1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cuộc sống và văn hóa ở các nước Mỹ Latinh

Chủ đề trong 'Ngôn ngữ và văn hoá các nước khác' bởi Layla.frog, 13/12/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Layla.frog

Layla.frog Thành viên mới

Mình đang muốn tìm hiểu về văn hóa và đời sống ở các nước Mỹ Latinh. Đọc trên mạng cũng có chút ít nhưng không sinh động và đôi khi không thực lắm. Có bác nào đã từng đi đến nước nào trong khối Mỹ Latinh rồi vào đây kể chuyện cho mình và mọi người nghe với [:D] hay ai yêu Mỹ Latinh vào đây cùng tám và tìm hiểu với mình nhé :) :) :)
  2. MeninaBonita

MeninaBonita Thành viên quen thuộc

Mình cũng rất thích các nước Mỹ Latin, mình vẫn chưa có cơ hội đến đó. Nhưng mình đc học và tìm hiểu văn hóa Brasil :)
    Theo như cô giáo người Brasil của mình thì một người Brasil đến Việt Nam thì là 1 người nước ngoài, nhưng 1 người Việt Nam đến Brasil thì đó chính là một người Brasil. Điều này trc hết là nói lên thì đa chủng tộc ở đất nước này - người gốc ở Brasil là người Índios - thổ dân da đỏ, hiện nay chỉ chiếm khoảng 0.2% dân số, từ năm 1500 thì có thêm người Bồ Đào Nha, Hà Lan, Đức, Ý, Trung Quốc, Nhật... Thứ 2 là nói đến tính phóng khoáng và cởi mở của người dân nước này, ở đây không có chế độ phân biệt chủng tộc :)
    Ah, có 1 điều rất thú vị :), nếu như theo người Việt Nam và người Châu Âu thì con gái mảnh dẻ, gầy 1 chút thì sẽ đẹp, nhưng vs người Brasil nói riêng và người Mỹ Latin nói chung thì phải... giống 1 cây đàn ghita thì mới đc coi là đẹp, nôm na, thô 1 chút thì là ngực nở mông cong :)) phải đậm đà, chuẩn thì eo phải thon nhưng cứ tròn như bánh mỳ Sài Gòn là đẹp lắm r`. :))
    Mình sẽ hỏi thêm thầy cô và bạn bè bên đó để kể thêm cho bạn nghe :)) Chưa được thì thì hóng chuyện vậy cho đỡ thèm :"> Ước mơ của mình là được tới Brasil học tập và làm việc mà :">
  3. Layla.frog

Rất vui được làm quen với bạn đó. Mình đọc tác phẩm của Marquez thấy hay nên muốn tìm hiểu nhưng thú thực là mình chưa hình dung nổi ra Mỹ Latin là những nước như thế nào :P
    Hy vọng topic của bọn mình sẽ được mọi nguời ủng hộ ^^
    Chờ nghe chuyện của bạn !!! >:D< [r2)]

P.S: Chúc ước mơ của bạn sớm thành hiện thực :x
  4. donasan

donasan Thành viên mới

hay quá nhỉ
  5. Layla.frog

@ donasan: Ấy thích văn hóa tất cả các nước à??? :D có gì chia sẻ với mọi người thì càng hay hơn nữa ấy ạ ^^
  6. tamlinh2388

tamlinh2388 Thành viên tích cực

văn hóa Mỹ Latinh có vẻ rất hay, phóng khoáng và đa dạng