1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cuộc thi sáng tác truyện KH dành cho tất cả các bạn

Chủ đề trong 'Kiếm hiệp cốc' bởi tripletvn, 25/03/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vinhattieu

vinhattieu Thành viên rất tích cực

Bất tài tham tài, vô danh háo danh cũng là chuyện bình thường mà.
  2. bmt1984

bmt1984 Thành viên mới

Mình là Bánh mì trứng
    Sẵn ghé sang trả lời anh Vi va bạn Codex dùm anh Hero
    @ anh Vi
    Cuộc thi được đặt tại TTV. Tất nhiên sẽ dc BQT hỗ trợ tối đa, nhưng BQT TTV không phải là nhà tổ chức của cuộc thi này. E cũng đã có đề cập qua với anh 1 lần
    @ Codex
    Mặc dù căn cứ vào những thắc mắc của bạn, mình tin rằng ngay cả việc viết 1 đoạn văn chừng nghìn chữ cho ra hồn cũng là một việc hơi quá sức với bạn, chứ đừng nói tới dự thi và...kiếm giải. Tuy nhiên :
    Quy định của cuộc thi cố gắng đạt một khung chuẩn qua những điều luật và giới hạn, tất cả những bài thi vi phạm đều bị loại bỏ. Tất nhiên với tầm của một cuộc thi như thế, sai sót là điều khó tránh, nếu có bài thi nào có thể vô tình hoặc cố ý " lách luật" thì sẽ được quyết định bởi BTC và BGK.
    Hy vọng đủ cho bạn và hy vọng gặp lại bạn vào tháng 11.
  3. codex

codex Thành viên mới

Buồn với các chế tác gia.
    Cố gắng uốn lưỡi 1 câu cho chỉnh nhé!
    Bánh Mì Trứng viết lại mấy trăm chữ này cho cấu trúc thôi lủng củng, câu cú hết què cụt, lúc đó nhận xét về Codex vẫn chưa muộn mà.
  4. vinhattieu

vinhattieu Thành viên rất tích cực

À hóa ra trường hợp của bạn codex là không bình thường (abnormal).
  5. Nho_Bac

Nho_Bac Thành viên mới

Em chả biết các anh chị Vinh với lại Dex là anh chị ở phương nào, quá khứ từng hoành tráng ra sao, nhưng các anh chị làm ơn trật tự dùm khi người ta đang làm việc ạ. Hình như các anh chị cũng có tuổi cả rồi, lăn lộn đời thường, đời mạng cũng nhiều rồi, sao lại còn đi GATO vớ vẩn khi thấy người ta làm một việc mà mình tự thẹn không bằng thế ạ. Nếu không định tham gia, không định ủng hộ thì cũng không nên có thái độ này nọ nữa, tốt nhất là trật tự ạ. Em xin hết.
  6. temp1890

temp1890 Thành viên mới

Cu vinhattieu cũng như bạn bè của cu ở NMQ luôn căm ghét TTV, cho nên cứ có chuyện gì liên quan đến TTV là vinhattieu lại nhảy vào chọc ngoáy, cạnh khoé thôi. Nếu muốn vinhattieu không có những biểu hiện bẩn thỉu như vậy thì chỉ có một khả năng là TTV bị sụp đổ không thể gượng dậy. Còn ngày nào mà TTV vẫn chưa sập là vinhattieu sẽ luôn có mặt với kiểu như thế này. Chú em đưa ra lời khuyên như vậy chẳng khác nào thằng nhóc con tin ông già Noel có thật trên đời vậy.
  7. papillon_vn

papillon_vn Thành viên mới

Đọc cái bánh khảo chuyên môn sâu sắc trình độ nọ kia, nhà báo nhà biếc em khâm phục quá, lại tò mò quá, mà anh lại rào chắn là để tránh liên lạc thí sinh và giám khảo để giấu tên họ rồi nên em đành đợi đến phút cuối cùng mới biết được. Thế mới cay. Lại có cả 1x thì em cũng éo hiểu là trình độ chuyên môn sâu sắc tới cỡ nào.
    Còn zanh gia bánh mì trứng của chúng ta, không biết có trong ban bánh khảo không, nếu có thì em hơi thương cho bạn thí sinh nào được bác chấm.Đọc hai dòng này em cười vãi mịa nó một số thứ.
    Link nè http://tangthuvien.com/forum/showthread.php?p=1239778#post1239778
    Ở nhà phóng thí với nhau éo ai nói gì, nhưng ra đình làng bi bô thì
    Được papillon_vn sửa chữa / chuyển vào 01:45 ngày 11/04/2009
  8. Amor

Amor Thành viên quen thuộc

@papillon_vn: Nếu có thù oán riêng tư gì với chủ topic hay với TTV, mời bạn sang chỗ khác giải quyết. Kiếm hiệp cốc tuy vắng vẻ nhưng cũng không phải là bãi rác. Bạn chơi trò khích bác, phá đám công việc của người khác như vậy, không thấy hèn sao?
  9. bmt1984

bmt1984 Thành viên mới

Vầng, em nhầm từ Lý Dục sang Lý Thanh Chiếu. Nhầm thì sửa lại bác ạ, cảm ơn bác.
  10. tripletvn

tripletvn Thành viên mới

Dù bác này ăn nói cực kỳ khiếm nhã nhưng tại hạ cũng nói rõ để bác hiểu cách nghĩ.
    Tại hạ nghĩ truyện là dành cho độc giả nói chung, không phải một giới chuyên môn cao siêu nên nếu ban giám khảo chỉ là một nhóm người sẽ không thấy được cách nghĩ của tất cả các độc giả. Tại hạ không muốn truyện giải nhất là truyện quá cao siêu, chỉ những nhà bình phẩm văn học mới thấy hay, các em 1x hay những người kiến thức tầm phào không thẩm thấu nổi.
    Thế nên ban giám khảo sẽ đủ cả, từ em 18-19 đến bác trên 50, từ người không chuyên đến hơi chuyên như nhà báo, dịch giả... Rất tiếc là tại hạ không có quan hệ để mời những nhà phê bình chân chính, vốn rất ít ỏi, giúp một cuộc thi được tiến hành đơn thuần vì tâm huyết và sự tự nguyện đóng góp của mỗi cá nhân thế này. Tất nhiên dù trong BGK hầu hết là những người không sống bằng nghề viết lách (trừ vài vị) nhưng cũng là những người yêu văn học, yêu kiếm hiệp và có kinh nghiệm đọc kiếm hiệp, kể cả em nhỏ 18-19 tuổi mà tại hạ đề cập Và họ cũng đều là những người tâm huyết, có lòng xây dựng nền văn học Kiếm hiệp của người Việt.
    Việc văng tục bừa bãi, phỉ nhổ vào một công việc có ý nghĩa với cộng đồng của những người hoàn toàn tự nguyện là một hành động vô văn hóa. Bạn hãy tự vấn lương tâm về hành động của mình!