1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cưới-nên hay ko?

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi 0stsee, 19/12/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. 0stsee

0stsee Thành viên mới

Cưới-nên hay ko?

Mình chưa nghĩ chuyện cưới nhưng mà nghe nhiều người than lắm.Cưới xong đc đứa con mà mất tất cả.
    Thế này cũng sợ nhỉ.
    Các bạn lập gia đình rồi thấy thế nào?
  2. kizzzshockkk

kizzzshockkk Thành viên mới

Mấy chị đồng nghiệp tớ bảo : Cưới chồng khổ lắm, chỉ thích khi đêm về thôi .
    Còn thì mất tự do , mất hẹn hò, không thể thoải mái shopping ,làm đẹp , du lịch , bay nhảy như trước . Những cái này không đáng tiếc . Cái thường xảy ra là khi chưa cưới còn ở 2 nhà riêng biệt thì tình yêu long lanh và nhung nhớ nhiều ,cưới rồi hàng ngày nhìn thấy nhau nảy sinh nhiều chuyện đau đầu lắm
    Nói doạ thế thôi . Yêu thì ai chẳng muốn được hàng ngày ở bên chăm sóc và ngắm nhìn người ấy nhỉ ? E M S Đ N T A Đ T V C L N C C T N, tình yêu à
  3. paradise2209

paradise2209 Thành viên rất tích cực

Lại nói đến cưới ...
    Thấy mông lung lắm, đời còn muốn chơi dài mà có ng cũg muốn cưới luôn ...
    Em thấy p tầm 25t con gái mới đủ cái chín chắn để làm vợ và làm mẹ ...
    Thế mà vẫn p cưới, ko cưới thì đau đầu
  4. hanoikiss

hanoikiss Thành viên mới

hay ah,:)!
    cứơi cũng có khổ, cũng có sướng:)!
  5. sentenced1806

sentenced1806 Thành viên rất tích cực

Chẳng hiểu sao em sợ cái chuyện cưới xin thế . Nhìn bọn bạn ảnh iếc , show hàng trên blog cũng hay hay vui vui ; nhưng mình chắc k chịu nổi nhiệt .
    Chẳng biết các chị đã chống lầy thế nào , chứ nếu lấy vì nghĩa vụ và trách nhiệm thì buồn thật đấy. Còn nếu lấy vì yêu thì chưa đủ dũng cảm . Ở nhà với bố mẹ vẫn là thích nhất , nhỉ !
  6. foreverlove83

foreverlove83 Thành viên mới

Bạn còn nghĩ thế này thì chưa nên cưới đâu
    Bao giờ quyết tâm thì mới cưới đc, tất nhiên là cả 2 quyết tâm và k liên quan đến bác sĩ nhé
  7. kittycun

kittycun Thành viên mới

Cũng tuỳ hoàn cảnh từng người thôi. Con gái cưới thì vất vả hơn con trai.
    Người ta bảo là khi yêu thì mình là mẹ "nó" còn khi cưới về "nó" lại là bố mình.
    Nói vui vậy thôi chứ cưới về thì con gái thêm nhiều việc hơn, kô được như khi chưa lấy chồng.
    Thứ nhất là các mối quan hệ bị hạn chế. Các bạn trai thì kô dám hoặc kô muốn liên lạc với mình nữa. Kô được ai theo đuổi tung hô. Còn các bạn gái thì cũng lấy chồng và theo chồng.
    Thứ 2: Nhiều việc phải làm hơn. Ngày con gái thì chỉ đi làm, có lương rồi tiêu. Còn khi lấy chồng về, cả 2 vợ chồng cùng đi làm nhưng mình lúc nào cũng vội vàng về nhà để cơm nước, giặt giũ, là lượt, dọn dẹp. Nói chung lấy chồng ngoài thiên chức làm vợ, làm mẹ ra còn kiêm thêm thiên chức làm osin. Nhà nào có thuê osin rồi thì sẽ đỡ vất vả hơn.
    Thứ 3: Cuộc sống gia đình cũng nhiều va chạm khiến tình yêu cũng không đẹp như ngày chưa cưới.
  8. 0stsee

0stsee Thành viên mới

Nghe mọi ng nói hình như ko ai thực sự hài lòng khi kết hôn?
    Xì pam xíu:Thích chữ kí của nàng này nhé,hay
  9. nguyend_uyanh

nguyend_uyanh Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Nghe chị em nói thế này thì khéo ******** nhân của nhau khéo thích hơn đấy nhỉ
    Mà hôm trưóc đọc bài tom tắt phim Mối tình nồng thắm trên ti vi thấy bảo người yêu thứ 2 của cô họ Bạch cũng chỉ thích ******** nhân chứ ko thích cưới
  10. nicobietyeu

nicobietyeu Thành viên mới

Biết làm sao đc ko muốn thì vẫn phải lấy,chỉ thích là đêm có người cho mình gác thoải mái ko thấy kêu ca phàn nàn gì thôi còn những thứ khác đâu đầu muốn chết