1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

cuộc thi MÍT TỜ ZIMBABWE 2003

Chủ đề trong 'Quán trọ Zimbabwe' bởi BienDep, 05/06/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. mrtrengam

mrtrengam Thành viên mới

Điều ước
    Một hôm . mrtrengam phải dọn dẹp nhà cửa,có lẽ đây là lần dọn nhà thứ nhất trong 3 năm qua, hắn vớ được cây đèn hình thù cổ quái. hắn biết tỏng là trong cái đèn có cái gì rồi, và ra sức chà xát nó........... "bụp!" thần đèn xuất hiện:
    - Cảm ơn ngươi đã giải thoát cho ta khỏi cây đèn này. Để trả ơn, ta sẽ ban cho ngươi một điều ước nhưng nhớ rằng chỉ một điều thôi đấy! Hãy suy nghĩ cho kỹ!
    Hắn nhìn thằng cha trong cái đèn vừa chui ra. với chừng ấy năm không tắm và cũng chưa thay quần áo.bộ dạng của thần đèn khó để người ta có thể tin được là ông ta có thể làm được một điều gì đấy.
    Dẫu sao thì cũng chả mất gì.
    Mrtrengam trầm ngâm một lát rồi dứt khoát:
    - Tôi muốn lập được một kỳ công mà chưa bậc trượng phu tu mi nam tử nào hoàn tất nổi, thậm chí cả những vị anh hùng cũng không dám nghĩ đến.
    Thần đèn giơ ngón tay lên và "bụp!", anh chàng may mắn thấy mình biến thành một tay nội trợ trong chiếc tạp dề.

Oh my gost !
    Yêu nhiều thì ốm, ôm nhiều thì yếu
    Được mrtrengam sửa chữa / chuyển vào 12:36 ngày 03/07/2003
    Được mrtrengam sửa chữa / chuyển vào 12:42 ngày 03/07/2003
  2. Ba_Phi

Ba_Phi Thành viên rất tích cực

Đừng doạ anh em với thứ tiếng ANh như thía
    Thế ông muôn gọi ai: god (Chúa) hay ghost (ma quỷ)
    Còn cái vụ đó cũng thường thôi. Không tin à, thì bếp trưởng là ai?. Đa số toàn là đàn ông đó thôi. Nhà tôi thì chuyên đó rất, rất mũ n, phình phường. THậm chí là một ông giám đốc nhưng về đến nhà là bố tôi có thể lăn xả vào làm việc bếp núc, có ngại gì đâu. Phải biết san sẻ với chị em hội Phụ nữ chớ, đúng ko các quý cô, Chạm ly nào, quý cô thì uông Coca, quý ông thì uống Vodka
    All for one, one for all. Nice_girls hunter. Skull monkey (Head Hunter - MedalOfHonor).
  3. mrtrengam

mrtrengam Thành viên mới

Thế mày lên đây để khoe ****** làm giám đốc à hả Baphi. tiếng anh của tao củ chuối thế đấy. oh my gost
  4. BienDep

BienDep Thành viên quen thuộc

hihi, đúng là hơi có mùi khoe khoang "nhà mặt phố bố làm to", nhưng mà ông ấy là Ba Phi đấy ! thôi thông cảm và hạ hoả nhớ ! Chắc ông ấy chỉ có ý khoe tí thôi, với lại có ý nói là tuy đàn ông làm chức lớn đến tận Giám đốc thì cũng rất là lịch sự với phụ nữ đấy, cái ý này thì tớ ủng hộ, còn cái ý khoe thì tớ thông cảm , hehehe, Bác Ba Phi mà, nổi tiếng cả miền Nam dạo ấy ai còn lạ gì

