1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cưới ko hợp tuổi - Các anh chị giúp em với ạ

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi MAILAN120, 01/01/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. becon1306

becon1306 Thành viên mới

theo tớ tốt nhất là ko nên đi xem tuổi , xem về có gì ko hay lại đâm lo . như bọn tớ, quen nhau, yêu nhau, rồi quyết định kết hôn, chỉ xem mỗi ngày cưới thôi
  2. superdancer

superdancer Thành viên mới

Bây giờ là mấy giờ rồi mà còn có người phụ thuộc vào mấy ông thầy bói. Hạnh phúc của mình mà mình không tự quyết định, lại để cho người khác quyết định hộ à?
    Như tớ đây này. Tuổi của tớ với giai nhà tớ cực kỳ không hợp. Thế mà có sao đâu, thậm chí là rất vui và hạnh phúc là khác. Giai nhà tớ suốt ngày noi: Cưới vợ về có lộc ghê.
    Thế nên bạn đừng có tin vào mấy cái ông thầy bói vớ vẩn đó làm gì cả. Do bản thân mình hết cả thôi.
  3. doilong

doilong Thành viên mới

bọn tớ tứ hành xung,2 đứa cùng trái tính trái nết không ai nhường ai, khắc loạn cả mọi thứ lên, yêu nhau 5 năm, chia tay chắc khoảng 50 lần,nhưng mà cũng chả bỏ đc nhau .hx.
  4. hxlove

hxlove Thành viên mới

tớ có bà chị SN 82. chồng chị ấy sn 79, ai cũng bảo xung này khắc kia nhưng lấy nhau mấy năm rồi thấy còn tình củm hơn vợ chồng son ý, bố mẹ chồng chị ấy cũng xung khắc tuổi mà ở với nhau mấy chục năm nay chẳng thấy sao cả, đừng tin thầy bói.
  5. minhvq86

minhvq86 Thành viên mới

hic. mình thì bạn gái cứ đòi đi xem bói, nhưng may mà thuyết phục được. Sợ đi xem xong, gặp thầy nào mà phán lung tung thì mệt lắm.
  6. ruacon862000

ruacon862000 Thành viên mới

Nhà tớ cũng tứ hành xung (Dần - Hợi) cũng sắp cưới. Hôm nọ xem thầy còn bảo tứ hành xung nhưng rất hợp, cưới nhau về được phú quý, con cái học hành đỗ đạt. Thế thì còn mong gì hơn. Còn phụ huynh thì lo thế này thế khác, tớ nói là lúc nào sắp cưới mẹ đi làm lễ đổi tuổi cho con sang tuổi khác cho các cụ yên tâm, chứ con thì thế nào cũng được. May mà anh xã cũng vững lòng mãi mới thuyết phục 2 cụ cho đến với nhau. Mỗi cái nhà 2 đứa xa quá, thôi coi như cũng là ghánh hết cho khó khăn sau này. Cuộc sống sau này biết thế nào mà lo. Cứ hết mình cho hiện tại để không phải hối hận sau này đã nhỉ
  7. iwcotte

iwcotte Thành viên mới

HIC... EM "LƯ TRUNG HOẢ"
    ANH Ý " ĐẠI HẢI THUỶ"
    THẾ MÀ ÔNG THẦY BỎI NÓI HỢP NHAU LÉM...
    CHẢ HỈU THẾ NÀO, NHƯNG NẾU MÀ NÓI HOK HỢP EM VẪN CỨ IU...
  8. tigerfire86

tigerfire86 Thành viên rất tích cực

Oài, giống mìn, cũng thuỷ hoả đây, bảo là khắc mệnh nhưng mà hợp tuổi. Mình cũng chưa đi xem kỹ, nhưng mà cũng thấy hợp được tuổi là được, mỗi tội hơi khắc khẩu chí choé nhau . Quan trọng là tình yêu ý chứ, mình yêu thì mình yêu thôi, sao phải vì này vì ki mà không nhỉ.
  9. moonstar84

moonstar84 Thành viên mới

Đúng là Dần và Hợi thì là tứ hành xung. Nhưng trong tứ hành xung thì Dần với Hợp lại hợp nhau rất kinh. Thông thường thì 2 vợ chồng tuổi này kết hợp lại sẽ rất giàu.
    Mình đã biết 2 trường hợp như vậy. 1. là vợ chồng. còn trường hợp khác là mẹ Dần sinh con hợi, tuy là tứ hành xung...nên cho con cái đi học xa nhà. Nhưng mà nhờ con mà nhà rất khá, danh vọng và trưởng giả. Con cái thì thôi rồi....vừa đẹp trai, lại học gỉoi ko tưởng mà bước đường đời cũng tương đối bằng phẳng.
    Sẵn đây có bạn nào chiêm nghiệm xung quanh xem thử, Dần và Tuất là tam hợp nhưng trong hợp có khắc....nên sẽ ko thoải mái ... Nhưng Dần và Ngọ thì là rất hợp, nếu cha mẹ Dần và sinh con Ngọ thì thôi rồi ....nhờ con mà phát đạt.....nhưng có thể nói ko công vinh hiển bằng con Hợi.
    (chả biết sao)
  10. Air777

Air777 Thành viên mới

oh ! bài anh/chị nào vừa post hay quá ! xung quanh em cũng nhiều người tuổi Dần giàu lắm !! không biết tủi Tỵ với Hợi ntn ? cũng trong tứ hành xung luôn !! hixx