1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cưới ở Sài Gòn (Tầng 12) - Lịch off trang 64 -

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi seisei85, 15/07/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. CoBeSay

CoBeSay Thành viên mới

Huhuhu.....
    Cả nhà ơi , CBS vừa nhận 1 tin sét đánh.
    Đang ở VT lóp ngóp làm Event chưa xong thì Ba gọi . Từ trước tới nay 2 đứa đã lên kế hoạch cưới vào tháng 2 - tháng 4 , AX và gia đình bay từ bên Mỹ về ăn Tết xong cưới luôn , nên CBS rất là nhởn nhơ vì thấy còn xa . Nhưng sau khi nhà CBS coi ngày xong rồi : Theo thông báo cuối cùng của đấng sinh thành là ngày cưới phải đúng 31/12
    Nghe xong choáng quá, mua vé tàu về SG luôn.
    Nhà CBS nổi tiếng là khó , nhất là Ba , Ba rất là phong kiến và chuyện coi ngày thì vô cùng nghiêm ngặt vì nhà CBS có 1 ông Bác làm phong thủy khá có tiếng . Xưa nay ngày nào đã coi rồi là không được thay đổi , nếu không muốn gia đình mất vui .....
    Trời ơi , lo quá , bây giờ không biết chìu lòng gia đình mình hay bên anh xã nữa. Nên thuyết phục AX trước , rồi nhờ AX thuyết phục ba má bên kia hay là đi coi ngày lại ? Mà coi ngày ngày thế nào Ba cũng giận luôn
    Cả nhà cứu CBS với , cho giùm ý kiến kinh nghiệm CD nhà mình .
    Rối quá , sắp chết luôn , chưa nói gì với AX hết
  2. koolpix

koolpix Thành viên mới

trùi, nhà mình không coi ngày gì hết nên cũng không biết khuyên sao nữa hic hic.
    Mong bạn sớm thoát khỏi rắc rối này
  3. TTSweet

TTSweet Thành viên mới

Từ từ nè CBS, về phần chuẩn bị nếu tháng 12 cưới thì vẫn kịp để có 1 đám cưới hoành cháng á, phần này CBS đừng lo quá.
    Sweet nghĩ chủ yếu vấn đề là việc chọn ngày của gia đình 2 bên thôi. Tục lễ đó giờ là đàng trai quyết định việc chọn ngày, thường là ba mẹ chú rể sẽ đi coi thầy và quyết định việc đó. Sweet ko biết gia đình chú rể của CBS như thế nào, nhưng đa phần ba mẹ chồng khá khó tính về việc này, nếu đàng gái muốn làm lễ cưới vào ngày đàng gái tự chọn thì đàng trai ko thích đâu, họ nói mình ko tôn trọng họ đó. Giống chuyện của Sweet nè, mẹ của Sweet cũng biết xem ngày tốt ngày xấu nên tự chọn 1 ngày khác với ngày ba mẹ chồng đi hỏi thầy, sau đó 2 gia đình cũng trao đổi bàn bạc ý kiến với nhau. Ngoài mặt thì 2 gia đình vẫn tôn trọng và vui vẻ với nhau, nói là sẽ xem kỹ lại coi ntn, nhưng thông qua những gì Sweet nghe anh xã than thở, Sweet biết ba mẹ anh xã không vui, không hài lòng. Nên cuối cùng Sweet cũng thuyết phục mẹ và chọn ngày theo ý ba mẹ chồng.
    Nếu ngày cưới ban đầu chỉ là do sự quyết định riêng của 2 vợ chồng CBS, thì Sweet nghĩ chắc ko đến nỗi phức tạp lắm đâu. CBS ráng năn nỉ anh xã, ráng nhõng nhẽo 1 chút, chắc anh xã cũng mềm lòng à, hehe Chúc CBS mọi việc thuận lợi hen
  4. hangvu1703

hangvu1703 Thành viên mới

@ ALL : Hi cac co dau xinh dep,hom qua k off duoc c tiec qua,ma k co th.gian de bao voi ca nha,sorry nhieu nhe.hom nay moi co time chui len day thi nha minh da len tang 12 roi,bo tay thiet.
    @ CBS : thiet tinh chuyen g ma dung toi gia dinh 2 ben la met moi,k biet noi sao luon.Nhieu khi noi chuyen voi AX thoi cung du met roi,khong theo nha minh cung met,thuyet phuc AX theo nha minh thi phai kheo leo mot chut,k thoi nguoi ta lai nghi minh khong ton trong nha nguoi ta,... oi thoi,noi toi la nhuc dau.Chi cung k biet khuyen e sao,nhung gia dinh ben AX e co biet ngay thang ma tui e du dinh dam cuoi chua>? neu nha ben do de dai chuyen ngay gio thi e chi can thuyet phuc ax e thoi,e thu coi,..chuc e may man.
  5. BuRiNunin

