1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cưới ko hợp tuổi - Các anh chị giúp em với ạ

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi MAILAN120, 01/01/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tigerfire86

tigerfire86 Thành viên rất tích cực

Cái vàng vàng là hoàn cảnh bạn đang gặp phải ah?,nếu thật như thế sao ko thử viết 1 bài hỏi trên tvty ý,đảm bảo bạn post thì hot cực.Tớ cũng quan tâm tử vi nhưng số lại ko đc xem tử vi vì k đc sinh theo cách thông thường,nên cứ bạn bảo chỗ nào hay hay thì đi xem thôi.Nếu thật sự tình cảnh khó khăn như thế chỉ có cách ngồi lại nc với nhau,xđ và CỐ GẮNG bảo chàng về nhà nc hẳn hoi với bố mẹ,đưa bạn về hoặc bạn CỐ GẮNG chủ động đến để nc và thể hiện thiện ý và tình cảm chân thành của mình với con zai các cụ và các cụ.Tớ nghĩ cố gắng thì trời ko phụ đâu

Được tigerfire86 sửa chữa / chuyển vào 17:15 ngày 05/01/2009
  2. t172007

t172007 Thành viên mới

Híc, sao giống mình thế nhỉ? Yêu nhau hơn 2 năm, giờ tính đến chuyện cưới, gia đình nhà trai đi xem về bảo k hợp tuổi, nào là lấy nhau có đứa phải chết, nào là lấy nhau cuộc sống sẽ khó khăn, k bao giờ khá... Nhiều nhiều lắm ( càng nhắc đến càng buồn). Giờ phản đối gay gắt, kiểu 1 là có nó, không có gia đình, 2 là có gia đình thì k có nó ý. Chán ngán chả buồn nói nữa
  3. thankiemvdk

thankiemvdk Thành viên gắn bó với ttvnol.com

tớ căm thù ...cái trò bói toán này. Hợp tuổi đây này ..nhưng chỉ mỗi cái không hợp mệnh thôi từ đó nhà người em ý nhìn mình với ánh mắt khác hẳn ...căm thù cái bọn thầy bói với số má
  4. hermeonne

hermeonne Thành viên mới

Tớ cũng đã đi xem tử vi, xem thầy bói, xem bói trên mạng, v.v... ai cũng bảo tuổi của tớ và anh iu khắc khẩu, không hợp nhau, nếu lấy nhau thì 50-50, nếu 2 bên không ai nhường nhịn ai thì sẽ sớm tan vỡ. Trên thực tế tớ và anh iu khắc khẩu nhau thật, không đứa nào nhường đứa nào cả, nhiều lúc 2 đứa cứ cãi nhau liên tục đến khổ, bọn tớ cũng đang có kế hoạch cưới nhau, nhưng cứ thế này mãi thì làm sao tớ dám lấy.
    Tớ cũng giống bạn chủ topic, tớ đang lo lắng vấn đề tuổi tác bọn tớ khắc khẩu về tuổi lẫn can luôn. Tớ cũng định hỏi có cặp vợ chồng nào khắc khẩu mà vẫn sống hạnh phúc lâu dài không?
  5. tigerfire86

tigerfire86 Thành viên rất tích cực

Nhà tớ thì chưa đi xem ,nhưng cũng xem qa cho tớ và aiu thì cũng bảo là khắc khẩu.Do 2 tuổi này khác mệnh nhau nữa.MÀ đúng là có khắc khẩu thật,cũng nói 1 lúc là thành ra tranh luận,chưa lần nào tranh luận to vì cả 2 cùng bướng.Nhưng đưọc cái hay ngồi nc những lúc tmái thì cả 2 góp ý cho nhau,Nên khi nào vào chuyện j cũng 1 người chịu nhịn đi 1 chút,hoặc sẽ dùng thời điểm thix hợp để nói để tránh tranh luận nhiều gây mệt mỏi mà vẫn có thể nói đc điều mình cần nói.
    Tớ nghĩ là thà khắc khẩu còn hơn khắc nhiều thứ khác,qt là mỗi ng` biết nhường nhịn nhau 1 chút,nhận ra được tính cách n`g kia để mà ko làm nhau mệt mỏi.
  6. nguyencoi

nguyencoi Thành viên mới

đừng tin vào bói toán. mình là người thế kỷ 21 rồi mà còn thế a bạn ơi? Hãy giữ lấy tình yêu của mình. Bố mẹ cấm thì đi ĐK kết hôn. chỉ cần 2 người thôi mà. Sau này sinh cháu thì sẽ giảng hoà đc với bố mẹ mà.
    T ghét nhất mây cái kiểu bói toán làm khổ con nhà người ta. Mà những ai chia tay vì trò này thì chưa fải là tình yêu lớn
  7. dogiadung

dogiadung Thành viên mới

Ui giời, cái chuyện này thường thôi. Nhà mình 2 vợ chồng cũng ko hợp tuổi, nằm trg tứ hành xung. Mama 2 bên đi xem thầy bói đều bảo ko tốt. Thế mà vẫn quyết lấy nhau bằng đc đây này. Chả sao. Miễn yêu nhau thật lòng là đc.
    Yêu àm muốn thấy bói nói tốt hết thì nghiên cứu bói toán trước khi chọn ng iu, để chọn đc ng hợp tuổi, hợp mệnh, hợp này nọ.........
  8. JanieP

JanieP Thành viên mới

Tôi căm thù tất cả những điều này.Vì đến tận cuối cùng tôi cũng ko bao giờ ngờ người tôi yêu cũng tin vào điều đó.Anh à,anh làm sao vậy....Tình yêu bao nhiêu năm qua ko đủ để chúng mình vượt qua sao anh?Anh đã nói em đọc topic này,rồi động viên em rằng mấy chuyện khắc mệnh khắc số này ko có ý nghĩa gì cả,ko thể nào phá hoại tình yêu chúng mình được.Chỉ cần đc bên anh thì em ko hối hận mà.
  9. JanieP

JanieP Thành viên mới

Anh đã nói với em là số phận do mình tạo nên mà.....
    Có bao nhiêu cặp vợ chồng trên đời này sống với nhau ko hạnh phúc,trong số họ cũng có những người hợp tuổi mà anh.Người ta ko hạnh phúc rồi người ta cứ đổ cho số phận.Em ko tin,em ko tin
    Được JanieP sửa chữa / chuyển vào 06:31 ngày 27/03/2009
  10. seisei85

seisei85 Thành viên mới

Mấy ông thầy bói nói vậy thui, mình tin thì có, ko tin thì ko có. Mà cho dù bói có tệ thế nào thì vẫn có cách tránh bằng cách cúng kiếng hay sao đó mà. Chủ yếu làm cho nó có kiêng có lành chứ thực tế cũng do 2 người sống với nhau thế nào thôi.