1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cưới ở Sài Gòn (tầng 10)

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi moonbear, 20/04/2009.

1. 2 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 2)
  1. hermeonne

hermeonne Thành viên mới

Clip của chị Trà Giang dùng nhiều hiệu ứng rất đẹp, nhạc không lời rất quen thuộc mà lại hay, em rất thích bài nhạc mà chị chọn. Với lại nhìn hình cô dâu với chú rể lúc nhỏ dễ thương quá, không hiểu sao lúc em nhìn chị chụp hình với chú rể gương mặt lúc nào cũng rạng ngời hạnh phúc & rất đằm thắm, nhìn yêu lắm
    Được xem clip của chị Sayal với chị TG em thấy nhiều cái hay & thú vị lắm. Cảm ơn 2 chị nhé
    @chị TG ơi: em download về chương trinh Proshow rùi, cơ mà em chưa biết sử dụng nhiều, chắc phải bỏ ra khá nhiều thời gian để nghiên cứu đây, chứ em chỉ biết làm sơ sơ hiệu ứng với chèn hình ảnh & âm thanh thôi. Chưa đạt đến trình độ điêu luyện giống như chị TG, em sẽ cố gắng, nhưng nếu có gì ko hiểu em hỏi chị nhé . Với lại chị cho em hỏi, mấy tấm hình hồi nhỏ chị scan vào máy đúng ko ạ? Nhưng sao em scan nó mờ quá, cứ thấy ko đẹp làm sao đó, hình bị lem lúa, chị scan xong có dùng PS chỉnh lại ko? Nếu có chắc em pó tay luôn vì em ko biết dùng PS
  2. heomemummim

heomemummim Thành viên mới

Ôi heo cám ơn heo_ut_it va moonbear nha. Hôm nào 2 nàng rảnh thì pm nha, tụi mình set up 1 chầu bò bía, nước mía hay gỏi khô bò hoành tráng nha. Cám ơn 2 nàng nhìu nhìu lắm ... Hiz hiz đã mập rồi còn ham ăn ghê ... Tâm hồn an uống bạo
    @Chi Trà Giang : em hâm mộ cái clip của chị quá, hiz chị có thể dạy em cách làm được không? Em cám ơn chị nhiều lắm lắm
    Cả nhà mình ai cung xinh đẹp cả, chỉ có em là mummĩm :((
    Chuc moi nguoi ngu ngon nha
  3. moonbear

moonbear Thành viên mới

Chào cả nhà! Chúc một buổi sáng tốt lành!
    Tình hình là tụi mình dự định sẽ đi Nha Trang chụp hình theo phong cách tự do - có bạn của ax đi cùng để chụp hình cho 2 đứa và 2 nhỏ em đi theo phụ mấy việc linh tinh. Nay mình có một số việc muốn hỏi cả nhà đây. Bạn nào ở Nha Trang hoặc rành về Nha Trang thì vui lòng "chỉ giáo" nhé!
    1, Ở Nha Trang có chỗ nào có cánh đồng hoa cải hoặc hoa cỏ lau (nói chung là hoa cỏ các loại) không? Nếu có thì cách trung tâm Nha Trang khoảng bao xa?
    2, Chợ hoa hay chỗ chuyên bán hoa tươi nằm ở đâu ạ? 2 đứa em mình sẽ lo việc túm tụi nó thành bó, hihi, mà mình thích kiểu đơn giản thôi nên cũng ko khó lắm.
    --> Cái này Panda đã cho mình 1 địa chỉ rùi, nhưng vẫn post lên đây để tăm tia thêm, nhiều địa điểm thì mình sẽ chọn chỗ nào gần nhất cho tiện.
    3, Trang điểm cô dâu ở đâu thì "xinh lẹp" ạ và giá cả thế nào? Phần lớn là mình tự make up cho nó tự nhiên (hơ hơ, liều mình 1 phen) nhưng khi mặc áo đuôi dài để chụp thì muốn nhờ tiệm cho nó pro 1 tí. Ai có thông tin thì share cho mình với hen.
    4, (để mình nhớ ra thì post hỏi tiếp )
  4. cincoy

cincoy Thành viên mới

bạn ơi hình như cái nhà hàng bạn heo đang review là Tân Cảng chứ hem phải Vân Cảnh ^^
  5. cincoy

cincoy Thành viên mới

tớ cũng hem biết nữa hic hic, thui cứ ráng nghĩ mình ở hiền gặp lành đi cho đỡ lo ^^
  6. cincoy

cincoy Thành viên mới

hì hì Trang còn lâu nên vẫn đang chuẩn bị tàn tàn, chắc tháng 6 đi chụp hình, rùi làm thiệp và quà từ từ nữa là xong, thư thả mà, Loan sắp rùi hen, có hùi hụp ko
  7. tragiang2606

tragiang2606 Thành viên mới

ui, nở cái lỗ mũi hết cỡ luôn rùi nè !!!
    Bài nhạc TG chọn là bài rất quen thuộc Rhythm Of The Rain đó, TG cũng thử nhiều bài rùi nhưng nghe điệu nhạc này vui vui, lại nhanh, không gây nhàm chán cho người xem. Lúc đầu định chọn bài có lời, như thấy không hay và không ý nghĩa nên quyết định chọn Hòa Tấu, bài của Salya thì lời hay và có ý nghĩa hơn.
    Hiệu ứng TG chọn là toàn trong proshow có sẵn hết đó, các nàng có thể vào link này để đọc hướng dẫn sử dụng Proshow nè :
    http://www.3c.com.vn/Story/vn/hotrokhachhang/traodoikinhnghiem/legmultimedia/2008/1/34212.html
    Hình còn nhỏ là chị phải scan bằng máy đó, máy trong công ty của chị. Đúng là hình trắng đen hoặc hình xưa quá thì nó không rõ, không đẹp. Chị đã phải chỉnh sơ lại bằng PS, cân bằng lại sáng tối, xóa bớt mấy cái loang lỗ... Nói chung cũng hơi bị công phu, trưa nào cũng ráng thức để mày mò đống hình vì trong giờ làm sếp thấy là chít , nhưng đã "nung nấu ý định" nên quyết tâm đến cùng .
    hermeonne cứ thử làm đi, có gì khó thì cứ la lên, trong nhà mình có nhiều "chuyên gia" lắm muh, lo gì hehehehehehe
  8. tragiang2606

em thử đọc cái link hướng dẫn cơ bản chị mới post ở trên xem sao, có gì trục trặc thì cứ la lên !!!
    Chúc em thành công
  9. tragiang2606

hehe.Hình như lúc càng nhỏ càng ít cười hơn lúc lớn lên
  10. seisei85

seisei85 Thành viên mới

Hèn chi em nhớ nhà hàng Vân Cảnh ở trên đường Phạm Ngũ Lão, chứ sao chạy ra bờ sông Sài Gòn được? Anyway, Tân Cảng và Vân Cảnh đều tốt hết đó!
    [