Chú Ba Phi, chú có thể đưa ảnh đẹp giai của con giai lên ko, chứ chú làm thế này tớ lại tưởng thế giới này chết hết đàn ông đẹp rồi, ít ra ko đẹp cũng phải dễ nhìn và nhiều chiều sâu ẩn chứ, chứ ai lại khủng khiếp hơn cả ma thía. Tớ ko ngoác mồm ra mà xem ảnh chú, tớ liếc mắt cái tớ chớp mắt ngay cho nó đi ra khỏi bộ ghi hình kẻo ko tớ lại lầm đàn ông có thể dòm được chết hết rồi. Mà chú sưu tầm đâu nhiều ảnh kinh dị thế nhở, chú có vẻ thích à, tớ thì tớ thấy chuối kinh khủng, chả thấy buồn cười, chả thấy đẹp, chả thấy lạ, chả thấy nghệ thuật, chả thấy ấn tượng...(và chắc còn nhiều cái chả nữa nếu đi sâu vào nghệ thuật nhiếp ảnh).
  5. Ba_Phi

mod đâu rùi, đồng chí này ăn nói có vẻ đao búa quá nhỉ. Tôi ăn nói cố gắng lịch sự như thía rùi còn gì. Đồng chí bình tĩnh đi.
    Cám ơn đồng chí Biển Đẹp đã thông cảm cho tôi. Xúc động quá.
    Đồng chí hiểu đúng nhưng chưa đủ rùi. Ý tôi muốn nói là nhiều người chồng về đến nhà là cứ nằm khểnh ra đấy, ko giúp đỡ vợ con gì cả. Lại lên mặt dạy đời. ý tôi nói là dù làm to đến đâu thì cũng phải nghĩ đến nhà cửa nữa, ko bỏ mặc hết cho vợ con. Cứ nhìn tấm gương ***** đó.
    Tôi nhớ là hình như các cụ có dạy là "Tề gia, trị quốc, bình thiên hạ" là 3 điều lớn của đàn ông. Trước tiên phải từ gia đình mà ra.
    Còn quả thật trong đầu tôi ko hề có ý nghĩ khoe khoang gì cả. Đồng chí nghĩ thía thì oan cho tôi quá.
    Đồng chí cứ thử tiếp xúc với tôi mà xem, rất chi là bình dân... học vụ, he he. Bố tôi luôn dạy tôi phải tự lập.
    Còn cái vụ post ảnh là vì tôi chưa hiểu quy cách làm ăn ở đây ra làm sao. Lúc đầu tôi cũng đã hỏi nhưng ko ai nói, xem lại các trang truớc đi
    All for one, one for all. Nice_girls hunter. Skull monkey (Head Hunter - MedalOfHonor).
  6. {^_^}

{^_^} Thành viên quen thuộc

Ở đây là quán trọ mà, bác Ba gọi mod làm gì, mất phong độ nam nhi quá , tự xử đi nhé! Chừng nào đằng ấy lên chức MOD "hỏi đáp tin học" gọi tui nhé!
    Thi tiếp đây, chàng trai langthanginternet - ba bông nhất trong quán trọ:
    Được {^_^} sửa chữa / chuyển vào 01:01 ngày 07/07/2003
  7. mrtrengam

mrtrengam Thành viên mới

Thế này nhé.vì mải mê xem trận chiến thơ *** nên chót hâm mộ em Biển đẹp.chính vì thế tớ mới đóng góp vào cái chủ đề này một bức chân dung theo cách của riêng mình.nó đơn thuần chỉ là một bức chân dung theo kiểu mit tờ Zim mà thôi.và cũng chỉ là thể hiện lòng thương thương mến mến với em Biểnđẹp mà thôi.
    Ấy thế mà tự nhiên có một chút chíp hôi Baphi nào đó nhảy lên chễm chệ phán dạy tớ rằng : làm thằng đàn ông thì phải thế Lọ thế Chai. rồi cái khoản English của tớ có vấn đề. Vẫn chưa hết.trước khi kết thúc bài lên lớp đó.tác giả không quên quảng cáo có một ông bố giám đốc to đùng và tràn đầy tinh thần trách nhiệm với gia đình của mình.Chính vì thế mà tớ cảm thấy như bị đổ tương ớt vào mũi và thốt ra một câu nặng mùi ngôn ngữ chợ búa như vậy.
    Dẫu sao thì cũng xin cúi đầu cáo lỗi với quý vị vì những lời lẽ có vẻ không được mềm mại cho lắm của mình.thế nhưng phàm đã vào quán trọ thì phải có đủ dạng người.có các vị làTao nhân mặc khách thì cũng có tôi làPhàm phu tục tử.Thế nên xin quý vị 2 chữ đại xá.
    Được mrtrengam sửa chữa / chuyển vào 14:01 ngày 07/07/2003
  8. mrtrengam

