy bạn ấy mâu thuẫn nhé - thượng sỹ chỉ là hạ sỹ quan (HSQ và SQ khác nhau nhiều lắm đấy). Yêu cầu bạn ấy cho xem cái nhận xét quân nhân để đảm bảo bạn ấy có quá trình công tác như bạn ấy nói cũng là để chứng minh những điều bạn ấy "tai nghe mắt thấy" - cũng là để xem tại sao trong 3 năm phục vụ quân đội mà bạn ấy phải điều chuyển nhiều đơn vị như thế (trường hợp này chỉ dành cho những ngôi sao xuất sắc về chuyên môn nào đấy - hoặc bốc phét).
    - Những thứ hay ho thì nhiều, những cái nào nói được thì chúng tôi cũng đã và sẽ nói trên các topic khác chứ không phải tại đây!
    @linh_kythuat: Diễn đàn là nơi muốn nói gì thì nói thật nếu chỉ để cho vui, nhưng vấn đề bạn động chạm đến nó khá nhậy cảm nên bạn cần phải chứng minh được điều bạn nói là thật. Tuy nhiên qua cách đặt vấn đề và nhân thân của bạn cung cấp, bạn tự mâu thuẫn với chính những điều mình nói. Trên này có nhiều người đã, và đang phục vụ trong quân đội, hoặc gia đình quân đội, họ đủ khả năng để hiểu mục đích của bạn. Nếu bạn muốn mhẳng định những điều bạn nói, hãy PM cho tôi ta trao đổi tiếp!
  5. hophuoc

hophuoc Thành viên mới

Thưa các Chú, các Bác, các Anh.
    Cháu nói thiệt la cháu kg có ác cảm với chế độ này( XHCN), với ĐCS ở VN, nhưng bây giờ mà kêu cháu tình nguyện di bộ đội thì thà chết sướng hơn. Vì sao? các chú bộ đội đi lam nghĩa vụ cưc khổ để làm gì, để phục vụ cho mấy các lũ khốn nạn công an, lũ khốn kiếp lãnh đạo nhà nước ở nhà ngồi không ức hiếp nhận dân, tham nhũng, ăn chơi sa đọa a!!!! Nhìn lũ khốn đó vun tiền tỉ cho em út, gái rú mà đau lòng. Còn đời binh nghiệp thì sao! các Bà mẹ Việt Nam anh hùng lam lũ, chắt chiu từng đồng, nhà còn kg có mà ở nữa, rồi các đồng chí cũa chúng ta, họ đã hy sinh từng giọt mồ hôi và cả xương máu cho ai, để rồi được gì?
    Cháu rất mong các Chú, Bác, Anh ở đây hiểu rỏ điều này, chia sẽ để sau này còn có người phục vụ và bảo vệ cuôc sống của dân tộc Việt Nam anh hùng.
    Cuối cùng, Cháu xin admins đừng xóa bài viết của cháu, bởi đây là tấm lòng thật sự của cháu.
    Cám ơn mọi ngưòi đã đọc bài viết này.
    Cám ơn.
  6. THPTQUOCHOC

THPTQUOCHOC Thành viên quen thuộc

em nghĩa bác hophuoc hơi bức xúc, bảo vệ tổ quốc chứ o phải bảo vệ bọn quan tham nhũng đó, mà em nghĩ bọn tham nhũng đó là sô ít, vì nước nào mà chả có bọn tham nhũng như thế, vì vậy nhà nước ta đang đẩy mạnh công cuộc chông tham nhũng đấy, bọn đó ai mà chả căm ghét, nhưng nếu o bảo vệ tổ quốc thì đến lúc mất nước thì còn khổ hơn nhiều,
  7. dungsamtien

dungsamtien Thành viên gắn bó với ttvnol.com Đang bị khóa

Quan Tham..rồi cũng có ngày vô nhà Đá...Đất Nước và Nhân dân thì còn Mãi...bác cứ yên tâm đi Nghĩa vụ đê
  8. dongadoan

