1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

cuoc song - duoc hay mat ?

Chủ đề trong 'Cuộc sống' bởi vittroi, 26/05/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vittroi

vittroi Thành viên mới

Trong cuộc sống, để đạt được những điều mình mong muốn thật là khó. Cái khó nhất trước tiên là mình phải vượt qua chính mình. Mỗi người luôn có cái bản ngã của riêng mình. Đó là cái cột mốc tuy vững chắc nhưng cũng dễ bị quật ngã nhất. Làm sao biết được khi bạn đã vượt qua cái cột mốc đó rồi thì bạn sẽ đạt được điều bạn mong muốn hay bạn sẽ bị rơi tuột vào vực thẳm ? Đường đi vốnchằng chịt, không thẳng lối. Bạn đang bước đi trong một ma trận cuộc đời. Có lúc bạn sẽ không biết mình là ai, đang đứng ở đâu trong cái ma trận ấy ? Và cũng có lúc bạn sẽ thấy mình rất rõ ở một vị trí nào đó... _ Đây chính là lúc bạn đang ô đơn. Sự cô đơn giúp cho con người nhận ra chính mình.

Thế nào là thành công, là hạnh phúc ? Bạn chỉ có thể thấy được sự thành công khi bạn đã từng bị thất bại. Bạn sẽ thực sự hạnh phúc khi bạn đã từng đau khổ. Mục đích sống của bạn là gì ? Bạn có sẽ đạt được nó hay không ? _ Bạn sẽ trả lời "không " ngay khi bạn đạt được chính mục đích đó. Bởi conngười luôn sống và phải sống trong tham vọng. Sự tự hài lòng sẽ thui chột một tâm hồn.

Nhưng, cho dù câu trả lời của bạn là "không" hoặc là "có" thì sau cùng chúng ta sẽ đều nhận ra được một điều _ một sự côngbằng khá thú vị. Đó là sự tận hưởng cuộc đời mà thượng đế và đấng sinh thành đã trao tặng cho mỗi chúng ta. Ngày nào bạn còn tìm cách thoát khỏi những phiền muộn trong lòng mình tức ngày đó bạn vẫn còn đang tận hưởng cuộc sống mà bạn được trao tặng ấy. Và hãy nhớ rằng đừng bao giờ từ chối sự trao tặng công bằng đó. Bởi dù bạn đã thất bại hay thành công thì bạn vẫn nhận được món quà từ cuộc sống.
  2. ThangBa

ThangBa Thành viên mới

Được và mất, thế nên người ta thường nói cuộc sống phức tạp hơn chúng ta tưởng. Nhưng có lẽ được nhiều hay mất nhiều là do ý thức và hành động của mỗi người.
  3. HackerYS

HackerYS Thành viên mới

Mình thích các mẩu truyện lắm. Mình xin kể một truyện nhé.
    Một người thanh niên trước khi lên đường đi xa lập nghiệp đến gặp nhà hiền triết và xin ông lời răn dạy. Nhà hiền triết trầm ngâm và đưa cho người nọ hai chiếc túi vải. Một chiếc màu xanh, một chiếc màu đỏ và nói: Con hãy mở chiếc túi màu xanh trước khi lên đường. Còn khi trở về hãy mở chiếc túi màu đỏ.
    Người thanh niên làm theo lời ông. Trước khi lên đường, người đó mở chiếc túi màu xanh, bên trong túi có một mẩu giấy. Trên đó viết: "Đừng nhút nhát".
    Vâng lời nhà hiền triết răn dạy. Người thanh niên ra đi. Trải qua một thời gian dài, người đó không còn trẻ nữa. Một ngày chạnh lòng nhớ quê hương. Anh ta trở về. Đến gặp nhà hiển triết.
    - Con đã đi xa không biết bao lâu rồi. Đã qua không biết bao nhiêu đường. Con đã trở thành một người thành đạt. Nhưng con vẫn không thấy vui. Và trong lòng có những điều gì đó không yên bình.
    - Con hãy mở chiếc túi đỏ ra đi.
    Người nọ mở chiếc túi đỏ ra. Trong đó cũng có một mẩu giấy. Trên đó viết: "Đừng tiếc nuối".

HackerYS HackerYS
  4. brightgem

brightgem Thành viên mới

Cuộc sống muôn màu muôn vẻ, hãy sống như những gì mình có, đừng nên đặt nhưng câu hỏi vì sao hay tại sao, thế nào bởi vì bạn sẽ chẳng bao giờ trả lời được nó. Hảy vui khi bạn nhận được những điều tốt đẹp hãy thấy may mắn khi nhận được những điều không tốt bởi qua đó bạn sẽ có được nhiều kinh nghiệm hơn.
  5. ngtuong

ngtuong Thành viên mới

Cuoc song se don gian voi nhung nguoi xem no la don gian , va tro nen phuc tap khi ban la nguoi phuc tap,OK?
    Beethoven
  6. hantungphongthao

hantungphongthao Thành viên quen thuộc

Tuyet. Day la` cau chuyen rat' hay. C/s chi la` su. trai nghie.m. Nguoi` ta khong the? noi' the' he. na`y truye`n da.t kinh nghiem cho the' he. kia. Toi nghi~, kinh nghiem chi co' duoc khi chi'nh chu'ng ta bi. vap' nga~ ta.i do'. Co`n gi` la` hu'ng thu' neu' ta buoc' di ma` cu' co' nguoi` bao" Cho na`y an toa`n, di nhanh len, cho kia co' o ga`, hay can tha.n"???
    Theo toi, song phai nhu the', phai dung cam va` khng an ha.n
    Ps.
    Toi viet die`u na`y nhung doi khi van co' nhung khoanh khac' day dut'. Nhung co le chua the goi la` an ha.n. Boi nhu mot nhan vat trong bo film " Loi` de` nghi. khiem' nha~" ( hi`nh nhu the!) co' noi' " Khong so. thi` khong go.i la` can da?m". Khong he` mau thuan fai khong ba.n???Trích từ bài của HackerYS viết lúc 19:23 ngày 03/06/2002:Mình thích các mẩu truyện lắm. Mình xin kể một truyện nhé. Một người thanh niên trước khi lên đường đi xa lập nghiệp đến gặp nhà hiền triết và xin ông lời răn dạy. Nhà hiền triết trầm ngâm và đưa cho người nọ hai chiếc túi vải. Một chiếc màu xanh, một chiếc màu đỏ và nói: Con hãy mở chiếc túi màu xanh trước khi lên đường. Còn khi trở về hãy mở chiếc túi màu đỏ. Người thanh niên làm theo lời ông. Trước khi lên đường, người đó mở chiếc túi màu xanh, bên trong túi có một mẩu giấy. Trên đó viết: "Đừng nhút nhát". Vâng lời nhà hiền triết răn dạy. Người thanh niên ra đi. Trải qua một thời gian dài, người đó không còn trẻ nữa. Một ngày chạnh lòng nhớ quê hương. Anh ta trở về. Đến gặp nhà hiển triết. - Con đã đi xa không biết bao lâu rồi. Đã qua không biết bao nhiêu đường. Con đã trở thành một người thành đạt. Nhưng con vẫn không thấy vui. Và trong lòng có những điều gì đó không yên bình. - Con hãy mở chiếc túi đỏ ra đi. Người nọ mở chiếc túi đỏ ra. Trong đó cũng có một mẩu giấy. Trên đó viết: "Đừng tiếc nuối". HackerYS HackerYS
    ntbn