mrtrengam Thành viên mới

gửi chú Baphi: để góp phần vào sự trong sáng của tiếng việt.chú nên viết cho đúng chính tả chứ đừng nên viết THÍA này THÍA nọ.chị em thì có thể ưỡn ẹo nói như vậy được chứ anh em mình là đàn ông nói như thế nghe chói cái lỗ nhĩ lắm.
    thứ 2 là đừng nên hễ không vừa ý cái gì là lăn đùng ra đất giãy đành đạch mà kêu Mod ơi ....Mod ơi...mất tư cách lắm.
    một vài lời gửi chú.
    Được mrtrengam sửa chữa / chuyển vào 14:22 ngày 07/07/2003
  9. anhdialan

anhdialan Thành viên mới

các bác cứ băm nhau nhừ nhừ vào nhé , tớ là tớ lấy xẻng tớ xúc, về làm'' chả chữ'' nhậu chơi với mấy bác bên lều của tớ ! to :baphi ơi ! con 6133 của ông đâu không mang ra mà đỡ !
    sống trên đời đã là chuyện điên rồ, sao còn muốn lên tận trời xanh....
  10. Ba_Phi

Tôi không thừa thời gian mà tranh luận với các bác về vấn đề đó. Đây không phải cái chợ mà là... (các bác biết rồi).
    Ai có ảnh thì post dzô. Tính tôi không phải lúc nào cũng dùng đến quả đấm hay là cái lưỡi cú vọ để giải quyết ân oán. Cho nên các bác đừng khuyên tôi dùng vũ lực để giải quyết.Hay là phí sức vô ích với một bác nào đó hăng tiết vịt. Dù sao thì tôi cũng còn đủ nhận thức và bình tĩnh, sáng suốt để biết đến 2 chữ "đồng bào" và 3 chữ "đại đoàn kết".
    Tôi không thích vào viện và... cũng không thích cho ai nằm bệnh viện... an dưỡng tuổi già và phẫu thuật chỉnh hình khuôn mặt méo mó. Thế thôi.
    Ai có suy nghĩ tôi khoe khoang này nọ thì kệ xác họ. Họ thích "suy bụng ta ra bụng người" thì tôi không cản. Nếu tôi thích khoe khoang thì tôi đã nói tôi có họ với Chủ tich nước hay Bin rồi (Bill Gate, Bil Lađen, Bin Clinton...), khà khà.
    Dù sao thì tôi cũng cảm ơn đồng chí Biển Đẹp đã thông cảm cho tôi.
    Thôi, nói thế là tạm đủ rồi. Tôi xin phép nghỉ giải lao và quay lại với vấn đề post ảnh
    Phiên bản tiếng Anh (bản gốc)
    Phiên bản tiếng Việt (tôi đã chỉnh sửa nhưng ko chắc là đúng hay không). Tùy các bác.
    (Chuyện cổ tích năm 3000) Ngày xưa, khi thượng đế đang pha nước nghệ để bôi sẹo (do bị vợ cào vì vợ nghi ngờ ngài có tình nhân) thì bị con mèo nhảy qua, làm rơi xuống châu Á ta. Nên dân ta có màu da vàng (Người con gái Việt Nam da vàng, yêu quê hương nên yêu người yêu kém - Trịnh Công Sơn). Và cũng bởi con chó ngao đuổi theo con mèo, đụng vào thùng nhựa đường (ngài để vá cái thuyền bị thủng đáy do con cá kiếm đâm vào). Nên thùng nhựa đường đổ xuống Châu Phi. Đó là lý do tại sao dân Châu Phi họ đen dzậy.
    (cái này là tôi nói vui thế thôi. Chứ ko phải là phân biệt hay nói xấu gì đâu nhá)
    Còn đây là đồ cổ mới khai quật lại. Mại dzô, mại dzô.
    Mua ít khuyến mại ít. Mua nhiều khuyến mại nhiều.
    Giàu thì nhiều người theo. Quạnh hiu trống vắng khi nghèo. 1 4 all, all 4 1