1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cưới ở Sài Gòn (Tầng 12) - Lịch off trang 64 -

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi seisei85, 15/07/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. TTSweet

TTSweet Thành viên mới

@Seisei: Ui, thích cái áo đầu tiên qué. Kiểu này Sweet thấy ở VN cũng có nhiều, nhưng chất liệu và phom áo chắc ko sánh được đồ Châu Âu ùi, à cả giá tiền nữa chớ, hé hé
    @Koolpix: Chị ui, hình chị upload bằng trang photobucket ấy, sau khi upload xong chị rê con chuột vào phía dưới mỗi hình sẽ thấy dòng IMG code. Chị copy đoạn code đó, qua ttvnol vào hộp trả lời paste đoạn code đó ra là ok à. Có gì làm ko được nữa chị đưa em làm dùm cho nè, hê hê, tại em đang khoái xem hình của Quân và vamp lắm
    By the way, chúc mừng đám cưới thành công vang dội nha chị, hi hi
  2. moonbear

moonbear Thành viên mới

Chị thích mẫu này nè. Đẹp quá đi mất! Mà công nhận là giá cũng... đẹp thiệt
    Em đang ở Thụy Sỉ hả? Đi vi vu sướng nhé! Tranh thủ đi tham quan nhiều nơi rùi chụp hình cho mọi người chiêm ngưỡng với nha!
  3. moonbear

moonbear Thành viên mới

Chúc mừng Koolpix đám cưới thành công rực rỡ nhé! Post hình lên cho bà con chiêm ngưỡng đi nào. Koolpix vào trang http://photobucket.com/ hoặc http://upnhanh.sieuthinhanh.com/index.php rồi copy cái đoạn nào bên trong chữ dán vào phần soạn thảo là được.
    Chờ xem hình của Koolpix nè!
  4. hermeonne

hermeonne Thành viên mới

Hôm qua vừa mới đi chụp hình ở Casta về, nói chung buổi chụp hình rất là hài lòng vì anh Long & ekip rất nhiệt tình, còn trang điểm & làm tóc cho mami chụp chung nữa. Mấy hôm nay trời mưa liên tục nhưng trời thương nên hôm qua chụp hình trời rất mát, nắng nhẹ & ko có mưa. Khi nào có hình sẽ post vài tấm cho cả nhà tham khảo nha. Kinh nghiệm nếu đi chụp ở Casta thì chị em nên yêu cầu anh Long (chủ tiệm) chính tay chụp sẽ đẹp hơn & ekip họ làm cũng nhiệt tình nữa vì có sếp của họ đi cùng mà.
    Về trang điểm thì họ trang điểm cho mình hơi đậm, nhưng nhìn cũng ok, chị trang điểm nhiệt tình lắm, mình ko chịu được gắn mi giả vì nó nặng quá, nên chị í chịu khó cắt từng sợi mi & gắn vào cho mình, thời gian trang điểm & làm tóc gần 2 tiếng.
    Buổi chụp hình nói chung cũng ok, sẽ thành công hơn nếu như chú rể của mình ko nhằn, vừa mới chụp khởi động có vài tấm là ổng đòi về thì than mệt rồi, nghe ổng nhăn với than cả ngày làm mình cũng nhục chí theo, mệt ghê
    Ah, hôm bữa có bạn nào quan tâm đến trang điểm của Casta (hình như Dontcha & Pearl thì phải), mình post tạm vài tấm mình chụp bằng dtdd lên cho cả nhà tham khảo nhé. Theo mình nhận xét là họ trang điểm cho chụp hình nhìn đậm hơn lúc trang điểm cho cô dâu trong tiệc cưới. Ở đây họ làm tóc đẹp, yêu cầu làm kiểu nào là họ làm kiểu đó ah, & giống nữa. Rất chiều khách [r32). Vote * cho Casta
    Những tấm hình này là lúc mình vừa chụp xong ngoại cảnh cả ngày về, đang đợi chụp trong Studio nữa là xong, mình yêu cầu họ làm kiểu tóc ấn tượng & cổ điển, thì họ làm kiểu này cho mình, thấy ok lắm Còn áo dài là mình mang theo chụp, vừa mới may & vẽ xong
  5. BuRiNunin

