1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cưới ở Sài Gòn (Tầng 12) - Lịch off trang 64 -

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi seisei85, 15/07/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hangvu1703

hangvu1703 Thành viên mới

Nghe Mickey nói kể làm chị nhớ tới bữa đ.cưới nhỏ e chị, buổi sáng nó cũng make up NT., nói 9g nhà trai qua mà 9g kém 15 chưa thấy CD đâu.,cả nhà loạn xị cả lên,mà CD đi make up từ 6g sáng rồi.,cũng may là hôm đó kẹt xe nên nhà trai qua trễ,chứ qua đúng giờ hong biết sao luôn .Lúc chiều rút KN đi make up từ 2h. Thế nên CD nào book N,Trung thì note cái vụ này nhé. ( Burin nhớ nhe)
  2. trasuaxinh

trasuaxinh Thành viên mới

Sweet ui, hôm nay Trà có ghé thử tiệm Kha Kha rồi. Nó bán ko hề rẻ tí nào hết áh
    Nhìn chung thi những mẫu đầm cưới ngắn của nó ko xinh bằng Roxy, nhìn lỹ thì có chừng 2 mẫu thì ok.đa số thì đều hơi sến và rườm ra wá
    Trà thấy nó có 2 mẫu giống Roxy nhưng chất lượng thì ko bằng hàng của Roxy.Hạt phalê ko sáng và vải ko mềm mại bằng
    Theo Trà biết thì hàng TQ 1 kiểu dáng nhưng lúc nào cũng SX 3 cấp chất lượng : Cấp 1 là tót nhất và giảm dần tới cấp 3. Do đó, mới dẫn tới việc nhìn hình trên web thấy đẹp rồi order,tói khi nhận nhận hàng thì bật ngửa vì kiểu thì y boong,nhưng chất liệu thì te tua
    Trà ko biết hàng của Roxy có fải là hàng cấp 1 ko nhưng hàng bên Khakha thì chất lượng ko bằng Roxy
    Roxy bán hàng có cả catalogue của hiệu váy cưới này luôn nên Trà nghĩ ko nó bán hàng tốt. Giá mà Roxy bán thì cũng là mắc rồi nhưng so giá của nó với Khakha thì tội nghịp Roxy
    Trà nói Khakha bán mắc là vầy nè
    Trà đã mua 1 cái đầm kim sa trên 5s (hình ở dưới ), giá là 350 K....Trong khi Khakha bán tới 530K lận
    Có thêm 2 cái tay áo rời?thik thì mặc chung thành đầm tay fồng. Mặc đầm ko thì là đầm ống
    Đầm màu hồng này trên mạng bán 320 K?KhaKha bán nhiu thì Trà ko nhớ chình xác, nhưng nhớ là cũng mắc hơn rất nhìu
    Những giỏ xách bằng cói fía chỗ ra vào ,Trà thấy báo TT&GĐ ghi là 180K (giá ở 1 shop khác) mà KhaKha bán 230K
    Cùng ở trên đường Nguyễn Trãi thì giá thuê mặt bằng cao ngất ngưởng nên ngta có muốn bán ?ođúng giá? cũng khó.
    Trà hay đi xem đồ ở khu Nguyễn Trãi rồi wa khu Lê Văn Sỹ mua ko àh. Hùi trước, thik áo váy của CFD mà mua ở NTrãi cho đủ bộ sưu tập thì ê răng wá nên Trà nghĩ ra được cách đó đó?Hihih
    Còn mấy kiểu áo mặc thông thường bán ở NTãi thì trong chợ TB bán rẻ hơn 50% (ví dụ như wần áo của shop Sóng Nhạc hay shop Thời Trang Trẻ)
  3. trasuaxinh

trasuaxinh Thành viên mới

Gì mà em gái than thở dữ dzị kà? Em mún đi thì cứ alo chị. Tại bữa em nói còn fải đi học nên c có đi cũng ko biết em có rảnh ko nữa
    C rảnh buổi tối thui em ui...
  4. dontcha

dontcha Thành viên mới

Uhmm... Mickey ơi, mọi cái đã xong rồi, mọi người chỉ thấy trong hình của em, cô dâu và chú rể thật đẹp thôi à. Ngắm album cho vui nè.
    Heo ơi, hôm nay Heo đẹp lắm, cô dâu xinh quá, đáng yêu thế ko biết, ghen tị với chú rể ghê. Uhmm.. dontcha thấy được nè. Heo xỉn chưa? ^^ mọi việc tốt đẹp phải ko heo? chắc chắn rùi. Heo chuẩn bị kỹ như vậy mà.
    Dontcha chúc mừng Heo nha, à Heo nà, hum nọ dontcha điền tên Heo trong cái form đó để 2 đứa mình được discount hết luôn rùi cuối năm đi ăn tiệc chung. Gì chứ có Heo cạnh bên dontcha ko lo cái gì hết.
    Mọi người trong nhà mình đều mạnh khỏe hết phải ko nà. Trà ru chị, chị hem ngủ được, chị đòi Trà dắt đi ăn hàng á ^^
  5. smiling84

