1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cuộc sống!

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi Ameli, 18/07/2018.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Ameli

Ameli Thành viên mới

Dự báo thời tiết đang có bão mà vẫn lang thang quanh hồ Tây, thực sự là không biết làm gì khi trong tâm trạng buồn và chán chường cả. Đúng là ko dùng từ gì hơn ngoài từ chán. Người ta vẫn bảo hạnh phúc hay đau khổ chính là do cảm nhận mà thôi. Uh chính xác là thế. Nhìn qua nhìn lại mình cũng có thiếu gì so với một người bình thường không nhỉ? Một chồng, một cậu con trai, một công việc đủ để không phải dựa vào ai, một ngôi nhà để sáng bước chân đi, tối quay trở về. Uh liệt kê là như thế, nhưng có lẽ cái quan trọng là cảm giác thế nào với những thứ gọi là có ấy mới quyết định đến hạnh phúc. Mình có hạnh phúc không nhỉ??? Hình như là không. Cảm giác chán nản với cuộc sống cứ theo mình mãi mà không dứt ra được. Thèm được âm thầm biến mất khỏi cuộc sống hiện tại đến một vùng trời nào đó. Nhiều lúc mình tự hỏi nếu đổi giới tính là nam giới mình có lấy một người như mình làm vợ không, chắc là không đâu nhỉ. Nếu là một người con được quyền chọn mẹ, mình có chọn một người mẹ như mình không nhỉ, chắc cũng không nốt. Nhiều lúc không biết tồn tại trên cõi đời này làm gì nữa. Trước đây khi còn trẻ, mình phản đối kịch liệt chuyện sống thử, nhưng giờ nếu được quay trở lại chắc việc trước khi đăng ký kết hôn sẽ làm như vậy. Trên đời này chẳng ai tốt hoàn toàn hay xấu hoàn toàn, có chăng là không đúng người để làm bật lên những ưu điểm và hạn chế nhược điểm của nửa còn lại mà thôi nhỉ! Mình đang lang thang, đang bế tắc trong cs như tơ vò, chẳng biết bước tiếp thế nào, chẳng thấy có ánh sáng phía trước, mọi thứ cứ như có cánh cửa sập trước mặt. Mong nuốn có cảm giác bình yên trong cs mà sao khó quá.