1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cuộc thi Salsa Mùa Thu 2007 (Autumn Salsa Contest 28/12/2007) (Chúc mừng các thí sinh đoạt giải - Kế

Chủ đề trong 'Dancing' bởi Benkai, 28/11/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. So_lay_chong

So_lay_chong Thành viên mới

Cảm ơn bạn khi đã có những suy nghĩ như vậy . Mình là nữ của đôi 09 . Thật sự là hôm đó mình rất căng thẳng . Đi thi mang danh ODC nhưng chẳng có 1 sự động viên hay hậu thuẫn nào từ phía câu lạc bộ .
    Cũng xin nói thêm là mình chỉ là người chơi salsa , mình k phải thợ nhảy hoặc vận động viên chuyên nghiệp nên cũng k dám nói đến 2 chữ " phong độ " . Hôm đó mình để ý thấy rất nhiều người của ODC đến xem nhưng nói thật ngoại trừ 1 vài người bạn thân của partner của mình thi` nhìn khắp lượt k thấy ai có nổi nụ cười động viên . Đúng như bạn nói "Đôi của ODC tuy cũng kỹ thuật, bản lĩnh và nhảy cũng rất đẹp nhưng mà như kiểu lẻ loi giữa sân khấu ý, chả ai cổ vũ, chả ai động viên, hoặc nếu có thì yếu ớt, èo uột. Nên mặc dù họ nhảy cũng rất hay nhưng làm sao tránh khỏi căng thẳng vì sức ép."
    Lúc ra thi đấu mình rất căng thẳng , trong khi đó thì Hyec cổ vũ cho các thí sinh của họ khủng khiếp luôn, nói nghe có vẻ trẻ con nhưng thật sự lúc đó mình rất tủi thân và chỉ mong buổi tối đó qua thật nhanh .Thậm chí lúc lên nhận giải , đôi giải nhất và giải 3 đều có người của CLB mình lên tặng hoa nhưng đôi của mình thì chả có 1 cái j cả , nếu mình k nhầm bạn nữ của đôi trungphuong_arc đã mang hoa tặng bọn mình
    Các bạn HYEC : mình rất hâm mộ sự đoàn kết của các bạn , chúc mừng các bạn đã chiến thắng
    Được so_lay_chong sửa chữa / chuyển vào 21:04 ngày 01/01/2008
  2. Aikiko_fujiwarano

Aikiko_fujiwarano Thành viên mới

Cảm ơn bạn khi đã có những suy nghĩ như vậy . Mình là nữ của đôi 09 . Thật sự là hôm đó mình rất căng thẳng . Đi thi mang danh ODC nhưng chẳng có 1 sự động viên hay hậu thuẫn nào từ phía câu lạc bộ .
    Cũng xin nói thêm là mình chỉ là người chơi salsa , mình k phải thợ nhảy hoặc vận động viên chuyên nghiệp nên cũng k dám nói đến 2 chữ " phong độ " . Hôm đó mình để ý thấy rất nhiều người của ODC đến xem nhưng nói thật ngoại trừ 1 vài người bạn thân của partner của mình thi` nhìn khắp lượt k thấy ai có nổi nụ cười động viên . Đúng như bạn nói "Đôi của ODC tuy cũng kỹ thuật, bản lĩnh và nhảy cũng rất đẹp nhưng mà như kiểu lẻ loi giữa sân khấu ý, chả ai cổ vũ, chả ai động viên, hoặc nếu có thì yếu ớt, èo uột. Nên mặc dù họ nhảy cũng rất hay nhưng làm sao tránh khỏi căng thẳng vì sức ép."
    Lúc ra thi đấu mình rất căng thẳng , trong khi đó thì Hyec cổ vũ cho các thí sinh của họ khủng khiếp luôn, nói nghe có vẻ trẻ con nhưng thật sự lúc đó mình rất tủi thân và chỉ mong buổi tối đó qua thật nhanh .Thậm chí lúc lên nhận giải , đôi giải nhất và giải 3 đều có người của CLB mình lên tặng hoa nhưng đôi của mình thì chả có 1 cái j cả , nếu mình k nhầm bạn nữ của đôi trungphuong_arc đã mang hoa tặng bọn mình
    Các bạn HYEC : mình rất hâm mộ sự đoàn kết của các bạn , chúc mừng các bạn đã chiến thắng
    Được so_lay_chong sửa chữa / chuyển vào 21:04 ngày 01/01/2008
    [/quote]
    Hihi, vì sức mạnh đoàn kết dân tộc mà Việt Nam đã thắng biết bao kẻ thù hùng mạnh đó thôi.
    Cảm ơn bạn đã bộc lộ rất chân thành việc hâm mộ sự đoàn kết của Hyec. Đó là một truyền thống từ trước đến nay của Hyec mà. Đúng là nếu có một dàn cổ vũ nhiệt thành, hùng hậu thì đó đã là một chiến thắng lớn của các đôi dự thi rồi. Mình tự hào vì member Hyec luôn như vậy trong tất cả các cuộc thi, giải đấu. kỹ thuật là quan trọng nhưng tinh thần vẫn luôn là yếu tốt quyết định nhỉ?
    Hehe, càng nói càng thấy yêu Hyec của mình quá!
  3. Gaioc

Gaioc Thành viên mới

Hihi, vì sức mạnh đoàn kết dân tộc mà Việt Nam đã thắng biết bao kẻ thù hùng mạnh đó thôi.
    Cảm ơn bạn đã bộc lộ rất chân thành việc hâm mộ sự đoàn kết của Hyec. Đó là một truyền thống từ trước đến nay của Hyec mà. Đúng là nếu có một dàn cổ vũ nhiệt thành, hùng hậu thì đó đã là một chiến thắng lớn của các đôi dự thi rồi. Mình tự hào vì member Hyec luôn như vậy trong tất cả các cuộc thi, giải đấu. kỹ thuật là quan trọng nhưng tinh thần vẫn luôn là yếu tốt quyết định nhỉ?
    Hehe, càng nói càng thấy yêu Hyec của mình quá!
    [/quote]
    Công nhận là cũng hoành tráng thật... cơ mà phong trào hô hào thôi...chứ truyền thống gì ? Ở trong chăn mới biết chăn có rận ...
  4. latin_sky

latin_sky Thành viên rất tích cực

5. So_lay_chong

So_lay_chong Thành viên mới

Anh Thành : hầu như tối thứ 7 nào em chả chơi ở ODC ( em k thể đến vào tối thứ 6 được vì anh Duy không biết nhảy các điệu còn lại ) . "
    " Nhưng xét về mặt nào đấy thì bản thân những người họ nhận được sự cổ vũ như vậy cũng có nguyên nhân của nó,họ phải sống,phải hoà mình vào tập thể đó,họ cũng phải cống hiến cho tập thể của họ bằng trái tim,bằng hành động của mình đấy em à ".... Em hiểu ý anh nói , em cũng đã nghĩ trong buổi tối hôm đó và anh Duy cũng đã nói với em " có thể nhiều người họ không thích em nên không cổ vũ cho đôi của em... " . Điều đó đúng nếu bọn em đi thi với tư cách cá nhân , còn bọn em đi thi đại diện cho cả 1 tập thể của họ cơ mà .Em thua họ có vui mừng không ?
    Em rất mong các anh chú trọng 1 chút để ODC mình có những thành công xứng đáng vì mình thật sự là 1 CLB mạnh mà anh . Chúc cho ODC ngày càng lớn mạnh .
    Được so_lay_chong sửa chữa / chuyển vào 00:49 ngày 02/01/2008
  6. latin_sky

latin_sky Thành viên rất tích cực

Cảm ơn em nhé, cảm ơn vì anh biết em nghĩ đến ODC và vì thế anh sẽ dành nhiều thời gian cho các hoạt động chung của ODC trong năm 2008 này. Về em thì anh biết có một số người không thích em thật, có thể tại mặt em trông lành lạnh kiểu sát thủ đầu mưng mủ chăng??? Anh cũng chẳng ưa gì em nữa là ........... nhưng mà có nhiều lý do khác nhau, anh cũng vừa ngồi chửi em um lên rồi ghi vào băng đấy, chat cả mấy bạn anh cũng chửi bậy um lên đấy............. nhưng không phải vì hai bài viết trên đâu nhé, anh thấy nó khách quan và giúp anh có cái nhìn toàn diện hơn về công việc tại ODC.... cảm ơn em. Ngày mai nhớ có mặt đúng giờ đấy nhé, cả hai đứa... PM cho anh số phone của em cái.
  7. ck1

