1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cuộc thi HOA HẬU QUA ẢNH toàn box DU LỊCH!

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi Meodaugau, 22/11/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Meodaugau

Meodaugau Thành viên quen thuộc

Cuộc thi HOA HẬU QUA ẢNH toàn box DU LỊCH!

Rong ruổi trên những nẻo đường, tay cầm máy, bà kon Du Lịch tanh tách ghi lại hình ảnh sông suối, núi non, ruộng đồng làng mạc và nhất là cuộc sống của người dân những nơi họ đi qua.

Các bác có công nhận với em là tìm hiểu về cuộc sống, sinh hoạt đời thường của họ thật là một cái thú hay ho không? Cũng bởi vậy mà rất nhiều hình ảnh, rất nhiều gương mặt khắp nơi đã được ghi lại, thành những tấm ảnh sống động đến nỗi chỉ nhìn thấy thôi cũng đã tưởng tượng được điệu nói giọng cười, phong thái sống của nhân vật trong đó. Mà các nhân vật, họ có tâm trạng riêng của họ, mỗi người là một câu chuyện thú vị, đảm bảo kể ra thì ai cũng thích nghe!

Trong chuyến bám càng các MOD nhà mình đi một vòng cung Tây Bắc vừa rồi, em đã được xem những cái ảnh như thế. Phải nói là rất ấn tượng, rất gợi tả! Chợt nảy ra ý tưởng, biết đâu mọi người cùng có nhiều nhân vật, nhiều câu chuyện thu lượm được trên đường vạn lý. Thế nên, để làm quen các anh các chị trong box, em xin phép khởi xướng một cuộc thi như thế này!

THỂ LỆ rất đơn giản ạ! Gồm 2 phần.

Phần 1: Các bác cứ thải moái post bất kì nhân vật nào mà các bác chộp được, ở bất kì đâu, thuộc bất kì dân tộc nào và đang làm bất cứ việc gì, miễn là sinh động, hấp dẫn. Có thể là ảnh toàn thân, ảnh chân dung hoặc nhóm mà trong đó nhân vật ấy nổi bật nhất.

Phần 2: Kể một chút về nhân vật đó. Có thể đó là chuyện thật mà ông/bà/cháu ấy tự kể ra, các bác thấy thú vi. Hoặc có thể là cuộc sống bên ngoài bức ảnh ấy, xung quanh nhân vật ấy mà các bác, vì đã đặt chân đến nơi đó, cũng đã cảm nhận được một phần. Vô cùng khuyến khích tất cả các thể loại thêm mắm dặm muối, hư cấu, kịch tính... và tên nhân vật, địa danh càng cụ thể càng tốt (để bà kon về sau nhỡ có ghé qua chố đấy còn có chuyện mà buôn ạ)

Thời hạn post bài sẽ do các bác MOD quyết định sau, nhé.

Điểm của từng "thí sinh" sẽ do bà kon vào thăm đây cho điểm (thang điểm cao nhất là 10 nhé), rồi cuối đợt cộng lại, chia trung bình ra. Thí sinh cao điểm nhất sẽ được giải thưởng mà chúng ta sẽ bàn sau, em có ý kiến là nhân một dịp nào đó box du lịch sẽ tổ chức rong ruổi về đúng địa danh ấy, thăm lại và giao lưu với nhân vật ấy một bữa tuý luý.

Mong các bác hưởng ứng cuộc thi này ạ. Một là cho box thêm phần rôm rả. Hai là ủng hộ em nó mới post bài lần đầu. Em cảm ơn.

Ngoc Tram
  2. vitdoi

vitdoi Thành viên mới

Cái này hay đây! Tớ có ý kiến là bạn nên post 1 phát nữa sang bên box ý tưởng sáng tạo .. cho nó đắt hàng!
    big gun
  3. Toet

Toet Thành viên rất tích cực

Một sáng kiến rất hay, tui sẽ post chi tiết về cuộc thi này sau nhé. Bi giờ phải chạy đi hội họp cùng mọi người trong Box đã.
  4. Cao_Son_new

Cao_Son_new Thành viên quen thuộc

Tôi xin hưởng ứng ngay cuộc thi này. Và là người xung phong đầu tiên post ảnh. Một bức chân dung và một bức vừa mặc áo tắm xong. Câu chuyện tình đầy nước mắt và nước dãi của nhân vật này với 1 thành viên trong đoàn xin phép được kể sau.
    Xoá theo yêu cầu của Tonkin
    Được cao son sửa chữa / chuyển vào 17:01 ngày 23/11/2003
  5. Smalllight

Smalllight Thành viên quen thuộc

Hưởng ứng cuộc thi, tôi xin tham dự một tấm ảnh
    "Langbiang highland"
    Được Toet sửa chữa / chuyển vào 11:06 ngày 02/12/2003
  6. backpacker

backpacker Thành viên mới

Ảnh của smalllight đẹp đấy, nhưng giá mà bạn đứng lùi lại phía sau khoảng 1m thì chắc sẽ đẹp hơn
    Sống lãng tử, yêu lãng mạn và chết lãng ... nhách
  7. Jolene

Jolene Thành viên mới

Bác Backpacker có mấy cái hình dang tay truyền đạo trên Sìn Suối Hồ sao không post lên di mà ở đó trù ẻo em Small Light thế...hmm, thâm độc thật, bảo cô bé lùi lại 1m để... CHÚNG MÀY THEO ĐẠO CỦA BACKPACKER THÌ CHÚNG MÀY SẼ BIẾT BAY hả,
  8. Meodaugau

ặ bÂy giỏằ em mỏằ>i thỏƠy nhĂ, cĂi topic này cỏằĐa em hay thỏ mà bỏằ< trôi tuỏằTt xuỏằ'ng tưt tỏằi luôn 'i chỏằâ bà kon!
  9. Meodaugau

Ví một cái dụ đây này!

Hoặc là đây nữa, bà kon bảo hoa hậu nào xin hơn?

10. migkhoaicun

migkhoaicun Thành viên mới

kiểu như thế này thì có đwợc không?