1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cuộc thi Ảnh chào mừng ĐH Box Du lịch lần IV 2009: Cảm xúc lang thang (Kết quả thi xem trang 30)

Chủ đề trong 'Kho tư liệu của Box Du lịch' bởi kdbubu, 16/06/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. zorzo

zorzo Thành viên rất tích cực

Hợ hợ. Ảnh mà BẠN CHO LÀ XẤU, là ảnh đã được các bạn khác chọn để đưa lên. Nếu bạn không thích, hãy phân tích nó một cách đàng hoàng cái hay cái dở hơn là ngồi nói mấy câu chỏng lỏn vung vãi.
    Còn nữa, bạn biết gì về 3xu Langlenoinay, Thanhcong67 hay Haitre để kết luận họ không phải dân phượt. E rằng số km họ đã đi còn nhiều hơn số sợi tóc trên đầu bạn, thời gian họ đã đi còn nhiều hơn tuổi của box DL đấy. Và vì họ không thường xuyên vào đây chơi cũng là một yếu tố tốt, vì như thế họ sẽ công bằng hơn khi đánh giá ảnh.
    Thi ảnh đẹp mà bạn định đặt yếu tố nghệ thuật ra ngoài ??? Làm trò quá...
    Được Zorzo sửa chữa / chuyển vào 04:45 ngày 18/06/2009
  2. Nguom

Nguom Thành viên quen thuộc

Em cũng ủng hộ tiếp 1 cái trên 279 nữa ạ. Lưu ý: Ảnh chỉ mang tính chất vỗ củ nên ko tham gia dự thi ạ
    Đang cầy đường, xẻ núi để mở đường
  3. Thao_my

Thao_my Thành viên rất tích cực

Bạn Ngumo lúc nào cũng nhiệt tình, nhưng đây là chỗ gửi ảnh dự thi kia mà, các bạn khác cũng cổ vũ như bạn thì còn gì là topic "dự thi ảnh" nữa.
  4. ladieubongh

ladieubongh Thành viên mới

Bài dự thi ảnh: "Cảm Xúc Lang Thang"
    Tác giả: Ladieubong
    Nick ttvn: ladieubongh.
    Tên ảnh: Vui Xuân.
    Thời gian: 30/01/2009 (mùng 5 tết âm lịch)
    Địa điểm: Suối Giàng - Văn Chấn - Yên Bái.
    Trẻ con cũng vui hội ném còn trong ngày đầu xuân...
  5. kdbubu

kdbubu Thành viên rất tích cực

hiện tại cuộc thi ảnh chưa gặp bất kỳ một ảnh nào là kém chất lượng...chưa nói từ đầu đến h có rất nhiều ảnh có cái tình ẩn trong và chất lượng đồng đều nhau hơn sự khởi đầu của cuộc thi ảnh lần trước.
    cuộc thi đã có điều lệ rõ ràng và dựa trên những kinh nghiệm và tư vấn đã đc qua sàng lọc và thực tế.Mong các bạn đóng góp hoàn toàn dựa trên tiêu chí đây là một sân chơi nhỏ vui vẻ hoà đồng...tất cả những đóng góp khác ngoài lề các bạn có thể PM trực tiếp đến BTC qua nick: kdbubu. Chúng tôi sẽ cân nhắc và trả lời cũng như đưa công khai những ý kiến tốt.để cùng đưa ra giải pháp tốt hơn...nếu các ý kiến khác mang tính chất cá nhân suy hướng tiêu cực kèm lời lẽ khó nghe trái chiều không tích cưc. BTC sẽ có những biện pháp chủ động hơn để sân chơi này hoàn toàn đúng ý nghĩa với tính chất tiêu chí mà ngay đầu tiên cuộc thi đã đề ra..
    thân.....
    hỗ trợ thực hiện: buludy
    Được kdbubu sửa chữa / chuyển vào 09:57 ngày 18/06/2009
  6. rock_n_classic