dongadoan Thành viên mới

Tôi phải chuyển đơn vị nhiều vì tôi có tay nghề khác cao, nên các đơn vị bạn thường hay mượn tôi sửa chữa các xe thiết giáp, xe Gat, xe U-oát mắc mạng điệu và sữa chữa biết thế cho các đơn vị.
    --------------------------------------------------------------------------
    He...he, đọc đoạn này mà mắc cười với bác quá ! Đơn vị bạn mượn bác là bác chuyển đơn vị luôn hả ? Trời ơi, ở đâu ra cái kiểu hay vậy bác ?
    Hiện nay tôi đã tốt nghiệp tại chức Bách khoa, Khoa Cơ khí và có việc làm ổn định với lương tháng 3 triệu đồng, lại được gần gũi vợ con, sướng hơn nhiều sĩ quan đơn vị. Nói thật tôi đã trải qua quân đội 3 năm rồi sướng có khổ có nhưng tôi không bao giờ có ấn tượng gì về cuộc sống đó. Nó xa rời với cuộc sống văn minh nơi phồn hoa đô thị, Nó làm con người trở về cuộc sống hoang dã. Theo tôi, các sĩ quan đơn vị tồn tại chứ không phải là sống.
    -------------------------------------------------------------------------------
    Đoạn này thì lại phát khóc vì bác ! Nếu bác đã từng là lính chắc bác phải hiểu được vì sao những người SQ ở đơn vị ấy phải chịu những thiệt thòi mà bác kể chứ nhỉ ? Họ đang "tồn tại" để bác được lĩnh lương tháng 3 triệu đồng và gần gũi với vợ con đấy, bác ạ !
    Ai chả thích lương cao, bổng lắm, công việc nhàn hạ, ăn cơm vợ ngủ tại nhà ? Nhưng một đất nước không thể thiếu QĐ, để gìn giữ hòa bình thì luôn phải chuẩn bị cho chiến tranh - đó là điều người lính nào cũng hiểu. Vậy sao bác không hiểu nhỉ, hay bác là lính "ảo" ? Rất may là bác đã ra quân, tôi sẽ chẳng thích thú tẹo nào nếu phải gọi bác là đồng đội !
  9. Linh_kythuat

Linh_kythuat Thành viên mới

Anh nói với chú rằng, anh hưởng lương 3 triệu đồng 1 tháng là do sức lao động của anh bỏ ra. Xã hội phân công lao động rõ ràng. Mỗi người một việc. Các chú có việc của các chú, anh có việc của anh. Còn nói nhờ các chú "tồn tại" để anh có lương là vô lý. Thời đại bây giờ nó khác xưa nhiều lắm rồi chú ah. Không có cái lý tưởng mơ hồ phục vụ Tổ quốc là trên hết đâu, Thật là nực cười và đạo đức giả. Muốn lo cho người khác, rồi quê hương tổ quốc thì trước hết phải lo cho chính bản thân mình, vợ con mình, những người thân của mình đã. Cán bộ, đảng viên cũng vậy, nếu không biết làm ăn, nhà nghèo, vợ con nheo nhóc, nói ai nghe. Bảo vệ an ninh quốc phòng là việc của toàn dân, toàn quân chớ có phải riêng chú đâu mà chú phải khổ sở thế nhỉ? Chả lẽ trên thế giới này mỗi Việt nam mình lo bảo vệ Tổ quốc hay sao.Cuộc sống sĩ quan của các nước ấy như thế nào, được học hành ra sao? Có giống sĩ quan đơn vị VN?
    Chú muốn phục vụ cái lý tưởng mơ hồ đó hay sự thật là chú không thể đủ trình độ làm việc bên ngoài nên mới chui vào quân đội ?
    Anh thì anh chả thích cái từ "đồng đội" mà chú muốn gọi anh tý nào.
  10. dongadoan

dongadoan Thành viên mới

@ bác linh_kythuat: Bác nên xem lại thái độ khi post bài nhé ! Dù rất không đồng ý và không thích bác, tôi vẫn gọi bác xưng tôi rất nghiêm túc, nhưng bác thì...thiếu văn hóa quá ! Tôi đóan có lẽ bác nóng quá mất khôn, nên cũng chẳng chấp !
    Với cách ứng xử như trên của bác, tôi nhận thấy bác không đủ khả năng tranh luận với tôi nên dù còn thấy nhiều điểm rất buồn cười như đã viết trong bài trước, tôi cũng sẽ dừng việc tranh luận với bác ở đây !
    P/s: À, mà bác này ! Bác được mấy tuổi mà dám xưng hô nhí nhố với tôi thế ? Mới vào nên chịu khó đọc kỹ các topic đã nhé ! Đấy cũng là văn hóa đấy !
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa