1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cuộc sống của sĩ quan lục quân

Chủ đề trong 'Giáo dục quốc phòng' bởi Linh_kythuat, 04/10/2006.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Linh_kythuat

Linh_kythuat Thành viên mới

Xin thưa với dongadoan!
    Tôi k biết bạn là ai, vì trên diễn đàn không nhất thiết phải khai rõ tên tuổi. Bạn gọi tôi là bác, tôi gọi bạn là chú thì không có gì là thiếu văn hóa cả. Mà bạn biết tôi bao nhiêu tuổi không mà dám nói vậy. Bạn muốn trang luận với tôi thì tranh luận. Nếu không cũng không cần thiết. Còn tôi vào diễn đàn, tôi thích đọc cái nào, viết cái gì là việc của tôi, miễn là tuân thủ nội quy là được.
  2. Yesterday_For_You

Yesterday_For_You Thành viên mới

Ăn nói có văn hoá không thì không rõ lắm, cứ coi bằng cấp gắn với văn hoá thì kể ra cũng có trưng được cái bằng tại chức, cơ mà ăn nói thế này thì hơi trịch thượng quá đấy bác ạ! Không thể lấy cớ bảo rằng trên diễn đàn không biết ai với ai để rồi coi mọi người như rác thế được đâu!
    Được yesterday_for_you sửa chữa / chuyển vào 21:00 ngày 06/10/2006
  3. Linh_kythuat

Chào bạn Yesterday_For_You!
    Thực ra tại vì bác dongadoan nói với anh cạnh khóe quá chứ anh có muốn kiêu gì đâu?
    Thành thật xin lỗi mọi người.
    Tôi cũng chỉ muốn những bạn trẻ đừng quá mơ hồ về các chiến công của các tướng tá ... không biết những uẩn khúc bên trong đó. Như vậy cũng giúp các bạn có được thông tin cần thiết khi lựa chọn nghề nghiệp tương lai của mình. Để cống hiến cho đất nước này, các bạn có nhiều lựa chọn, chứ k nhất thiết phải vào quân đội để làm những việc như sĩ quan lục quân.
  4. itanium7000

itanium7000 Thành viên quen thuộc

Tôi thấy bài post đầu tiên của Linh_kythuat là khá chính xác đấy. Còn các bác cứ cãi nhau về ý nghĩa của nó hay những sai trái vớ vẩn làm chi? Cứ 1 topic dài dài là kiểu gì cũng có cãi nhau. Thực sự thì chúng ta có đang ru ngủ nhau về cái tinh thần đoàn kết của dân tộc không?
  5. THPTQUOCHOC

THPTQUOCHOC Thành viên quen thuộc

bác nói như thế có nghĩa là khuyên lớp trẻ bọn em o nên cống hiến cho môi trường quân đội, nhưng nếu chiến tranh xảy ra thì sao, lúc đó ai là người đứng ra để bảo vệ tổ quốc, lúc đó o thể lấy tiền mà làm áo giáp được, nhiêu tièn nhiểu vũ khí mà o ai sử dụng thì cũng thành vô hiệu, em nghĩ cái bác nói ở trên có thể có thật, tất nhiên đâu cũng có, nhưng nếu thế để quy hết cho cả lực lượng sỉ quan lục quân thì em nghĩ bác hơi vội vã, bởi vì đó là mặt trái thế mặt phải nó ở đâu, em thì chưa đi bộ đội bao giờ, chỉ đi học quân sự ở trường đại học thôi, nên o biết trong bộ đội nó như thế nào, nhưng em nghỉ bộ đội vẫn là một trường học lớn đẻ rèn luyện sức khỏe đạo đức tốt, tính kỷ luật,......
  6. amourunique

amourunique Thành viên mới

Vấn đề xưng hộ không quan trọng lắm, nhưng qua kiểu ăn nói của Linh_kythuat gì đó thì thấy rõ là ông này thích khoe khoang, nhìn sự việc theo một chiều, thấy ai phản đối ý kiến của mình là gào lên!
    Đã đành tranh luận thì mỗi người một ý, khác nhau về quan điểm là lẽ thường, ông đưa thông tin ra người khác thấy ko tin thì người ta có quyền đặt câu hỏi, thậm chí nghi ngờ ông bốc phét.
    ông muốn bảo vệ ý kiến của mình để ngwòi ta tin thì phải chứng minh, chứ ko cần phải gào lên là "ko tin thì thôi".
    .. mà gọi Linh_kythuat là ông nhưng đừng thấy thế mà lại bảo tôi gọi là ông,nên ông gọi lại tôi là cháu nhé
  7. amourunique

amourunique Thành viên mới

hê, thấy cây mà không thấy rừng, ông này chỉ biết một vài đơn vị có vấn đề, thế là quy cho toàn bộ.
    Bác này đồng ý cũng được đấy! bây giờ nhảy sang giáo dục, bảo thầy giáo lắm cha mất dạy tiêu cực, như ĐỖ Tư Đông... làm hỏng học sin, suy ra đừng ai đi làm thầy giáo.
    Rồi bác sĩ, kĩ sư xây dựng... nghề nào cũng có.
    Suy ra cuối cùng, về quê đi cày cho khoẻ!
  8. THPTQUOCHOC

THPTQUOCHOC Thành viên quen thuộc

bác itanium nói thế, em o đông tình lắm, sao lại ru ngủ về tinh thần đoàn kết dân tộc, cung một dân tộc phải đoàn kết chứ, giả sử như anh em một nhà vậy thôi,nếu bác là ngưòi của một nươc khác mà nói như thế thì em o giám nói, nhưng đây bác là người việt nam mà, bạn em đi du học nó kể răng, gặp được một thăng việt nam học cùng trường là vui lắm, em nghỉ đo là tinh thần dân tộc đó
  9. amour16257

amour16257 Thành viên mới

Thân chào bác lính kĩ thuật,
    Cám ơn bác vì một bài viết rất chân thực và nhiều thông tin. Nhiều khi lên diễn đàn chỉ cần đọc một, hai bài thế này thôi còn hơn ngồi cả buổi đọc cả trăm bài mà chả có thông tin gì giá trị cả.
    Em thông cảm với bác. Bác ạ, bác lo được cho gia đình, cho vợ con, thế là nhất rồi, sống ở trên đời này thằng đàn ông nào cũng phải lo cái đấy trước tiên. Anh mà ko lo nổi cho vợ anh thì lo quái gì được cho Tổ quốc, toàn là sáo rỗng.
    Em vừa vote cho bác.
    Xin chúc bác kiếm nhiều $ hơn nữa đem về cho vợ con (tất nhiên là bằng sức lao động chính đáng như bác đang làm).
  10. Linh_kythuat

Cảm ơn bạn !
    Mình cảm ơn bạn không chỉ vì bạn vote điểm cho mình mà còn ở chổ bạn là hiểu biết và biết chia sẽ, ghét những gì giả dối. Có những người bạn như amour16257 mình sẽ sẽ càng vững tin để nói lên sự thật hơn nữa.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa