1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cuộc sống

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi raiseourselves, 13/10/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. raiseourselves

raiseourselves Thành viên mới

Trong cuộc đời này, phải đâu lúc nào cũng êm ả như mặt hồ? Sẽ có những lúc bạn bó tay, thậm chí mọi người đều bó tay nhưng có 1 thứ chưa bao giờ bó tay! Đó là cuộc sống.
    Dẫu cả thế giới quay lưng lại với bạn thì bạn vẫn luôn có 1 người không bao giờ rời xa bạn, chân thành lắng nghe chia sẻ cùng bạn. Đấy là người bạn mang tên “cuộc sống”.
    Khi bạn đau khổ … cuộc sống mách bạn đâu là nguyên nhân
    Khi bạn bực tức … cuộc sống dạy bạn biết nhẫn nại
    Khi bạn tham lam … cuộc sống dạy bạn biết sẻ chia
    Khi bạn si mê … cuộc sống dạy bạn biết chú tâm lại
    Khi bạn ganh tị và kiêu ngạo… cuộc sống dạy bạn biết nhìn lại mình
    Trên đường đời, khi bạn ngã … cuộc sống dạy bạn tự biết đi để khỏi ngã
    Rồi …
    Khi bạn hạnh phúc …cuộc sống mách bạn mang niềm hạnh phúc tới mọi người
    Khi bạn yêu …cuộc sống sẽ nói cho bạn lẽ yêu
    Khi bạn làm việc … cuộc sống sẽ chỉ cho bạn làm người thành công
    Vậy đó, chúng ta là những người học trò nhỏ nhoi trong trường đời muôn thuở để vị thầy “cuộc sống” vĩ đại dạy biết lớn khôn.
    Nhưng hàng ngày, chúng ta thường chỉ thích nghe những điều vừa tai, làm những gì thoải mãi dễ dàng và đồng thời bỏ đi nhưng điều mình không ưa hay khó khăn. Mà không biết rằng chính những điều khó khăn, không ưa đó là những bài học lớn khôn tuyệt vời từ người thầy “cuộc sống” vĩ đại ấy.
    Tuy nhiên, cuộc sống chưa bao giờ ghét, bực tức, ruồng bỏ ta mà thay vào đó là tình yêu thương vô bờ bến cho tất cả mọi người. Tình thương đó không phải là ta thích gì chiều ta thứ đó, ghét gì gạt thứ đó cho ta mà vẫn cho voi cho vọt như ba mẹ thương con đánh con mà trong lòng bao đau đớn vậy.

Cuộc sống là một điều kì diệu. Đó như bạn đã có sẵn một vật báu để sống trên đời người vậy. Bạn là một người bình thường như bao người khác, có tai, mắt, mũi, lưỡi, thân (chân tay) .. là bạn sẵn có tất cả mọi thứ để bước đi trên đường đời của mình.
    Bạn muốn làm gì trên đời này, hãy làm đi! Còn đợi điều gì nữa? Bởi bạn vẫn luôn sẵn có đầy đủ hành trang. Cuộc sống sẽ đồng hành cùng bạn trong từng phút giây này.
    Trong từng khoảnh khắc, cuộc sống sẽ dạy bạn những bài học để sống. Hãy bình thản và lắng nghe nhé các bạn.

2. thuychinh3110

thuychinh3110 Thành viên mới

Cuộc sống mang lại cho ta niềm vui, hạnh phúc nhưng còn cả những nỗi buồn.
    Cứ cố gắng, cố gắng, tự nhủ với bản thân mình phải thật cố gắng để không bị đánh gục lúc này, rồi thời gian trôi đi, mọi việc sẽ ổn cả thôi, thế nhưng khi mọi thứ đã tưởng rằng ổn thỏa hơn, khi đã lấy lại được một chút thăng bằng trong cuộc sống và bắt đầu nghĩ đến một điều gì đó tốt đẹp hơn thì trời lại sập xuống trước mặt. Mọi thứ lại vỡ vụn, tan biến, cuộc đời như tát vào mặt ta một cái tát còn đau hơn lần trước.
    Với mọi người có thể cuộc sống thật đơn giản và đầy niềm vui, nhưng sao với mình thì lại đen tối đến vậy :(
  3. thaomoc12345

thaomoc12345 Thành viên mới

cuộc sống sẽ mang đến cho bạn niềm vui và nỗi buồn. nhưng trong bất kỳ tình huống nào cũng đừng tự làm mình chết, vì như thế sẽ mang đến niềm vui cho kể thù của bạn và nỗi buồn cho những người thương yêu bạn