BuRiNunin Thành viên mới

@CoBeSay , rối rắm và phức tạp đây...nhưng CBS ơi, Papa dù phong kiến hay khó tính sao đi nữa cũng rất thương con gái, nếu thật sự không giải quyết được chắc papa CBS cũng nhường 1 bước thui , hg lẽ đẩy con gái mình vào thế khó xử sao ...CBS bình tĩnh và cố gắng thuyết phục ax nhé, chắc là được muh...
  6. laobeo13

laobeo13 Thành viên mới

@CBS : Bình tĩnh, suy nghĩ lý do thật hợp lý để thuyết phục ba. Mình nghĩ ba me nào cũng thương con,không thể vì chuyện coi ngày mà làm ngày vui bớt vui. CBS di kiếm thử nhà hàng ngày 31/12 xem còn không? Mình sợ giờ ko còn nhiều chỗ để lựa chọn.Như vậy,đây cũng là 1 lý do để thuyết phục ba. Cố gắng! Mọi người luôn ủng hộ bạn về mặt tinh thần
    @All: Mình cũng muốn đi off lém nhưng tháng nay công việc mình ngập đầu, ngày nào cũng 8h mới lê lết về đến nhà.hic. Hi vọng sếp mau tuyển được người mới để giảm tải cho mình,khi đó chắc có nhiều thời gian để lo chăm sóc "sắc đẹp" gặp gỡ mọi người hơn
  7. koolpix

koolpix Thành viên mới

I''''''''''''''''M BACK :D
    phew.... đám cưới xong khoẻ re :P
    Chào cả nhà. Cám ơn các bạn đã chúc mừng mình nhé. Nãy ngồi coi lại tầng 11 ná thở luôn hihi.
    TSX hok ngờ làm cho client của mình kaka. Cám ơn your sweet msg on my wedding day nhe. Muh sao em bit so chi hay dzị :D
    Heomemumim: cam on bạn heo về vụ mua vải nà, hoa nà... :P
    Cám ơn tất cả lời chúc các bạn. Nhờ có TTVNOL mà đám cưới mình good hơn rất nhiều hic... khong biet nói sao nữa. GIờ ngồi report nè:
    Trang điểm: chị Bích: giá phải chăng, chị B dễ thương, trang điểm ĐẸP.
    --> trang điểm cực kỳ quan trọng với cô dâu, nên chọn pro. Ban đầu mình tính tự trang điểm nhưng may mà nghĩ lại :P --> cám ơn TSX
    Hoa cưới: bạn tặng, hem bit đặt ở đâu
    ---> nếu chỗ rẻ thì nên bó trước để check kiểu. Chỗ pro thì yên tâm. Hoa cưới cũng rất wan trọng. Đừng tiếc đầu tư khoản này :)
    Áo cưới:
    --> áo dài: vải mua ở Hồng Mai ?' vải HM dep, rẻ, cô bán hàng nhiệt tình :D
    --> áo cưới: Minh Khoa
    Giày: mang giày nào thiệt êm. Đã lựa của Charles & Keith. Hú hồn là tìm ra vào phút cuối. May mà nó êm. Thường thì giày của em C&K cứng ngắc à.
    --> nên mua giày trước, đừng để last min như mình hihi
    Thiệp cưới: Bít là trước sau thiên hạ cũng quăng vèo nó vào trashcan (nói tới đây đau lòng quá huhu) nhưng mình thích làm cho phù hợp phong cách của mình nên tụi mình thiết kế hihi.
    Nhẫn: Unique (mua rồi mới vào TTVNOL :-s)
    Photographer: may quá 2 người bạn của mình chụp cho tụi mình: Quân và Vamp :P. Rất hài lòng.
    KINH NGHIỆM KINH NGHIỆM KINH NGHIỆM :P
    Xe hoa cưới: khi làm hợp đồng, ngoài những cái đã biết như: xe gì, màu xe, sd bao nhiêu tiếng? cần thỏa thuận TRANG PHỤC TÀI XẾ. Đám cưới mình, thằng cha tài xế chơi áo thun và quần jean gứm $%^&$#@$%^&*^%$#^&!!!!
    Ca đoàn nhà thờ: TRANG PHỤC ca viên: check thử xem chỗ ngồi của ca đoàn của nhà thờ làm lễ cưới là ở đâu. Nếu khuất thì ăn mặc thế nào không quan tâm. Nếu mà lộ diện: kề cung thánh hay hàng ghế: yêu cầu ca đoàn ăn mặc lịch sự
    Khăn trải bàn nhà thờ: thường thì màu trắng. Mình ít khi đi nhà thờ kế nhà, may phút cuối phát hiện nhà thờ mình chơi màu hồng sến, hic?. Phải chạy đôn chạy đáo tìm màu trắng thay toàn bộ.
    Hmm? gái có chồng bị kiu đi ngủ roài? tạm thời nhớ chừng đó. Có gì nữa thì post típ hihi. Ngủ đê. Goodnite các cô dâu to be :P
    mình hem bit cách quote hình :P Mún khoe muh hem được :P
    Được koolpix sửa chữa / chuyển vào 01:05 ngày 16/07/2009
  8. seisei85

