1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cuộc thi: Ý tưởng cho phim quảng cáo truyền hình.

Chủ đề trong 'Ý tưởng - Sáng tạo' bởi dongphuonglinh, 06/03/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thuyduongnsx

thuyduongnsx Thành viên rất tích cực

Nè, từ thiện ý của bạn dongphuonglinh là mang một món quà nhỏ làm quen với tất cả Box của chúng ta, nhưng tất cả đã diễn ra theo một chiều hướng khác rồi đó, nên nếu chúng ta trao đổi về ý tưởng thì mời nhào vô nhé, nên chấm dứt về công ty quảng cáo ở đây, được không vậy. Không phải né tránh sự thật nhưng tất cả nên dừng lại đúng lúc!
    Xin thông báo tạm khoá topic này nghen!
    Ngôi Sao Xanh
  2. thuyduongnsx

Sau một thời gian tạm khoá, mình lại mở lại chủ đề này để chúng ta có nơi bàn luận tiếp. Nhưng xin các bạn lưu ý một điều: Nếu bàn luận về công ty nào, hành động nào thì phải đưa rõ chứng cớ, không bàn luận chuyện ngoài lề. Tốt nhất chúng ta nên bàn sẽ làm gì thì tốt hơn, mình xin đưa bài viết bạn "ThangVespa" gửi cho mình vì chủ đề đã khoá lên đây. Hi vọng chúng ta sẽ tranh luận về sáng tạo và sáng tạo mà thôi!
    "Đôi điều chia sẻ với các chiến hữu:
    Một trong những điểm xấu rất phổ biến của người Việt Nam là chữ Tín không được coi trọng. Chịu khó đọc những bài viết đại loại như "Người Việt Nam xấu xí" thì ta thấy rất rõ điều đó. Chính điểm xấu này đã tạo nên tính hay hoài nghi lẫn nhau của nhiều thế hệ người Việt Nam. Do đó, cuộc thi này ngay lập tức bị hiểu theo ý xấu. Theo tôi, muốn phát triển được, người VN phải bỏ được tính xấu này. Cứ thể hiện hết mình, cống hiến hết mình, đừng lo những chuyện vụt vặt. Rồi thì chúng ta và những thế hệ sau chúng ta mới ngóc đầu lên được.
    Hay là đổi topic này thành "Những ý tưởng quảng cáo mới lạ, nhào dzô bà con!" để anh em mình cùng chia sẻ, cãi nhau chí tử và tự khẳng định mình? Còn những ai tham gia cuộc thi thì cũng post ý tưởng dự thi của mình lên đây để anh em cùng tham khảo, nếu ai đó có dự định sử dụng bất hợp pháp ý tưởng của mình thì họ cũng không dám đâu. Đừng vì lo ngại cho lợi ích cục bộ mà làm nghèo nàn hóa bản chất sáng tạo phong phú trong con người VN, các chiến hữu nhé!
    Thân ái.
    ThangVespa
    Gã Vespa lạc hậu trên mọi phương diện"
    Được thuyduongnsx sửa chữa / chuyển vào 18:30 ngày 23/04/2004
  3. Black_Bird

Black_Bird Thành viên mới

Mình chỉ thích những quảng cáo ít lời.Không có lời càng ấn tượng
    Theo mình ý tưởng và kịch bản quảng cáo tốt chỉ chiếm 40% sự thành công của quảng cáo,vấn đề là kĩ thuật-công nghệ dựng hình.
    Hôm nay ,vừa ngồi nghe cả buổi về thực trạng quảng cáo ở cái chữ S này
    Áuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuu
  4. doan-hoang-nam

