1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cưới ở Sài Gòn (tầng 10)

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi moonbear, 20/04/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. CTV2008

CTV2008 Thành viên mới

2. seisei85

seisei85 Thành viên mới

Tại dinh Thống Nhất mới bắt đầu cho tổ chức tiệc cưới thôi nên nhà mình chưa có ai có kinh nghiệm nhiều về chỗ này hết đó bạn. Nếu bạn có nhiều thông tin thì update vào list nhà hàng cưới giúp mình nha.
    Được seisei85 sửa chữa / chuyển vào 11:16 ngày 29/04/2009
  3. mousefinger

mousefinger Thành viên mới

Hôm bữa đi kiếm đầm với chị để mặc hôm cưới, trên đường Lê Văn Sĩ với Trần Huy Liệu, minh thấy nhìu tiệm đầm đẹp lắm, có tiệm Hạnh Hoa (THL) nhìn ngoài vào đẹp lung linh, vào thấy giá cũng lung linh lun, có đầm cô dâu nữa, mà mắc wá nên thôi. Coi xong đi mấy tiệm khác thấy đầm nó cứ bình thường . Mà sao dạo này đầm điếc gì gần cả triệu i'' nhỉ . Bạn biết chỗ nào may đẹp thì tới may rẻ hơn, mình đi may vài chỗ mà thấy hok hơp, mua thì vừa ưng cũng không sợ mặc xấu.
    Chị mình mua tiệm Jazz trên đường Lê Văn Sĩ, chị chu nói chuyện dễ thương, cũng tư vấn cho chị mình (mập, thấp, vai to) thử 1 bộ vào là bả ưng lun. Mình thấy có 1 bộ váy trắng thướt tha hở lưng, don gian, đuôi dài 1tr4 mún thử mà sợ ghiền, thik hơn cả cái váy mới mua ở đó . Mặc ngày cưới đi bàn tiệc với hoa Rum vàng là đẹp quyến rũ lun. Bạn nào da trắng lưng đẹp thì mạnh dạng khoe lưng đi, mình thik khoe mà da xấu quá.
    Hok đc miễn giảm gi mà mình cũng quảng cáo cho chị chủ dễ thương.
  4. pandafvn

pandafvn Thành viên mới

@TSX: Chị chưa nhận được email của em, chị chỉ nhận được mail của Seisei và Hermeonne à. Em check lại xem mail của em nó đang ở phương trời nào nha.. Chị cũng đang có vấn đề về cân nặng, chị bị đau bao tử nên sụt ký nhiều, mới lên được 2kg thì vừa mới qua một trận ốm giảm cân tiếp. Mẹ chị nói chị cố gắng ăn 1 bữa hai bát cơm, uống ít nhất 2 lít nước mỗi ngày, ăn thành nhiều bữa - gọi là ăn vặt đó cho người đầy đặn hơn mặc áo cưới mới đẹp. Chị đang cố mà chưa biết kết quả thế nào nữa, hix..
    @Moonbear: Tối nay Panda đi Nha Trang nè, sẽ tích cực tìm hiểu thông tin, có gì sẽ nhắn cho Moonbear nha.
    @All: cả nhà nghỉ lễ vui vẻ.
  5. hermeonne

hermeonne Thành viên mới

Thanks Panda đã gửi email cho tớ về bảng báo giá hoa nha . Ah, còn về ngày cưới thì gia đình mình chọn ngày 29/07 luôn rùi, vì hôm trước có nhờ mami của đứa bạn thân xem ngày dùm, vì mẹ của bạn đó chuyên coi ngày tốt xấu để buôn bán bất động sản nên rành lắm. Mẹ bạn đó coi xong thì ko ngờ trùng ngày với gia đình anh xã ở HN xem luôn nên cuối cùng quyết định lấy ngày 29/07, nhưng là ngày thường chứ ko phải cuối tuần nên mình cũng hơi buồn, hix hix
    Ah, bạn nào hỏi về chỗ may đầm đẹp thì mình biết nhà may Đại Hương đường Trần Quang Khải, chỗ đấy may đồ nữ đẹp lắm, mình thấy ai mặc thử cũng đẹp, mình là may ở chỗ đó ko thôi, nhưng giá thì cũng ko rẻ lắm đâu, mình cũng ko nhớ giá của họ là bao nhiêu nữa. Anyway, giá cũng ko chát lắm. Bạn thử xem nhé
  6. hangvu1703

hangvu1703 Thành viên mới

@ hermionne : hermi ơi,gửi cho hangvu cái bảng giá hoa của panda gửi cho hermi nhé . thnx nhiều
  7. hangvu1703

@pandavn : hangvu đã nhận được mail của panda gửi rồi,thnx panda nhé.Khi nào có website của chị ấy panda nhớ cập nhật cho cả nhà với nhé.
    @hermionne : hermi khỏi gởi cho hangvu nữa nhé.
    @ cả nhà : chúc cả nhà nghỉ lễ vui vẻ
  8. hermeonne

hermeonne Thành viên mới

hi hi, lâu quá ko thấy hangvu vào hóng, chắc bận rộn quá phải ko?
    Cuối cùng cũng fix được cái ngày cưới, thấy khoẻ hơn rùi, chúc cả nhà ngày lễ vui & hạnh phúc
  9. crystalstars

crystalstars Thành viên mới

Cám ơn Heo với Mousefinger nhé. Crys nhất định sẽ thám thính mấy chỗ này. Nhất là chỗ Huỳnh Văn Bánh á. Mình đang có nhu cầu may đầm.
    [/quote]
    Em có nè. Mí chỗ luôn. Nhưng tùy form mỗi người nhà. Có chỗ thì em may đẹp, nhưng con bạn em thì ko, em chỉ chị, chị may ko đẹp thì đừng.. đập em nha!
    1. 18/10 Hùynh Văn Bánh (Góc Hùynh Văn Bánh - Phan Đình Phùng, đi vào khỏang 50m, có cái hẻm nhỏ số 18 bên tay phải, đi vô khỏang 50m hơn, có cái nhà.. lòi ra, số 10, vô hỏi chị Ngân, nói Vy chỉ tới may) Em may ở đây thấy cup ngực ok. Chị này chuyên may cho Sifa. Em chơi ở đây 2 cái áo tàu, 1 đầm đỏ.. thấy ok. Giá công hạt dẻ: 120K/đầm ko lót, lót thì thêm 20K.
    Còn vài chổ nữa mà em chỉ biết đường đi thui, ko nhớ địa chỉ. Em tìm lại rồi post típ.
    1 chổ bên khu Tân Định giá 180K/đầm.
    1 chỗ kế bên hẻm 170 Võ Văn Tần (bánh mì 170), đi vào xíu, tháy nhà may, giá 200K/bộ (em ko thích chỗ này, cup ngực.. ko ôm).
    [/quote]
  10. hangvu1703

@ hermionne : hermi ơi, thấy chữ ký của hermi có liên quan đến du học Úc, mình muốn hỏi hermi làm bên đó àh,nhưng mình thì chẳng có học hành chi hết,già rùi,lại sắp chống lầy,nhưng mình muốn đi du lịch thôi,hermi có thông tin gì về du lịch k,nếu đi tự túc thì thủ tục có khó lằm k, có phải chứng minh tài sản g k?