ck1 Thành viên mới

8. uotmi1986

uotmi1986 Thành viên mới

9. det_tam_gai

det_tam_gai Thành viên mới

Chị So_lay_chong ơi, em chỉ được ra ngoài chứng kiến các cặp thi có một lúc thôi mà thấy xung quanh em ODC ( mà không chỉ ODC đâu) ai cũng dành tình cảm cũng như ưu ái rất nhiều cho đôi của chị và anh Duy, quan sát đôi 09 nhiều nhất đấy!
    Em cũng đồng tình với LS, mỗi người có một cách cổ vũ, hô hào riêng, không nhất thiết cứ phải ồn ào hô tên clb lên. Nếu Hyec làm vậy mà ODC cũng hô to chả kém, vô hình chung những người ngoài sẽ nghĩ là "cuộc chiến" của các clb mất!. Hyec vẫn luôn luôn có "culture" đình đám, cổ động như vậy, mới là Hyec. ODC từ trước vẫn vậy, mới là theme của ODC. Nhưng không có nghĩa là thành viên ODC dửng dưng với những người bạn đang thi của CLB mình. Họ quan tâm theo một cách khác!
    Những người có phong cách thế nào tự hình thành cho mình phong cách vậy để theo chân CLB ( ngoài việc luyện tập ra). Thế mới có chuyện bạn yêu ODC thì cũng rất yêu ODC, mà bạn yêu Hyec thì cũng rất yêy Hyec của mình.
    Nếu em là anh chị, em sẽ rất hạnh phúc vì mặc dù không đạt thứ hạng tuyệt đỉnh trong cuộc thi nhưng đôi của anh chị đã đặc biệt ấn tượng trong lòng khán giả.
    Nhân tiện, xin gửi lời khen nhảy Bachata tới bạn Sơn- Hyec, giải nhất , nhìn tự do, rất enjoy!!!!So với đôi 09 có phần hơi căng thẳng, với tư thế làm chủ sàn diễn, 2 bạn xứng đáng giải nhất! Chúc mừng hai bạn nhé!
    Được det_tam_gai sửa chữa / chuyển vào 08:33 ngày 02/01/2008
  10. oceandiamond

oceandiamond Thành viên mới

Một số nick mới mình chả biết là ai để gọi cả, cứ gọi là các bạn vậy. Nhìn vào sự hô hào trước đám đông không thể nói được hết sự đoàn kết trong clb đấy được, bạn CK gì đấy đừng dùng nick lạ và mang danh người ngoài cuộc để vào khuấy động và làm mất đoàn kết giữa 2 clb.
    ODC tổ chức cuộc thi Salsa lần này vì mục đích lớn và cao cả hơn là làm nóng nhiệt huyết salsa HN chứ không phải là để xem ODC mạnh hay clb nào khác ở HN mạnh. Các bạn nên nhìn nhận ở điểm này. Vì muốn tạo sân chơi cho các bạn Salsa & mang tinh thần bình đẳng của một nhà tổ chức cho phong trào chung thì bạn mới thấy tại sao ODC lại tổ chức ở Dancing Queen chứ không phải tại clb ODC.
    Thành viên của ODC đến DQ để cổ vũ cho các đôi dự thi, để trầm trồ, ngưỡng mộ, thán phục... những đôi nhảy đẹp & máu lửa, chứ không chỉ cổ vũ cho người nhà mình mà đè bẹp thành viên của clb khác, tụi tớ có cách nhìn nhận và xây dựng khác. Tất nhiên cũng phải cổ vũ đội nhà mình hơn tí nhưng tụi tớ không coi là xem clb nào thắng mà coi đôi nào dự thi hay nhất.
    - Sợ lấy chồng: chị cũng thấy bên HYEC họ tinh thần chiến đấu & cổ vũ cao, nhưng em ngồi cạnh bàn họ nên e nghe thấy to mà, còn có ngồi gần chỗ tụi chị đâu, tụi chị cũng cổ vũ rất nhiều đấy. Chả thế mà lúc bảo thi Social, mời các bạn tham dự nhảy cùng các thí sinh, bọn chị dơ tay hết để xem có cơ hội giúp đỡ không đấy thôi (Amsco là người biết thừa chuyện này và nhanh chân để dc nhảy cùng A DUY). Tuy nhiên tụi chị cũng cổ vũ cho cả thành viên HYEC, NDC, thành viên tự do khác.... vì thấy đây là cuộc thi chung, các thành viên đều rất xứng đáng được cổ vũ.