1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cuộc thi Salsa Mùa Thu 2007 (Autumn Salsa Contest 28/12/2007) (Chúc mừng các thí sinh đoạt giải - Kế

Chủ đề trong 'Dancing' bởi Benkai, 28/11/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ducbau

ducbau Thành viên mới

Cuộc thi đc tổ chức rất chuyên nghiệp, chân thành cảm ơn BTC - đặc biệt là ODC Club. Hi vọng năm tới chúng ta lại có 1 đêm tuyệt vời như hôm qua.
    Chỉ góp 1 ý kiến nho nhỏ, các bạn tổ chức sớm sớm hơn 1 chút, vì kết thúc ch/tr muộn quá. BTC chưa tính đến kíp 2: mọi ng rủ nhau đi đánh chén
  2. DanceFan

DanceFan Thành viên quen thuộc

Lâu không viết bài, xì pam cái nào.
    Tối qua tớ chỉ làm nhiệm vụ DJ không tham gia gì đến chuyên môn tổ chức cả nên tự do nhận xét cái. Cũng vì ngồi ở trên nên nhìn xuống bao quát hơn.
    Nhận xét chung là cuộc thi năm nay lại là 1 tiến bộ nữa trong công tác tổ chức và trình độ của các đôi nhẩy. Cái được nhất của những cặp thí sinh là mọi người tự nhiên hơn, chủ động hơn, ít cóng hơn. Nên tiếp tục phát huy điều này, vì nó cũng là 1 trong những mục đích chúng ta chơi dancing. Đó là để tự tin hơn, chủ động hơn khi chúng ta đứng trước đám đông, đứng trưóc xã hội.
    Có cái được thì cũng có cái chưa được. Cái chưa được là mọi người vẫn chưa thực sự chơi cống hiến hết mình. Như mình đã có dịp nói, thi đấu và biểu diễn là chơi không chỉ cho mình mà cho khán giả. Mọi người chưa giao lưu(bằng mắt) được với khán giả, chưa di chuyển sàn tốt...
    Nhìn chung Sơn và Linh rất xứng đáng đứng thứ nhất trong đêm hôm qua. Vì Duy và Linh vẫn căng thẳng như ngày nào, đôi khi vẫn không làm chủ được nhạc.
    Sơn như đã lột xác, quá máu so với sự rụt rè vụng về 1 năm về trước. Virus Salsa thực sư như vừa ngấm vào máu rồi. Tớ lại thích Bachata của bạn nhất.
    Ngược lại tớ chưa thích nhìn Linh (Sơn) nhẩy Salsa lắm, ngoại trừ sự kiểm soát quay của bạn rất tốt. Sở hữu 1 thân hình rất đẹp ,rất cân đối, nhưng khuôn mặt QUÁ lạnh, không có sự giao lưu với partner. Bạn nhẩy Salsa bằng bước Dancesport. Tớ có cảm giác bạn chỉ tập trung nhẩy sao cho đúng nhịp nhạc, còn chưa quan tâm đến hồn nhạc. Máu lên! "Cuộc đời có mấy mà hững hờ". Hãy nhẩy bằng cảm nhận, bằng cảm xúc, đừng quá bó buộc trong những luật lệ và quy tắc.
    Duy Linh thể hiện đẳng cấp cao hơn hẳn trong cảm nhạc, trong biến hoá bước nhẩy... Nhưng như đã nói, vẫn luôn căng thẳng và đôi lúc sai nhạc. Thêm nữa là không chịu di chuyển vị trí. Tớ thích nhìn 2 bạn nhẩy chơi hơn là trên sàn thi đấu. Đôi lúc nhìn Duy nhẩy, tớ ao ước nhẩy được như thế. Có lẽ Duy cần 1 năm nữa để củng cố sự tự tin và sự thư dãn tươi cười trên sàn thi đấu.
    Vài lời như cái nhìn của người quan xát. Đừng ai chửi vì 1 cho rằng DF có thái độ bề trên nhé. (không có đâu)
  3. ducbau

ducbau Thành viên mới

--------------------------------------------------------------------
    Bác này làm DJ ah? Năm sau bác bật thêm cho em mấy bài Tango nhá, ko đc nhảy tango thấy bủn rủn chân tay. Hôm qua em đã lên chỗ các bác đề nghị 1 bài tango - bác có thấy dân tình nhảy đông ko?
  4. Phanyly

Phanyly Thành viên quen thuộc

Bon chen tí,
    Sơn và Linh xứng đáng nhận giải nhất. Khác với ý kiến của DF, Ly cho rằng Linh tuy có những bước nhảy sắc nét "bị mang tiếng" là của Dancesport (thực ra salsa cũng nhiều người như vậy, và như vậy thì cũng có làm sao!) nhưng bạn có những lúc phiêu nhạc và thể hiện styling khá linh hoạt theo từng biến đổi của nhạc, đây là điểm mạnh nhất của bạn, theo ý kiến chủ quan của mình. Cảm nhận nhạc và bước nhảy sắc nét, tự tin, trang phục chính là những yếu tố thành công của Linh.
    Đôi Duy - Linh: Thị nở và Chí phèo xấu xí như vậy nhưng tại sao vẫn luôn được nhắc tới trong "Kamasutra" Việt Nam. Cảm xúc vẫn là thứ hớp hồn người ta nhất, các bạn đặc biệt chú ý.
    Quan sát nói chung: Đôi khi người trình diễn không ý thức được biểu hiện trên nét mặt của mình, luyện tập nét mặt cũng là một điều cần làm, không phải ai sinh ra cũng có nụ cười quyến rũ hay ánh mắt đưa tình, nhỉ!
  5. iame

iame Thành viên mới

Hôm ý lạnh mà em cũng được salsa "hot" hết cả người! Nói chung cũng NGON đấy chứ ạ!
    Hôm đấy cái jì em cũng thích, đôi giải nhất - đúng là number one trong cuộc thi. Bạn nam đặc biệt nhảy với tinh thần siêu salsa... nhiệt tình, hoang dại, và...hơi quê (hí hí). Bạn nữ thì siêu cá tính và cảm nhạc rất hay. Rõ rãng có thể thấy bạn đang truyền tải âm nhạc qua ngôn ngữ cơ thể. Mỗi tội là không thấy bạn ý có mặt trong các buổi salsa party thôi...
    Anh Duy giải nhì nháy siêu quyến rũ, chị Linh thì có cái váy đẹp mê li!
    Nhưng điều đáng nói là, em thấy đôi nào cũng máu lửa, em thích nhất điều đó. À quên, trừ 1 đôi nào bị loại ngay từ vòng đầu ý, hơi tiếc! Chắc là tại đôi đó hơi run... Giải jì thì giải chứ, có nắm được tinh thần salsa thì mọi người sẽ bị thuyết phục hết thôi!
    Sống hết mình và chơi hết mình!!!
  6. dobinhminh

dobinhminh Thành viên rất tích cực

Đọc 1 hồi chả hiểu các bác có nhầm ko? Đôi giải nhất hình như là Sơn - Yến chứ có phải là Sơn - Linh đâu nhỉ? Có thêm 1 ít ảnh do bạn Achao chụp ở đây:
    http://forum.myhyec.com/showthread.php?t=450
  7. bignob

bignob Thành viên mới

Năm mới rồi, nhầm lẫn bỏ qua đê. Chúc salsa cũng như khiêu vũ nói chung ngày càng phát triển
    Chúc đôi Sơn - Yến nhảy đẹp hơn nữa
    [nick]
    Được bignob sửa chữa / chuyển vào 02:19 ngày 01/01/2008
  8. ck1

ck1 Thành viên mới

Em thấy năm nay sao ODC đi thi ít thế, có mỗi 2 đôi. Số đôi HYEC nhiều hơn hẳn và cũng được nhiều giải hơn.
    ODC cũng là một clb mạnh, 2 đôi thi đấu phong cách khá là chất nhưng mà phong trào thì mờ nhạt. HYEC thì lại rất đông vui, sôi nổi và đoàn kết, tinh thần cổ vũ đồng đội rất được. Các bạn ý cổ vũ nhiệt tình ngay từ khi ra sàn, cái này làm cho các đôi nhảy HYEC thi đấu bốc hơn hẳn, như là trên sân nhà ý.
    Đôi của ODC tuy cũng kỹ thuật, bản lĩnh và nhảy cũng rất đẹp nhưng mà như kiểu lẻ loi giữa sân khấu ý, chả ai cổ vũ, chả ai động viên, hoặc nếu có thì yếu ớt, èo uột. Nên mặc dù họ nhảy cũng rất hay nhưng làm sao tránh khỏi căng thẳng vì sức ép.
    các bạn ODC thử xem lại phong trào tập thể trong clb mình như thế nào.
    Không hiểu nếu đôi 09 năm nay ko thi thì sao nhỉ, chắc Salsa mùa thu sẽ thành sân chơi của ODC tổ chức cho HYEC nhảy để được giải ... hihĩ
    Đôi lời góp ý với ODC, có gì sơ xuất thì xin lỗi vì Tính mình thích nói thẳng và lên tiếng vì tiếc cho đôi 09 của ODC tuột mất giải nhất.
  9. thetheme

thetheme Thành viên mới

Minh Hoàng - Minh Hiền (HYEC) SBD 05
    Tiến Sơn - Hải Yến (HYEC) SBD 07
    Đức Hợp - Quỳnh Trang (HYEC) SBD 11
    Trung Phương - Khánh Thu (Tự do) SBD 06
    Hữu Duy ?" Thùy Linh (ODC) SBD 09
    Huy Hoàng - Minh Thư (HYEC) SBD 02
    Nam Anh ?" Hoàng Hương (NDC) SBD 08
    Hoài Nam - Linh Lan (ODC) SBD 04
    Minh Đức ?" Thu Trang (NDC) SBD 03
    Tuấn Nhật - Huyền Trang (HYEC) SBD 12
    hinh` ảnh mượn bên HYEC club !
    mọi người phân tích các đôi nhảy trên cơ sở hình ảnh thi` hiệu quả hơn !
    Được thetheme sửa chữa / chuyển vào 14:30 ngày 01/01/2008
  10. TEdison

TEdison Thành viên quen thuộc

Trang này có nhiều ảnh của đôi giải nhì, hình như số 9 thì phải. Ảnh do phóng viên Achao chụp, rất đẹp.
    http://forum.myhyec.com/showthread.php?t=450&page=6