seisei85 Thành viên mới

Hôm nay lang thang shopping Zurich, seisei chụp được hình 2 cái áo cưới và 1 đôi giày cưới. Thích cái áo cưới đầu tiên ghê, liều đi hỏi giá thì được welcome là .... 3890CHF (1CHF ~ 17000VND), hic, kinh dị quá. Đúng là Zurich, TP đắt đỏ đứng thứ 3 thế giới.
    Đành show hàng cho mọi người xem vậy
    Áo cưới 1
    Áo cưới 2, dạng dạ hội
    Đôi giày cưới vô cùng lấp lánh
  9. viethuong279

viethuong279 Thành viên mới

Mình thì lại thích cái này hơn bạn ạ, vô cùng quyến rũ, ai người thon thả, cao ráo thì đẹp phải biết.
    Hôm nọ tớ chụp trộm được 1 cô dâu ở đây, em này có quả váy đẹp thôi rồi, có điều em cứ lượn qua lựon lại nên tớ chả chụp được tấm nào ra hồn cả, mà cũng không nhìn rõ được chi tiết váy nữa. Váy của em này hơi na ná váy cưới tớ quote của bạn ở trên, rất đẹp. Nhưng mê váy của bạn hơn, hi hi.
  10. moonbear

moonbear Thành viên mới

Bình tĩnh nào em, rối quá cũng ko giải quyết được vấn đề đâu. Theo chị thì thấy thế này: thông thường đám cưới là do nhà trai coi ngày, vì người ta rước dâu về nhà người ta mà. Còn đám hỏi thì nhà gái chọn vì đám hỏi tổ chức ở nhà gái. Tuy nhiên tùy gia đình, vì nhiều nhà ko quan trọng việc xem ngày mà chỉ chọn ngày phù hợp. Nếu nhà trai đã phó thác việc chọn ngày cho nhà gái thì nhà mình cũng phải làm sao cho thuận tiện với bên kìa thì mới hợp lẽ đúng ko? Nhà trai từ bên Mỹ sắp xếp để về là chuyện ko đơn giản, em thử thăm dò ý ax xem có thể về vào dịp đó rồi chơi tới Tết ta ko, vì 31/12 tới Tết cũng ko xa lắm. Còn nếu ko thu xếp được thì bản thân em phải đi thuyết phục ba mình rồi, chắc ba em dù có khó cũng ko muốn chỉ vì việc ngày giờ mà làm cho con gái khó xử đâu. Em có thể nói những lý do mà chỉ đã kể trên(thông thường việc chọn ngày cưới là do nhà trai, gia đình bên kia ở xa khó thu xếp...)
    Và một vấn đề cũng quan trọng ko kém là giờ mới đặt nhà hàng cho ngày 31/12 cũng ko phải dễ vì đó là cao điểm mùa cưới.
    Mong em nhanh chóng tìm ra giải pháp tốt đẹp cho cả đôi bên nha!