1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cuộc sống là sự mưu sinh !

Chủ đề trong 'Cuộc sống' bởi thanh786, 24/10/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thanh786

thanh786 Thành viên mới

Cuộc sống là sự mưu sinh !

Khi còn nhỏ ta không phải lo nghĩ gì nhiều ngoài việc học.Vì mọi thứ đã có bố mẹ lo.
    Nhưng khi bố mẹ không còn lo cho ta được nữa thì mọi chuyện lại khác.Chúng ta như những chú chim phải tự bay trên đôi cánh của mình và tất yếu phải đối mặt với những sóng gió cuộc đời. Chúng ta trước hết phải tự nuôi sống bản thân,phải đối mặt với nhiều hiểm nguy, quả là không đơn giản chút nào,nhưng biết làm sao đây khi mà không ai có thể lo cho ta mãi.
    Khi bạn nhỏ bạn có thể hình dung cuộc sống phi thực tế,nó lung linh huyền ảo như ở thiên đường.Nhưng cuộc đời đâu mà như trong mộng ấy.Nếu bạn không hiểu được thực tế cuộc đời thì sau này bạn sẻ gặp muôn vàn bất hạnh,bạn sẻ dể dàng chán nản buông xuôi.
    Hởi những người làm cha làm mẹ hãy dạy cho con mình một cái nhìn thực tế cuộc sống, nó có vẻ bình thường hay tầm thường nhưng chính những cái đó làm nên cuộc sống của chúng ta.Chớ có nuôi giấc mộng hoang đường mà khó hay không bao giờ có được.
    Các bạn trẻ thân mến các bạn không nên coi thường việc gì.Tầm thường hay không không phụ thuộc vào công việc mà phụ thuộc vào cách làm việc của các bạn.
    Con người xét cho cùng là trước hết là kiếm cái ăn cái mặc,tưởng là đơn giản nhưng không dể đâu các bạn,bạn có thể được một bửa dể dàng nhưng kiếm cho cả cuộc đời thì không dể.
    Các bạn đừng phung phí thời gian vào những việc vô bổ mà hãy nhớ rằng mọi thứ phải phục vụ cho sự mưu sinh.
    Nếu có thời gian tôi sẻ cùng thảo luận với các bạn tiếp.
    Một giọt máu đào hơn ao nước lã
  2. songtunu

songtunu Thành viên rất tích cực

Khoá topic với lý do: K phù hợp
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa