1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cuộc sống ở Séc? Học cao học Công nghệ thông tin tại Séc có nên không?

Chủ đề trong 'Czech' bởi Anthony_Nguyen, 27/01/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Anthony_Nguyen

Anthony_Nguyen Thành viên quen thuộc

Xin giới thiệu ngắn gọn với các anh, các chị và các bạn, mình năm nay đã 29 tuổi, đã tốt nghiệp nghành Công nghệ thông tin - BKHN (chỉ loại khá thôi 7.37) năm 2006, đến nay đã 5 năm với nhiều kinh nghiệm trong nghành IT (từng được cử đi Úc làm việc gần 1 năm), đang học Thạc sĩ Quản trị doanh nghiệp của Đại học Kinh tế quốc dân hiện nay ở Hà Nội công việc thì cũng tạm ổn nhưng chả có nhiều đột phá, vừa rồi một người thân (mẹ vợ) dụ dỗ sang Séc hoặc Đức học cao học để đưa cả vợ con sang. Vậy mình muốn nhờ các anh chị trả lời một số câu hỏi?
    1. Học cao học về nghành Công nghệ thông tin bên đó chất lượng thế nào? Học xong có thể dễ dàng cho vấn đề xin việc và nhập giấy tờ bên đó không? Mình có thể học bằng tiếng Anh không?
    2. Nếu nghành đó không nên học thì có nghành nào khác hay hơn, hợp lý hơn không? Mình có thể học bằng tiếng Anh không?
    3. Cuộc sống ở Séc so với các nước khác như Đức thì thế nào, so với Việt Nam thì sao, có đáng để mình bỏ các thức hiện tại để qua đó àm con đường mới hay không?

Cảm ơn mọi người, mong các anh chị, các bạn góp ý. Cảm ơn rất nhiều.
  2. atta_zitra

atta_zitra Thành viên tích cực

Về giáo dục, bằng Séc ko dc đánh giá cao
    về môi trg sống, thấy hơn mỗi VN, anh có dk nên làm giấy tờ và học tập bên Đức.
    Học hành ở Châu Âu thì chỗ nào cũng có thể học bằng Tiềng Anh cả, có nhiều lực chọn các ngành.

Tóm lại theo cá nhân em, ko nên đi Séc, kể cả đi làm hay đi học.
  3. trongtuan_1109

trongtuan_1109 Thành viên mới

Hix,sao em nghe nói bằng cấp của Séc được Châu Âu và quốc tế công nhận vậy chị?Nước Séc nghèo lắm hả chị?