1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cưới nhau nhờ tình yêu trên mạng.

Chủ đề trong 'Tình bạn - Tình yêu' bởi phonglanpls, 02/01/2013.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. phonglanpls

phonglanpls Thành viên quen thuộc

Tháng 10 này là chúng mình chính thức trở thành vợ chồng ở ngoài đời rồi. Em mong tình yêu của chúng mình mãi đẹp như vậy.

“Tuyển chồng 8x”

Em đã tạo một cái phòng và treo status trên nua.vn như vậy cùng với cô em gái kết nghĩa. Trong tâm trạng buồn và trống trải, muốn tìm người để trò chuyện cho những ngày tháng sau này đỡ cô đơn, em đã quyết định tuyển chồng ảo.

Chỉ là ảo thôi nhưng “phòng” đó đã thu hút rất nhiều chàng trai muốn tìm kiếm một tình yêu ảo vào và trong đó có anh. Câu chuyện của chúng ta kéo dài khoảng 15 phút và anh nói em là người hài hước. Nhảy xong ván cuối cùng, em phải đứng lên ra về và anh chính thức đề nghị được kết đôi với em. Vì quán Internet phải đóng cửa sớm nên em đồng ý vội. Mình chính thức trở thành người yêu ảo.

Một tuần sau đó, chúng mình tổ chức đám cưới ảo và anh hẹn gặp em ở ngoài đời. Sau lần gặp đầu tiên ấy, em cũng chỉ nghĩ rằng mình sẽ làm bạn thôi và không bao giờ tiến xa hơn mức đó. Nhưng người tính không bằng trời tính. Sau buổi hôm đó, mình vẫn nhắn tin vui vẻ với nhau và em thật sự bối rối khi một tuần sau đó, anh nhắn tin cho em: “Em làm người yêu anh nhé?”. Em nói, hãy để thời gian trả lời.

Không hiểu từ bao giờ, em và anh lại trở thành người yêu của nhau ở ngoài đời. Thời gian trôi qua thật nhanh, thấm thoắt đã được một năm. Và trong một năm ấy, anh đã cho em cảm thấy hạnh phúc khi luôn nhỏ nhẹ, ân cần và chưa lần nào to tiếng với em. Ngày anh và bố mẹ qua nhà hỏi cưới em, em không thể tưởng tượng nổi một chuyện tình trên mạng lại có được kết cục hoàn mỹ như vậy. Chính anh đã làm em thay đổi cách nhìn về mọi mặt, cuộc sống, xã hội, con người…

Hơn một năm yêu nhau, tối nào anh cũng đều đặn nhắn tin chúc em ngủ ngon, nhắc em đắp chăn và cũng không quên hát cho em nghe bài Ngủ ngoan tình yêu rồi mới cúp máy. Tháng 10 này mình chính thức trở thành vợ chồng ở ngoài đời, em mong rằng tình yêu của mình sẽ mãi đẹp như vậy, anh nhé?

Nguồn: http://www.webtretho.com/forum/f187/cuoi-nhau-nho-tinh-yeu-tren-mang-1508112/
  2. tiendungland

tiendungland Thành viên mới Đang bị khóa

Chỉ là ảo thôi nhưng “phòng” đó đã thu hút rất nhiều chàng trai muốn tìm kiếm một tình yêu ảo vào và trong đó có anh....nghe cái này khong biết có thiệt không ta...