BuRiNunin Thành viên mới

Ây da, vừa nói vừa thì không biết có hok biết cách post hình thiệt hem ta
    Btw, em chỉ chị cách đơn giản muh em thường post nà:
    Chị vào trang www.imageshack.us (trang này không cần đăng ký thành viên hay j j hết đâu - trang từ thiện )
    >>> browse (ảnh trong computer của chị)
    >>> resize (kích cỡ chị mún post: thường thì mọi người hay chọn size 640 x 480)
    >>>start upload. Sau đó nó hiện lên cái quái gì á, chị đừng để ý, nhưng cái quái đó có cái hình của mình>> nhấp chuột vô cái hình của mình
    >>>Hình sẽ hiện rõ lên và có phần "Links to share this image"
    >>>Copy code phần Direct>>>dán vào bài trả lời.
    Hết!.
    Phần trả lời trên nhà mình thường mình chỉ ghi chữ thì hg có gì, nếu muốn post hình thì chị nhớ insert image (biểu tượng hình tam giác có cái vàng vàng trên phần định dạng á), nó hiện ra [I](đoạn code để ở đây nì nì)[/I] [img] (chị click vào giữa 2 chữ [img] đó rùi copy code qua)
    Hix, em gà lắm, chỉ biết mỗi cách này thui ah ^_^
    Chị Koolpix làm sao làm nhớ post hình cho emmmmm nhaaaaa. hay chị lưu hình vào trang web riêng nào đó rùi share link cho cả nhà -->cách easy nhất nà
    Được BuRiNunin sửa chữa / chuyển vào 11:06 ngày 16/07/2009
    Được BuRiNunin sửa chữa / chuyển vào 11:24 ngày 16/07/2009
    Được BuRiNunin sửa chữa / chuyển vào 11:29 ngày 16/07/2009
  6. moonbear

moonbear Thành viên mới

@Hermionne: Hình của em xinh quá, bên Casta trang điểm đẹp đó! Chụp hình xong thì khỏe rùi. Chừng nào có hình nhớ share cho mọi người ngắm nghía nha!
  7. TTSweet

TTSweet Thành viên mới

Hình nàng Hermione xinh quá ta, kiểu tóc vấn cao hợp với m ghê hen. Nôn xem hình của m nè, hihi.
  8. annavuu

annavuu Thành viên mới

Trời nhà mình lên tầng và trang lẹ quá. ko kịp trang đầu rùi.
    To seisei: áo đẹp quá, tòan mấy mẫu Na thích.
    To CBS: Na thấy papa khó tới đâu cũng ko thể vô lý đc, thật ra chọn ngày cưới chỉ là chọn 1 ngày tốt ít gặp trục trặc trong ngày thui. Nói thật ra bảo coi để hợp với cd và cr (mai mốt tốt vận về sau, hay trăm năm đầu bạc...) tòan là ko có căn cứ thui. chuyện tương lai ko ai biết đc mà huống hồ mấy ng coi theo sách, nhiều ng cũng coi ngày kỹ lắm luôn mà về sau cũng làm ăn ko đc, li dị tùm lum... CBS có thể thuyết phục papa đám cưới là chuyện vui và cũng là khởi đầu cuộc sống gia đình của CBS thui, mong papa đừng cứng quá để còn giữ lại ý nghĩa ngày vui thật sự.Na nói chỉ là có ý an ủi CBS thui, nhưng ko biết có an ủi đc ko, vì Na ko biết nói lắm, có gì CBS đừng giận nha.
    To moon: nhớ giữ sức khỏe nha, nếu ho nhiều quá ko hết thì có tính chuyển qua uống thuốc bắc ko? Na cũng mới trị cho hết ho nè (ho lâu mà ho như bị ho lao vậy đó). Hihi quên nữa hình chụp của moon dễ thương quá (CD xinh tươi ghê, cr cũng toe tóec cười). Nhìn thấy rất là vui và hạnh phúc.
    To c heo: nhớ giữ giọng và uống nước chanh muối cho đỡ tắc tiếng nha c, tuần sau là cứoi rùi c iu.
  9. BuRiNunin

BuRiNunin Thành viên mới

Hix, bắt đền Seisei, huhu, thèm chảy nước miếng nè, tối về mơ mộng về "ẻm" ngủ không được nữa cho coi . Mẫu này xinh ghia á, xinh ơi là xinh, thường thì áo Châu Âu cúp ngực ngang ko ah, hổng có bo theo cúp ngực giống mẫu này , Sweet biết tiệm nào ở VN có kiểu giống như vầy ko? Giới thiệu cho Burin với!!!
    Được BuRiNunin sửa chữa / chuyển vào 12:31 ngày 16/07/2009
  10. BuRiNunin

BuRiNunin Thành viên mới

@Hermeonne: Nàng makeup lên xinh ghê á . Chụp ở Casta muh được anh Long chụp luôn thì còn gì bằng, anh Long chụp đẹp lắm á, các thành viên vnphoto cũng đánh giá cao bác snack_eyes này muh, mà sao deal được anh Long chụp hay vậy, Herme chia sẻ với!!! Vì bình thường lên tiệm Casta họ nói thợ chụp ko ah , anh Long bz nên ít chụp lắm, chừng nào cỡ hình 30x40 hoặc album 12T trở lên anh Long mới chụp thui, hg biết đúng ko nữa