rock_n_classic Thành viên mới

Toàn ảnh xấu? Tôi không biết bác có khả năng chụp ảnh ở mức nào mà dám chê ảnh người khác xấu? Vả lại, đó là những bức ảnh người khác post lên với sự chọn lọc và trân trọng của người post vì vậy bác cũng cần tôn trọng.
    Điều nữa. Các bác cứ gắn cái từ phượt nghe ghê gớm quá, không biết bác đã đi được bao nhiêu và cái quan trọng hơn là cảm nhận được những gì mà bác viết những điều như vây. Cuộc thi nào cũng vậy, tất nhiên cần những người có chuyên môn đánh giá. 4 người bác bảo tận đẩu tận đâu là những người có tiếng, họ có chuyên môn, họ biết nhìn đâu là những bức ảnh đẹp, họ cũng đi rất nhiều để săn được những khoảnh khắc. Vậy họ đi nhiều như vậy có thể gọi là dân phượt như bác nói.
    Hi vọng là bác hiểu.
  7. kilotu

kilotu Thành viên mới

Thứ nhất: Nếu đã chấp nhận đưa tác phẩm của mình đi thi (dù chỉ là một cuộc thi mang tính phong trào, không nặng nề vấn đề thi thố giải thưởng) thì cũng nên chấp nhận ý kiến khen chê của mọi người.
    Thứ hai: Các ý kiến khen chê đều đáng quý, nhưng nên được thể hiện một cách tích cực, không nên dùng những từ ngữ mất lịch sự, đả kích (sẽ bị xử lý ngay, không cần giải thích)
    Thứ ba: Khi các trao đổi trở thành tranh luận cá nhân, đề nghị các bạn PM hoặc các hình thức trao đổi khác với nhau, không post lên đây làm loãng cuộc thi và mất hứng những người tham dự.
    Về nội quy của cuộc thi, khi được đưa ra cần được tôn trọng. Các góp ý với BTC nên trao đổi bằng PM.
    Thứ tư: Mong các bạn đang có ý định gửi ảnh không bị mất hứng về việc này.
    Rất mong các bạn tiếp tục ủng hộ cho cuộc thi.
    Kilotu
  8. rock_n_classic

rock_n_classic Thành viên mới

Bài tham dự Cuộc thi ảnh: "Cảm xúc lang thang"
    Tác giả: Đỗ Quang Trung
    Nick ttvn: rock_n_classic
    Tên ảnh: Tung tăng giữa đất trời
    Thời gian: 5/2008
    Địa điểm: Hà Giang
    Diễn giải đình kèm: ngày ấy, tôi đã bỏ dở chuyến đi thăm nhà của Vua Mèo để đi lang thang lưu lại những cảm xúc cho riêng mình. Nơi ấy tôi gặp em, tôi theo em nói chuyện với em chỉ nhận lại từ em những nụ cười. Và khi cơn gió bay qua, tóc em bay bay, không gian lúc đó như ngừng lại... khiến tôi nhớ mãi.
    P/s: ảnh dự thi cuối cùng.
  9. apollo123

apollo123 Thành viên rất tích cực

Bãi biển địa đầu quê iem!
  10. sicilian

sicilian Thành viên mới

Tại sao lại fix kích thước là 600*800 hả các bác? Tỷ lệ 3*4 đâu phải là tỉ lệ chuẩn cho tất cả các loại máy ảnh (chưa kể nhiều tấm có đóng khung, crop bớt...) => theo em nên sửa lại là ảnh có kích thước chiều rộng mã là 800 px (cao thì thoải mái) với ảnh ngang và 600 px với ảnh đứng.
    Em cũng tham gia 1 phát! :D

Bài tham dự Cuộc thi ảnh: "Cảm xúc lang thang"
    Tác giả: Hoàng Lân
    Nick ttvn: sicilian​
    Tên ảnh: Lặng lẽ trước hoàng hôn
    Thời gian: 4/2009
    Địa điểm: đâu đó trên sông Hồng
    [/center]