smiling84 Thành viên mới

6. mylan110

mylan110 Thành viên mới

Mickeyxitin : cho minh hoi cổng hoa va xe hoa hom đám cưới của bạn đặt ở đâu vậy? va chi phí
    bao nhiêu vậy bạn? dia chi cua dich vu này ở đâu vậy bạn?
    cám ơn bạn nhiều!!
  7. phuongdnn

phuongdnn Thành viên mới

Trà ui, chị chưa gặp em bao giờ nhưng chị thấy em đúng là kho tàng kiến thức về thời trang đó, từ vải, áo dài, áo đầm, bra, quần áo thường ngày nữa...ngưỡng mộ em wá đi thôi!!! Cám ơn em search dùm chị thông tin về sạp Liên nhé!
  8. ThuyLien2810

ThuyLien2810 Thành viên mới

Em chào các chị của nhà Cưới ở SG ah
    Em tàu ngầm ở topic này khá lâu rùi và thấy rất hâm mộ các chị ở trong đó. Thấy chị nào cũng vui vẻ dễ thương ghê cơ. Hôm trước em xem được ảnh ăn hỏi của chị dontcha và thấy rất thích. Vì em cũng thích kiểu cho cả ảnh đám hỏi và ảnh hôm cưới vào cùng album luôn. Nhưng mà em ở HN nên ko thể chụp ở chỗ chị dontcha chụp ảnh được nên em muốn xin chị ảnh nào nhìn to và rõ hơn được ko ah? Vì em muốn sau này khi chụp ảnh đám hỏi và tiệc cưới thì sẽ đưa cho thợ ảnh họ xem để biết ý tưởng và phong cách mà mình mong muốn từ đó design bộ ảnh được ưng ý hơn
    Em cảm ơn chị dontcha nhiều
    Chúc chị và các cô dâu khác của nhà Cưới ở SG lúc nào cũng vui vẻ xinh đẹp và hạnh phúc nha
  9. hermeonne

hermeonne Thành viên mới

Chúc mừng chị Heomẹ trăm năm hạnh phúc & mọi việc đều suôn sẻ nha, nhớ share hình cho cả nhà xem nha chị
    @Mickey: đám cưới xong rùi thì là khoẻ rùi, Mickey cũng đừng nên buồn nha, vui lên vì Mickey & chồng vừa mới vượt qua được 1 chặng đường gian khổ là tổ chức đám cưới rùi, thực sự đám cưới của Mickey ko hẳn là ko thành công vì Mickey có được những tấm hình đẹp để làm kỷ niệm sau này, có nhiều khoảnh khắc đáng nhớ + cô dâu trang điểm rất đẹp nữa. Chúc mừng Mickey nha
  10. seisei85

seisei85 Thành viên mới

@Mickey: Mickey ơi, cả nhà ai cũng ủng hộ Mickey hết kìa. Đừng si nghĩ gì nữa hen. Chuẩn bị đi honeymoon với chồng và relax nha!
    @Heome: chúc mừng đám cưới chị heo, mới gặp chị có 1 lần nhưng nghe chị heo nói chuyện làm em cười sặc sụa luôn.
    @Thuylien2810: Liên ơi, ngoài HN còn nhiều người chụp theo phong cách phóng sự hơn trong này nữa đấy chứ, trên vnphoto thấy cũng nhiều nick lắm. Bạn sang topic Album ảnh cưới tầng VIII hỏi sẽ dễ đc refer hơn. Còn ảnh đám hỏi của chị Doncha thì mình thấy hơi private chút nên để chị í cho bạn có lẽ cũng hơi khó tí (mình nghĩ vậy thui). Nếu bạn muốn cho thợ chụp tìm hiểu rõ hơn về phong cách chụp ảnh phóng sự thì google search cũng dễ dàng tìm ra đc mà. Bữa mình mới xem đc 1 chỗ ngoài Hà Nội chụp photo journalism là Zoom Studio
    http://www.zoomstudio.com.vn/#/content/Wedding/demo9.jpg/
    ngoài ra bạn lên trang web của Quân,người chụp cho chị Doncha xem cũng đc. Nhưng mình quên mất địa chỉ rùi, cái gì nguyenbaoquan đó, ko nhớ nữa. Nhà mình nàng nào nhớ thì quote lại cho bạn Liên xem.