doan-hoang-nam Thành viên quen thuộc

há há
    đúng là phong cách việt.
    há há há
  5. TheMask8671

TheMask8671 Thành viên mới

Phu! toi doc moi ca mat! dung la cac ban toan cai nhau khong a! cha thay dua ra duoc y tuong nao ca? ma minh thay nguoi khoi xuong ra dongphuonglinh thi cha thay dau ca! chac la doc thay chan qua roi!
    Minh co y kien the nay nhe!
    co le chung ta se tap hop tat ca nhung nguoi co chung niem dam me ve nghe viet quang cao gap nhau de cung ban luan va dua ra nhung y tuong cua minh ! chu minh nghi rang co dua y tuong len topic nay cung cha co y nghia gi ca! khong noi duoc het hay khong dien giai duoc het y tuong cua minh. Co the cac ban se nghi la lay kinh phi tu dau de hop mat dung khong! cai do khong lo. Tap hop nhau o dau day tuy va so luong nguoi vi du nhu o mot quan caphe nao do chang han! khi hop xong thi tu tra tien cho coc nuoc hay do uong cua minh!
    Nhu the co duo khong ba con!
  6. thuyduongnsx

Chúng ta sẽ họp mặt Okie? Nhưng đợi sau đợt này đi, mình nghĩ nên offline một buổi, ở HN có thuyduongnsx, tu_hus, loa_ken_den_si vui lòng chào đón các bạn! Còn trả tiền nước hả? Nghe sợ quá ta!
  7. killer_rat2000

killer_rat2000 Thành viên mới

Cái này tui giơ cả 2 tay đấy
  8. Ngon_lua_nho

Ngon_lua_nho Thành viên quen thuộc

Đây là một ý tưởng rất mới. Việt Nam chưa có.
    các bạn có hay xem quảng cáo không?
    Nội dung các phim đó ra sao?

Bạn hãy chứng minh mình có khả năng làm phim quảng cáo!
    Hay gửi bài dự thi về Công ty Quảng cáo Truyền hình Tứ Vân (T.A.C) để chứng minh khả năng sáng tạo của bạn
  9. MInhtuanplaza

MInhtuanplaza Thành viên mới

Tôi xin tự giới thiệu về mình một chút, cũng là cách tự giới thiệu bản thân.
    - Tôi tên là Tuấn.....tuổi ... chưa có người yêu...
    Đây là một phong cách quảng cáo quá cổ điển nhưng vẫn được sử dụng hiệu quả tại Việt Nam.
    Nếu bạn là người năng động, yêu thích thể thao, đam mê Marketing, trăn trở tìm tòi ý tưởng độc đáo trong quảng cáo.....
    Nỗ lực phấn đấu trở thành Copywriter chuyên nghiệp ... hãy kết bạn với tôi... Tuấn.
    Đây là một phong cách quảng cáo gợi mở nhưng vẫn chưa hiện đại.
    or
    Bạn đi thẳng rẽ trái, gặp cây bàng rẽ phải, đi qua một cây cầu nhỏ, tới một ngôi nhà sơn đỏ, hãy bấm chuông, àh chuông luôn hỏng. Vậy thì trèo tường vào..... Nhà Tuấn đó.
    Rất vui khi được làm quen với ai yêu thích Quảng cáo.
    Bao giờ đi uống nước đây. Hẹn ngày đi thôi.
    Để lâu...trâu.....bùn!
  10. us_hacker007

us_hacker007 Thành viên mới

Mình có 2 điều muốn nói với các bạn sv các nhà đam mê sáng tạo:
    1. các bạn có đồng ý với mình là đăng ký bản quyền cho ý tưởng là điều kô tưởng ..vậy thì có gì chắc chắc bạn sẽ ko bị ăn cắp ý tưởng. ..bạn cứ ấp ủ tý tường của mình vào một nơi nào đó và khi đi xin việc thì show nó ra ...
    2. minh muốn hỏi các bạn ..minh học về thiết kế đồ hoạ và web design ..nhưng đam mê chính của mình là phim quảng cáo ...vậy mình nên trang bị thêm kiến thức gì .(ý tưởng là chắc phải có rồin)
    Rất mong những người đi trước chỉ dẫn ...
    thank very nhiều ......