1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cưới ở Sài Gòn (Tầng 12) - Lịch off trang 64 -

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi seisei85, 15/07/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. trasuaxinh

trasuaxinh Thành viên mới

Nếu đã là sắc lệnh của BMC thì chị nhờ mẹ c nói đi?
    Em nè?Em tính rước dâu mặc áo dài trắng ra nhà thờ luôn, MC e nói ?oDzậy cũng tiện??mà má em thì nói 1 câu àh ?o Từ nhà bước ra là fải Áo dài đỏ, bước ra rồi thì muốn màu gì cũng được??Thế là,em fải thêm 1 cái áo dài đỏ nữa
    Mà lấy chồng người Hoa thì chắc cưới xong ít có dịp mặc áo dài lắm c hén
  2. annavuu

annavuu Thành viên mới

To Khanh: Na thấy là bạn muốn mặc áo dài thì chỉ mặc ở nhà thui, khi qua nhà chồng bạn thay lại áo sườn xám( nếu họ chịu cho bạn mặc sườn xám, sợ bắt mặc áo sẩm thui) Cái vụ này Na sợ nhất đó, bạn Na tòan bị bắt mặc đồ sẩm, có 1 đứa nhà chồng cũng chịu chơi nên cho cd mặc sườn xám.) Cái này hôm trước mình có nói qua chơi với moon rùi, hihi quên hỏi bạn cái vụ này... Bạn và ax đi thuê mấy lọai áo đó đc rùi .... Hix bạn còn có cơ hội mặc ad khi ở nhà, Na thấy mọi ng lo ad đẹp quá chỉ thèm thui, papa ko cho mặc, rùi bên nhà trai ko thích. Hên cho Na nhà trai ko bắt mặc áo sẩm hay sừon xám, hihi mặc áo cưới là ok rùi. hihi
    To c heo: chị cố lên
    To all: ai có acc trên FB add Na vào nữa.
  3. annavuu

annavuu Thành viên mới

Na thấy khi đến tiệm coi may sườn xám cũng có nhiều kiểu đc lém, nếu nhà chồng cho bạn mặc sườn xám thì bạn nên may một cái cách tân đc rùi, cái lọai này cũng như bên áo dài thui , phải lựa chọn vải và kiểu mới đẹp và trẻ. Na thấy bạn mặc ad đc thì ko sợ mặc sườn Xám đâu. 2 lọai này phần from trên tương tự nhau à, chỉ khác ở phần dưới thui. Na cũng thích mặc lắm( coi như thế ad, nhưng ngặt nổi có cái chân voi, mà mặc sx hix , ax na cũng lắc đầu với ý định sx của Na hihi tính chơi liều mà...)Để na ngâm cứu thêm, bạn có thể đi kiếm vải may như ad ấy.
  4. seisei85

seisei85 Thành viên mới

Gia đình ax em cũng là người Hoa (ba ax người Hoa, mẹ ax người Việt), mà sao khi em nói đến vụ mặc sườn xám hay trang phục người Hoa là ax em ... lớ lờ lơ luôn. Em cũng se xua mún chụp hình cưới đc mặc áo CD màu đỏ của người Hoa (ko bít gọi là gì, giờ mới bít gọi là áo sẩm) nhưng mà ax cũng ko chịu chụp. vậy là toàn bộ phong tục sẽ theo người Việt. hì, thui, cho nó đơn giản, dễ xử lý.
    Bữa chụp hình cưới ax mặc áo dài khăn đóng nhìn y như... ông quan huyện, nhìn hay lắm. Em thấy đẹp mà kêu ax đến đám cưới mặc áo dài nữa đi thì.... lại tiếp tục lớ lờ lơ.
    Hihi, ép đc 1 lần mặc chụp hình là tốt lắm rùi. Đến đám cưới cho ax mặc vest cho "đúng nguyện vọng".
    Bữa trước em mới gửi mail "khủng bố" anh Hoàng về việc chọn hình! Anh Hoàng đọc xong "choáng" luôn. hehe
  5. trasuaxinh

