1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cuộc sống thật tẻ nhạt .Tui ghét thế giới này !

Chủ đề trong 'Hải Phòng' bởi pikachu8888hp, 19/04/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. pikachu8888hp

pikachu8888hp Thành viên mới

Cuộc sống thật tẻ nhạt .Tui ghét thế giới này !

Sao trên đời này ai cũng giống ai vậy?Chẳng có ai là thực sự tốt với tôi cả .Buồn thật.Mong rằng sau này tui sẽ tìm được một tình bạ thực sự .Một tình bạn mà cả 2 cùng trân trọng !

pikachu
  2. quaivat

quaivat Thành viên quen thuộc

ê ê,đừng vơ đũa cả nắm thế chứ,đấy là bạn chưa gặp được người bạn thật sự thôi,đến khi nào đó bạn sẽ thấy đời còn nhiều điều hay,đời ko tẻ nhạt như bạn nghĩ đâu.
  3. Nico78

Nico78 F525 Moderator

Chủ đề của bạn đúng với Status mà mình để trên Yahoo.
    Quả thật là đôi khi cuộc sống thật tẻ nhạt!
    Nhưng đó chỉ là đôi khi thôi bạn ạ, hãy tin tưởng rằng cuộc đời còn có nhiều khi khác nữa cơ mà!!!
    Cờ bạc là bác thằng bần,
    Cửa nhà bán hết đem thân vào cùm,
    Về nhà vợ chửi um sùm,
    Tiền không túi rỗng nhảy ùm xuống sông
  4. trochoibian

trochoibian Thành viên quen thuộc

Chỉ vì một tình bạn không thành mà nói thế sao??Cuộc sống không như thế, không bao giờ là như thế.Em còn nhiều điều cần phải làm, nhiều mục đích để vươn tới lắm em ạ.Và trên đời này còn rất nhiều người tốt với em, hãy nhớ kĩ nhé.
    ngườilậpdị
  5. pikachu8888hp

Hi vọng là vậy nhưng mà tui cảm thấy những người mà tôi vô cùng quý mến lại rất lợi dụng tui .Ko biết điều đó có thật ko nhưng chẳng hiểu sao tui luôn luôn nghĩ vậy .Tất nhiên là còn rất nhiều người rất tốt với tui và tui sẽ luôn nhớ diều đó và khi có dịp nhất định tui sẽ đối xử tốt với họ !

pikachu
  6. kiki_and_coco_new

kiki_and_coco_new Thành viên quen thuộc

Không fải cuộc sống thật tẻ nhạt , mà là chính mình ko biết làm cho nó vui tươi , em có biết rằng cuộc sống muôn màu muôn vẻ ko ? Nếu như mình lúc nào cũng nghĩ nó tẻ nhạt và sống theo cách nghĩ đó thì nó đúng như vậy đấy......Còn em nói như thế này là ko đc : "Sao trên đời này ai cũng giống ai vậy?Chẳng có ai là thực sự tốt với tôi cả ".Trên đời này ko ai giống ai , mỗi người có 1 cách nghĩ ,1cách sống , 1cách chơi ,1cách nhìn nhận sự việc, 1cách nghe ,1cách hiểu..........nói chung là ko ai giống ai cả .Và ko có ai là ko thực sự tốt với em cả ,tại vì là em quá hi vọng luôn tưởng tượng họ fải như này như nọ với mình thì mới là tốt thực sự.....mình đừng quá mong chờ họ fải như mình nghĩ .Mình đối sử tốt với họ nhưng đừng bao giờ mong họ fải đối lại với mình hơn thế thì sẽ ko có ý nghĩ là :"chẳng có ai là thực sự tốt với tôi".Em hãy xem lại đi tất cả những người bạn đang làm bạn với em bây giờ nếu họ đọc đc dòng này họ sẽ thế nào đây ?Họ sẽ rất buồn rất khó nghĩ khi em có ý nghĩ như vậy về họ..........họ nghĩ ko tin tưởng họ.
    Em có biết rằng: "Đau khổ là người ko ai tin , nhưng còn đau khổ hơn là người ko tin ai ".
    nick carter mai yeu
  7. pikachu8888hp

Em biết rùi .Em sai rùi .Đừng nói nữa mà !

pikachu
  8. pikachu8888hp

Em biết rùi ,em sai rùi ,đừng nói nưa ,ko em tủi thân !

pikachu
  9. Heesoo

Heesoo Thành viên mới

cuộc sống là như vậy sao??? xin gửi 1 câu chuyện nhỏ nhé!!!! cùng suy ngẫm.
    Heesoo
  10. trochoibian

trochoibian Thành viên quen thuộc

Đó thấy không em?? Cuộc sống đâu có tẻ nhạt như em nghĩ.Hãy xem như được sống trên thế giới này đã là một điều hạnh phúc cho mình.Vì đối với nhiều người khác, họ không thể có được cái điều hạnh phúc tưởng như rất giản đơn đó.Rồi em sẽ nhận được những gì mình mong muốn khi em đã cho đi những cái mà cuộc sống cần.Đó là sự vui tươi, sức trẻ , sự nhiệt tình và lòng chân thành.Em đã biết bây giờ mình cần phải làm gì chưa???
    ngườilậpdị