1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cuộc sống không có gì thú vị ngoại trừ vịt một số cục cờ có trọng lượng riêng nặng hơn nước nhưng lạ

Chủ đề trong 'Trường PTTH Lê Quí Đôn' bởi kinhcandeptrai, 02/06/2002.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. kinhcandeptrai

kinhcandeptrai Thành viên quen thuộc

Cuộc sống không có gì thú vị ngoại trừ vịt một số cục cờ có trọng lượng riêng nặng hơn nước nhưng lại mu

Các bác cho ý kiến giúp!Tuy nó có tục thật nhưng nói không phải là không có cơ sở:
    Tiến lên ta phải tiến lên
    Tiến lên ta quyết tiến lên hàng đầu
    Hàng đầu rồi biết đi đâu
    Đi đâu không biết phải đi hàng đầu

Bút tre
  2. kinhcandeptrai

Cho tớ cái vote để tớ tăng công lực mà cống hiến!
    Đa tạ đa tạ...
  3. NTT2771985

NTT2771985 Thành viên mới

Quả thật thế giới này có những con người như vậy , điển hình là mi đó Tường..
    Những người như vậy thực chất chỉ là những ... ( trong tiêu đề ). Vươn lên vị trí đầu tiên , đó là một mục đích chính đáng . Xã hội này tiến bộ được là nhờ những mục đích như vậy .Nhưng vươn lên bằng cách nào đó lại là chuyện khác , có thể làm nhiều cách miễn là cách đó phù hợp với PL và Đạo đức..
    Đã ai đó đọc tác phẩm " Thế giới rất rộng lớn và có nhiều việc phải làm " của Kim Woo Choong chưa ?
    Trong đó có một đoạn rất hay :
    " Hãy vươn lên ở vị trí đầu tiên. Nên nhớ rằng vị trí đó dành cho bạn và không cho ai khác . Nhường lại cho người khác vị trí đầu không phải là một sự ân sủng mà là sự hèn nhát trong hành động "
  4. kinhcandeptrai

Mr.Thông:
    " Mọi thứ chỉ là vặt vảnh nếu ước mơ của ta đủ lớn"

Tại sao bác cay cú em vậy!Em post cái topic này không phải để vặn nhau với bác...Em nào dám nói Đứng Đầu Là Xấu.Em càng chẳng dám hit vào bác.Quả thật danh tiếng của bác trong LQD lớn quá.Vậy nên nhiều khi nên ngẫm lại xem bác có nhạy cảm quá chăng...Bác bảo em là cục cờ thì em chỉ bít tụi nghiệp bản thân thôi.Sách tàu có câu thắng là vua,giờ chả thể cãi bác được.Thôi em đành cam phận làm cục cờ vậy!
    Mà bác Tùng nè, giờ với tư cách cá nhân mà em đấu với bác thì bác nên liếc lại em chút! Có khi bác thấy được cái QG của bác chẳng phải là to tác lắm đâu.Bác làm vậy chỉ tổ để mọi người hiểu nhầm là bác kiêu.
    Có câu khôn ngoan đá đáp người ngoài, gà cùng một mẹ chớ hoài đá nhau.Bác đừng có care cục cờ này, ráng làm cú hit QG năm sau cho những người sắp thành cựu học sinh như em được thơm mặt.
    Bà con nào đồng ý với em cho em cái Vote!Thanks nhiều lắm lắm...
  5. NTT2771985

NTT2771985 Thành viên mới

Em ơi , anh có cú gì em đâu , chẳng qua anh thấy mấy chủ đề của em nó làm sao ấy , chỉ có chủ đề nầy là hơi được được vậy anh tham gia thôi . Mà hình như em xem phim cấm cho trẻ em dưới 18 tuổi nhiều qua nên đầu óc lú lẫn cả rồi ..Anh không dám đấu với em đâu , bởi anh chắc anh đấu không lại em .Em oi , qua that em cung khong đến nỗi cuc cờ , nhưng anh đùa em một chút cho vui thôi , làm gì mà giận dữ dậy....
    Trở lại với chủ đề chính chẳng phải bài thơ của bút tre mà em post lên khẳng định về việc vươn lên vị trí đứng đầu hay sao ?
  6. kinhcandeptrai

Ngứa con mắt bên phải
    Đỏ con mắt bên trái
    Cả hai mắt đều mệt và mỏi
    Haha
    Cái thằng Cu cứ thích chọc anh