Thì loại tháo dây đó chị?mặc ko dây hoặc dùng dây trong đều được. em mặc ko day luôn vì dây trong mà áo dài fần vai mòng mỏng thì vẫn thấy ngấn ?à
    Em là chúa ?othù? mấy ngưuời mặc áo dài ren hay voan ko lót 2 tay áo mà cứ chơi nguyên cái bra có dây ?Áo dài nhìn đẹp ơi là đẹp mà thấy tới cái dây bra lồ lộ thì mất hết duyên dáng
  6. trasuaxinh

C ui,sx kén người hơn áo dài đó chứ
    Áo dài thành 2 tà rõ ràng?khi tung bay thì ko thấy rõ bụng mình
    Chứ sx thì ở đâu ở yên đó àh. Với lại ,sx là may ôm từ trước ra sau luôn mà
  7. moonbear

moonbear Thành viên mới

Chị bình thường cũng mặc Triump hay Minoshe (của Pierrer Cardin) nhưng mặc áo dài cũng mặc bra hàng chợ nè. Chị mua ở chợ Nguyễn Văn Trỗi trên đường Lê Văn Sỹ giá 80K mặc cực đẹp, áo có thể tháo dây thay bằng dây vai trong. Ko mặc dây cũng được, nhưng mặc dây trong thì nó "nâng" hơn, nhìn đẹp hơn á! Mua dây trong loại "xin" 1 tí để nó ko bị dãn nhen!
  8. khanhfipo

khanhfipo Thành viên mới

Cảm ơn ý kín của TSX và Na nha, nhưng phi dzụ mặc áo dài rước dâu chắc là bất khả thi ùi, còn sx thì đúng là nó ôm nhiều hơn áo dài, ai người bụng thon thon mặc mới đẹp, nếu không thì bao nhiêu mở là thấy hết .
  9. trasuaxinh

Chị Buriii....ui
    Xí lộn...cái bra em mua là 53K...hehhe,tại bữa mua tùm lum hết 120k nên em nnhớ lộn...53K chứ ko fải 120k nhoa c
  10. annavuu

annavuu Thành viên mới

àh ha, quên sx nó ôm xuống qua mông nữa, ai mặc đc sx dáng phải xinh, đi giầy cao 7 phân là ok.đi lướt qua lướt lại..nhìn mê luôn, hồi TVB có bộ phim nói về sx , mấy diễn viên mặc nhìn mê luôn , Na thấy khanh đâu có mập như Na đâu mà sợ thế, nhìn nhỏ nhắn xinh xắn như nhỏ bạn Na vậy (mặc sx xinh lắm!)
    to seisei: e đừng chỉ hỏi ax ko, mà còn phải hỏi ng lớn bên đó đó, nhiều lúc ax e cũng ko để ý mấy vụ này đâu. Như bạn c , cứ ỷ y là ko cần mặc đồ sẩm, nên có đi thuê mướn gì đâu. Đên hôm rước dâu, cr rước đc cd xuống nhà làm lễ, thì ola la... ng lớn hỏi sao ko thay đồ tàu vậy? Nhỏ bạn nhớ ra ko biết làm gì luôn, la tưởng khỏi mặc nên có đi thuê đâu. Thế là ng lớn kêu ng lớn kế(hii hình như a hay c dâu của nó) tất tốc ra mấy tiệm gần nhà thuê 1 cái về để làm lễ và qua nhà trai! hên là thuê về cái áo sẩm này mới và vừa với nó nên mặc cũng đẹp. Bởi vậy c rút kinh nghiệm từ đó, khi mới chuẩn bị cưới c đã hỏi ax, ax cũng lớ nhớ ko biết gì, hihi c kêu về hỏi ng lớn đi. Nghe ng lớn phán ko cần đâu chơi áo cưới cho model, hâh mừng hết lớn luôn.