1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cưới-nên hay ko?

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi 0stsee, 19/12/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tigerfire86

tigerfire86 Thành viên rất tích cực

HÌ,Con gái yêu mà ko cuới thì mất nhiều hơn được bạn ah.
  2. tigerfire86

tigerfire86 Thành viên rất tích cực

Nói chung cái j cũng có 2 mặt của nó,yêu thì nhiều cái đẹp đẽ,mầu hồng hi vọng,cuới rồi thì lại cái thực tế,nhiều khi nó trần trụi,đến từng lọ nước mắm,đến từng cân gạo....Trăm thứ,nhiêù khi cứ phải nhìn,nhịn chấp nhận nhau mà sống.Chứ khi cuới rồi mà lại cứ đứng núi này trông núi nọ,cứ mơ đến cái j đó nó ko thể được thì cứ mãi mà chán ngán thôi.Theo em biết nhiều gđ cũng thất vọng nhau nhưng phải tập cách chấp nhận,1 phần vì cái nghĩa 1 phần vì những đứa con.
    Nghĩ đến cuới rất nhiều,cả chuyện có con nữa.Nhưng chuẩn bị về tâm lý thì chưa đủ.
  3. caothu_hocnghe

caothu_hocnghe Thành viên rất tích cực

con gái ngày nay nếu mà cứ thế này thì toàn làm khổ những người thực sự muốn gắn bó mà thôi
    Tiếc là bạn gái mình cũng như bạn ...ko đủ dũng cảm và bản lĩnh để tiến xa hơn nữa ..
    Buồn thật
  4. haihap

haihap Thành viên mới

Oài, bạn này có cái avatar xinh thế. Hi hi. Xinh thật đấy. Xinh thế thì nên lấy chồng thôi.
    Chuyện lấy chồng thì mỗi người một ý, chả biết thế nào được. Nhiều người lấy chồng xong thì hạnh phúc, có người thì không. Chủ yếu là phụ thuộc vào quan điểm và sự chia sẻ giữa 2 người thôi. Bây giờ thì hình như bạn chưa thực sự muốn, nhưng đến 1 lúc nào đó, mình nghĩ rằng bản năng sẽ mách bảo bạn, lúc đó thì kể cả đối tác ko muốn bạn vẫn bắt cho bằng được. Mình nghĩ vậy. Chuyện khúc mắc, xích mích sau này thì đương nhiên sẽ có, nhưng chỉ cần 2 người cởi mở, rộng lượng và biết nhường nhịn 1 tí thì đều giải quyết ổn thỏa được, mà nếu ko giải quyết được thì lại lôi lên đâu, vợ tâm sự, chồng tâm sự, và 2 bạn đọc được tâm sự của nhau, thế là hiểu nhau và thế là chả còn khúc mắc gì nữa.
    Mình nghĩ vậy, với mình thì mọi chuyện đều đơn giản và đều có 1 cách giải quyết đơn giản.
  5. Rockyl

Rockyl Thành viên quen thuộc

Nếu mà cưới xong, đứa nào vẫn ở nhà đứa đấy...lúc nào thích ở với nhau thì ở...đại khái là cưới xong mà vẫn như lúc yêu ý...thì cưới cũng được... còn nếu mà phải dọn sang nhà chồng ở, rồi suốt ngày hầu hạ nhà ng ta, đẻ con cho nhà ng ta... chồng thì suốt ngày ngồi chơi để vợ làm hết...thì lấy làm gì cho mệt người! Nếu lấy chồng chỉ là để có con cho hợp pháp thì thời buổi này cái hợp pháp đó cũng đầy người dám xé rào rồi!
  6. divedauhoiem

divedauhoiem Thành viên mới

Tóm lại một câu là ngại lấy chồng, cực cực kỳ ngại lấy chồng. Nghĩ đến cảnh 25 tuổi vẫn đang còn trẻ trung phơi phới, thế mà phải lấy chồng để rồi chả mấy chốc lại làm mẹ trẻ con. Eo ôi ngại kinh khủng. Ở nhà với bố mẹ được hầu hạ như công chúa, chẳng bao giờ phải lo trách nhiệm gì với họ hàng... Lấy chồng vào rồi cơm cơm nước nước, rồi lo đủ thứ để làm vừa lòng nhà chồng, ôi mệt lắm. Mình chỉ muốn ăn chơi nhảy múa vài năm nữa, nhưng chắc ko được rồi huhu
  7. haihap

haihap Thành viên mới

Oài, nghĩ đến cảnh đó thì cũng mệt nhỉ, ra ở riêng thôi. 2 vợ chồng thuê nhà sống cũng được, ko cần phải ở nhà to làm gì. Còn nếu mà lấy phải ông chồng con cả, gia trưởng, bố mẹ suy nghĩ theo kiểu truyền thống, bắt ở cùng nhà chồng thì thuê lấy 1 cô giúp việc, lớn tuổi 1 tí giúp đỡ mình (nấu bữa trưa và dọn dẹp nhà cửa, phơi quần áo v..v..). Tối mình vẫn về nấu cơm cho cả nhà, dạy dỗ con cái, chăn nom bố mẹ. Thế thôi. Đơn giản mà. Hi hi.
    Với cả các đức ông chồng cũng cần phải chăm nom gia đình, chia sẻ với vợ một số thứ, gia đình sẽ hạnh phúc. hi hi.
  8. lyly267

lyly267 Thành viên mới

tớ cũng 25, cũng bị giục, còn đi xem bói xem có ma theo k nữa, nhưng với tớ độc lập tự do bây giờ vẫn là sướng nhất.
    với tớ, chả có hạn định gì cả, chả có kế hoạch gì hết, cứ để mọi thứ đến thật tự nhiên.
    cưới-nên hay không là phụ thuộc ở bạn hết.
    happy marriage depends on two things: being the right person and finding the right person.
    với tớ: chưa " chưa being the right person " thì chưa thể nghĩ tới cưới xin được.
  9. sentenced1806

sentenced1806 Thành viên rất tích cực

Làm khổ thì phải nói là nam thanh niên , cũng như các quý s ông ngày nay đang làm cho chị em sợ đến mức k dám lập gia đình.
    Vợ đẹp , con khôn , kinh tế mạnh kiểu gì cũng sinh ra đủ thứ loằng ngoằng em út . Chuyện ngoại tình bồ bịch giờ như cơm bữa, nếu nói trắng ra là k tin ng mình yêu thì cũng k đúng , nhưng thấy sợ cái tương lai mù mịt thì chính xác nhất.
    Cái quan trọng là chính bác , bác có tạo đc cơ sở vững chắc và tự tin để bạn gái bác dám đủ bản lĩnh và dũng cảm k . Tiên trách kỷ hậu trách nhân bác nha !
    ( Ghét kiểu ngồi đó kêu quá ! )
  10. applennpc

applennpc Thành viên rất tích cực

e muốn cưới lắm. nhưng mà chia tay người yêu mất rùi. chia tay vì hắn ta yêu người khác. em chán lắm . nhưng em vẫn muốn cưới hắn.