1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cuộc thi sáng tác banner cho box, mơ??i mọi ngươ??i tham gia!

Chủ đề trong 'Bắc Âu' bởi pna, 24/08/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. kimlien11

kimlien11 Thành viên mới

Vâng,đúng la? vấn đê? đẹp va? tiện lợi câ?n đặt lên ha?ng đâ?u cho hoạt động cu?a box ,cái na?y thi? ai trong số chúng ta cufng muốn.KimLien xin ghi nhận quan điê?m na?y cu?a boxwehn.
    Tuy nhiên cái ma? Kimlien muốn nói ơ? trên ,đấy la? có nhưfng topic ko câ?n thiết pha?i xoá ma? chi? câ?n khoá ,sau khi đaf có lơ?i nhắn đê? lại trong topic đấy.
    Ca?m ơn sự đóng góp ý cu?a boxehn.
  2. sun_forever

sun_forever Thành viên mới

Cùfng 'àf 'Ắn lùc Box chùng ta cĂ?n cò mẶt banner 'Ă? giới thiẶu cho hì?nh à?nh box nĂn mong nhưfng thà?nh viĂn cò mẶt ìt tay nghĂ? vĂ? 'Ă? hòa hàfy thiẮt kẮ ra mẶt logo. Bản thĂn tĂi vẫn cĂ thf lĂm 'ược, nhưng trư>c mắt nĂn 'f xem xĂt Ă kiến cĂc bạn ra sao 'Ă.
    KĂch thư>c qui 'n <30.000 K, nếu cĂ sai l?ch mTt chĂt vẫn khĂng sao.
  3. pna

pna Thành viên mới

KimLien11 và V_A_P post lên một số ảnh đẹp về Bắc Âu để mọi người cùng chọn làm banner nhé.
    Mọi người cũng suy nghĩ luôn một lời chào mừng của box Bắc Âu nữa.
  4. V_A_P

V_A_P Thành viên mới

Tớ nghĩ có thể post ảnh 4 mùa của Bắc Âu có được không. Mùa hè xanh tươi, vui vẻ. Mùa đông trắng xoá màu tuyết. Mùa thu rực rỡ hàng cây và mùa thu hồng hồng của sakura( hoa anh đào). Tớ chỉ có ý thế thôi. Chứ ảnh thì tớ chưa có . Tớ có thể bắt đầu đi săn ảnh đây.
  5. kimlien11

kimlien11 Thành viên mới

Theo tớ thi? hiện tượng "mu?a" theo như V_A_P có ve? cufng hay ,môfi tội như thế thi? sef tốn nhiê?u time đê? đi chụp a?nh,chắc pha?i mất 1 năm đê? cho đu? a?nh cu?a 4 mu?a mất .Hay la? lấy hi?nh a?nh vê? đặc trưng cu?a các nước?Tớ có một va?i cái ơ? đây,cứ post lên rô?i mọi ngươ?i thấy la?m thế na?o đẹp thi? la?m nhé .
    Toa? nha? Quốc hội - Stockholm
    The City Hall -Stockholm
    Nha? bên hô?.
  6. pna

pna Thành viên mới

KimLien và V_A_P ơi. Cả các bạn khác nữa.
    Banner thì chỉ dùng ảnh nhỏ thôi, chụp toàn cảnh bao quát từ xa, hoặc là những ảnh cận cảnh, nhỏ, đặc trưng và làm cho người xem có thể hình dung ngay ra được nét nổi bật, đáng nhớ nhất.
    Tớ lấy ví dụ như các bạn thấy bên đó hình gì được coi là biểu trưng hoặc rất quen thuộc với người Thụy Điển, Phần Lan... (ông già Nô en, cây thông, hoặc xe tuần lộc, cung điện chẳng hạn...) Như thế mới có thể ***g ghép vào banner được. Mà ảnh phải tươi sáng, màu sắc bắt mắt nữa. Trong một số Topic, cũng có mấy ảnh nhỏ nhỏ có thể tham khảo.
    Bên box Mỹ chẳng hạn, hoặc các box liên quan ấy, họ làm khá hay, ta có thể tham khảo được.
    Rồi cả lời chào mừng nữa, các bạn cũng nghĩ xem nên chọn câu nào hay, ngắn gọn và ý nghĩa.
    Về kỹ thuật, có thể các bạn trao đổi thêm với Sun nữa, cậu ấy rất khá khoản này đấy.
  7. V_A_P

V_A_P Thành viên mới

Hì tớ có ảnh rồi đấy. Chỉ thiếu mỗi mùa thu thôi nhưng hình như đang là mùa thu thì phải
    Công nhận box Mỹ làm hay thật nhưng khổ nỗi Bắc Âu đến những 4 nước làm sao cái banner nhỏ như thế có thể tả hết được. Hay 1 loạt ảnh kéo nhau theo kiểu "Một thoáng Bắc Âu"?
    Chắc cuối tuần tớ cố làm 1 cái gửi lên vậy.
  8. kimlien11

kimlien11 Thành viên mới

Thế này nhé,theo tiêu chí của PNA thì tớ đưa cho mọi người link sau,tranh ảnh ở trong đó có khá nhiều mà lại nhỏ gọn ,phù hợp để thiết kế banner cho box.
    http://www.photos-suede.com/all_photo.php?page_photo=9&lang=en
  9. TTVietNamOnline

TTVietNamOnline Thành viên mới Đang bị khóa

Nhắn V_A_P, nếu em đã thiết kế được banner cho box mà chưa có host.
    Em hãy PM cho A_be_01, bạn ấy sẽ giúp post banner của box lên nhé.
    Cái này đơn giản thôi, A_be_01 làm được đấy.
    OK.
    (Người mà ai cũng biết là ai đấy)
  10. V_A_P

V_A_P Thành viên mới

Em đã tìm được free host rồi. Đây là link nhưng để đưa được lên diễn đàn thì em không có biết làm thế nào đâu.
    http://free.hostdepartment.com/l/l1nda/filename.html
    Nếu bạn nào có thêm ý kiến gì về banner này thì cứ ghóp ý nhé. Tớ sẽ cố gắng sửa
    Được V_A_P sửa chữa / chuyển vào 13:43 ngày 25/10/2004