1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cuộc Sống Diệu Kỳ, Điều gì là đẹp nhất.......^o^...^O^...^o^

Chủ đề trong 'Bắc Giang - Bắc Ninh' bởi sinh_vien_thuc_tap, 09/06/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hahathayroai

hahathayroai Thành viên mới

đồng ý . Đôi lúc nói " ước gì mình đc như anh ấy", chẳng qua mình thấy họ thành công, họ giỏi giang và thấy nhiều mặt họ hơn ta --> ta ước vậy thui mà. Còn đẹp nhất ư:
    Mỗi sáng thức dậy, ra ngoài hành lang ngắm nhìn mặt trời mọc, hít thở không khí trong lành của sớm mai. Dang tay ra hứng những giọt sương mai ---> điều đó thật yên bình và tốt đẹp làm sao?:)
  2. luc_thao

luc_thao Thành viên mới

đồng ý . Đôi lúc nói " ước gì mình đc như anh ấy", chẳng qua mình thấy họ thành công, họ giỏi giang và thấy nhiều mặt họ hơn ta --> ta ước vậy thui mà. Còn đẹp nhất ư:
    Mỗi sáng thức dậy, ra ngoài hành lang ngắm nhìn mặt trời mọc, hít thở không khí trong lành của sớm mai. Dang tay ra hứng những giọt sương mai ---> điều đó thật yên bình và tốt đẹp làm sao?:)
    [/QUOTE]
    Dưng mà, cái anh ấy ....đang bị AIDS, sao lại ước tham thế?
    he he
  3. BC2

BC2 Thành viên mới

Hôm qua thức khuya quá, nên hôm nay thấy ngẩu 1 giấc là điều kỳ diệu của cuộc sống sẽ tới với mình thôi... Oáp!
  4. sinh_vien_thuc_tap

sinh_vien_thuc_tap Thành viên rất tích cực

Nó cứ nằng nặc đòi ******** nguyện viên và xin rút tên khỏi danh sách thành viên, ai cũng ngạc nhiên, gặn hỏi mãi nó mới nói: " Nếu là thành viên thì mọi người phải phát lương cho em, em không thích, lương của mọi người đã ít, lại còn phát cho em, em đâu cần tiền làm gì đâu, em chỉ muốn giúp mọi người thôi." Vỡ lẽ, mọi người đồng ý để nó rút tên khỏi danh sách thành viên và trở thành tình nguyện viên. Lát sau tôi liếc trộm trong ví nó, chỉ còn 2000 đồng.
    Cuộc sống thật đẹp
  5. FB_fishbone

FB_fishbone Thành viên mới

Không ai sống mà không nếm mùi đau, điều kỳ diệu là ta sử dụng nỗi đau mà cuộc đời dành cho mình.
  6. luc_thao

luc_thao Thành viên mới

Ừhm, bạn thử một lần ...đau ruột thừa mà xem:)
  7. ba_gia8x

ba_gia8x Thành viên mới

Sư nương sẽ cho giai già nếm nỗi đau bị học tiếng Trung dỏm,
  8. luc_thao

luc_thao Thành viên mới

Đa tạ, tu xi .....xư lương:)
    ke ke
  9. sinh_vien_thuc_tap

sinh_vien_thuc_tap Thành viên rất tích cực

Bị sét đánh mà không chít, hic hic
  10. SaharaSign

SaharaSign Thành viên mới

Chọn "nhãn" cho mình
    Tôi là một cô gái không thon gọn cho lắm. Những lời trêu chọc của bạn bè, đồng nghiệp và những người xung quanh khiến tôi luôn bị ám ảnh về cân nặng của mình.
    Như một cách tự bảo vệ, tôi luôn tranh thủ ?otự thú? trước khi bị người khác nhận xét về vẻ ngoài. Mỗi khi có ai đó chăm chú nhìn tôi từ đầu đến chân và mở miệng: ?oEm trông??, tôi lập tức chen ngang: ?oMập quá hả chị??. Và 100% ngay sau đó, họ sẽ nhìn tôi thêm lần nữa và gật gù: ?oĐúng đấy, em trông mập quá!? và quay lưng bỏ đi.
    Dù hơi buồn nhưng tôi tự an ủi như thế vẫn còn tốt chán so với việc họ đứng lại, ca bài ca con cá cho đến khi tôi phải gật đầu một cách cam chịu rằng mình quá mập.
    Ngày sinh nhật 24 tuổi, tôi diện chiếc đầm mới, vào cơ quan thật sớm với hi vọng không bị ai ?ochiếu tướng? trong ngày đặc biệt này. Vừa bước chân vào cổng, bác lao công đã gọi tôi lại: ?oCon trông thật??. Theo thói quen, tôi nhanh nhảu: ?oMập quá phải không ạ??.
    Thoáng chút ngạc nhiên nhưng bác vẫn mỉm cười hiền hậu: ?oKhông, bác muốn nói là trông con rất xinh. Sao con luôn tự nhận mình mập thế? Chả trách mọi người lúc nào cũng bảo con mập!?.
    Câu nói của bác khiến tôi ngớ người và quyết định làm một cuộc ?ocách mạng?. Ngày hôm ấy, bất kỳ ai gọi tôi lại, tôi đều cố kềm lời ?otự thú? như mọi khi. Thật bất ngờ, mọi người dường như quên bẵng chuyện tôi ?osổ sữa?. Ai cũng khen tôi xinh và tuyệt nhiên không nhắc đến chuyện mập ốm.
    Tôi nghiệm ra rằng những người xung quanh thường nhìn bạn theo cách bạn tự nhìn chính mình. Hình ảnh của mỗi người trong mắt những người khác tương tự một tấm nhãn. Khi luôn tự ti và bộc lộ những cảm xúc tiêu cực, bạn vô tình tô đen ?onhãn? của mình và mọi người cũng nhìn bạn y như thế. Ngược lại, nếu bạn tự tin, ?onhãn? của bạn sẽ tươi sáng và rạng rỡ. Chọn ?onhãn? nào là quyết định của chính mỗi người trong chúng ta!
    CAO BẢO VY