1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cuộc sống mập mờ quá

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi hoa_xuong_rong_81, 30/10/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hoa_xuong_rong_81

hoa_xuong_rong_81 Thành viên mới

Cuộc sống mập mờ quá

Cuộc đời vẫn cứ luôn mờ mịt ,chảng biết đâu là điểm sáng đâu là điểm tối và cũng chẳng có một bến đỗ nào,em thì vẫn cứ vênh váo mà nhìn đời mà coi thường đời,làm như em rắn rỏi,trí tuệ lắm,em có thể khuyên mọi người hãy nhìn về những điều tốt đẹp ở tương lai nhưng chính em lại ko thoát khỏi cái vòng luẩn quẩn ngạo mạn ấy,kiêu hãnh chua ngoa em là cái quái gì so với xã hội này bình thường và quá đỗi bình thường cái tính tự kỉ luôn thường trực trong em lúc nào không hay có nên đổ lỗi cho hoàn cảnh không ,sao laị buồn vì mình đến thế ngày càng thấy mình thụt lùi , muốn làm gì đó cho mọi người nhưng mình không giúp nổi mình thì giúp được ai đây,lòng buồn quá tâm trạng ngổn ngang,giận anh đến điên ngưòi mà cũng nhớ anh đến điên người ,rồi lại thấy thương anh muốn biết hiện giờ anh ra sao ,sống thế nào nhiều lúc xót xa muốn lao đến gặp anh nhưng để làm gì mọi việc thay đổi tốt lên hay xấu đi mà cứ sống theo kiểu ảo tưởng mông lung còn khốn khổ hơn ,biết thế là xấu mà không thể không nghĩ ,cuộc sống cứ đối lập với nhau ...
    Nhìn mưa mà buồn quá trái tim như muốn võ vụn ,muốn gào thét, nó mong manh thế ,người buồn cảnh buồn ,nhìn gì cũng thấy chán .....bao giờ tìm thấy một nơi chốn bình yên....điên đảo mọi thứ..
    XIN BÌNH YÊN VỀ QUA ĐÂY...
  2. hoa_xuong_rong_81

Em không hiểu em đang muốn gì nữa,hay vì trong lúc cô đơn ,thiếu thốn tình cảm hay vì em đã chấn tĩnh lại mọi chuyện rồi ....em lại muốn gặp anh ,em không có ý định quay lại mà chỉ muốn xem thời gian qua anh sống thế nào ,có nên làm như vậy không ,em chẳng cần biết sẽ xảy ra chuyện gì mà chỉ nhằm thoả mãn mục đích của mình ,em là con người thê nào đây, xấu lắm phải không, sao cứ phải khổ sở với chuyện tình cảm đến thế,tự mình hành hạ mình ,em cứ như con ngớ ngẩn giữa cuộc đời ,cứ lao đầu đến một bến bờ xa lắc....không còn gì nưa mà sao cứ phải nhớ đến để rồi buồn ,đẻ rồi lại đau đớn...
  3. HoathuongThichAnhMinh

HoathuongThichAnhMinh Thành viên mới

Được HoathuongThichAnhMinh sửa chữa / chuyển vào 06:02 ngày 03/11/2004
  4. hoa_xuong_rong_81

Em đã 24 tuổi rồi đấy, cái tuổi chẳng còn bé bỏng gì để mà muốn làm gì thì làm ,muốn hờn ai thì hờn,muốn trách móc ai thì trách,khi mọi người lo cho em ế chồng thì em lại bình thản ,đến thản nhiên vô cùng .Khi em nói với Mẹ rằng sao cứ phải lấy chồng không lấy chồng thì chết ạ "Nhưng đó là quy luật của loài người con à,không ai tránh khỏi được.." cũng như quy luật ăn để sống ạ mà sống không biết tạo niềm vui thì sẽ trở nên nhàm chán lắm ạ ,sẽ chỉ là những chuỗi ngày sống buồn bã mà thôi...
    Em phải làm sao để bắt đầu lại mọi thứ bây giờ,buồn vì công việc buồn vì chuyện tình cảm,24 rồi à vậy mà có làm gì được cho bản thân và cho mọi người đâu -sao em lại khốn đốn thế này .....
  5. tinytoonhut

tinytoonhut Thành viên mới

?oChúng ta đều là những kẻ đang tập kịch trên sân khấu cuộc đời... Biết mình chỉ là một diễn viên thì ta hãy cố gắng đóng trọn vai được giao phó, còn số phận nhân vật thì hãy để đạo diễn lo?.
  6. dietomorrow

dietomorrow Thành viên mới

Đúng đấy, trong xă hội , trong cái cuộc sống đặc mùi bon chen và vênh váo của đồng tiền thì có thể em là một cái gì đấy đáng để người ta nhìn, ngó, ghen tị nhưng trong đời thì em chẳng là bất cứ một cái gì hết, chỉ là thứ vô tri vô giác nếu như em không có tấm lòng, không biết tôn trọng và thương yêu người khác.Em kiêu hãnh và chua ngoa thì mãi mãi em chỉ thấy cô đơn trong tâm hồn dù cho không ai biết được điều đó ngoài em bởi vì cái vỏ bọc của em quá trí tuệ mà chẳng ai có thể nhìn xuyên thấu được
    Chẳng ai sẽ biết được nhưng nếu đọc bài viết này mà em lại tính toan và hận thù tiếp, thì em đúng là người như vậy đấy!
    Thực ra là Nhân tri sơ tính bản thiện, chẳng ai là xấu cả, biết mình là xấu thì đã quá tốt rồi
  7. hoa_xuong_rong_81

Khoảng vắng mông mênh
    Lại một chút lãng quên
    đem gởi vào quá khứ
    nhận thấy đời mình quá nhiều ấp ủ
    cộng chút niềm đơn côi
    Ngỡ giữa đời khoảng trống buông trôi
    ta mặc thời gian tìm về miền cổ tích
    nhưng đôi khi giật mình thổn thức
    quá khứ vỡ oà trên nét mặt thơ ngây
    Nhớ những ngày lơ đãng bên tay
    nhìn chút gió cứ vô tư vẫy gọi
    góp nhặt thời gian qua từng ô nón lá
    đợi heo may về thả chiếc lá vàng khô
    Chợt giật mình nhăn mặt giũa hư vô
    ta bỏ quên ở một miền kí ức
    những âu lo của một đời không thực
    ta lại lần tìm một khoảng vắng mông mênh
  8. thangruoi

thangruoi Thành viên quen thuộc

đọc và suy ngẫm: http://www5.tintucvietnam.com/Nhip-Song-Tre/loisong/2004/11/79461.ttvn
  9. hoa_xuong_rong_81

Mỗi con người một mảnh đời
    Ghép lại tạo nên cuộc sống
    Con người
    Là 1 thành viên của gia đình
    Gia đình là 1 tế bào của xã hội
    Cứ luân chuyển để sống
    Và khi quen em - nghe mảnh đời dang dở - nghe câu chuyện em kể chị ko biết rằng có bao con người giống và sống trong hoàn cảnh của em .Chị chưa rơi vào hoàn cảnh đó và cũng chẳng hiểu mình ra sao nếu sống như em, chị cũng ko thể khuyên em được gì nói ra em cho rằng lý thuyết suông . Chúc em sớm thoát khỏi nó và vượt qua được nó .
    Sống thành thật với chính bản thân mình ...