1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cưới ở Sài Gòn (Tầng 12) - Lịch off trang 64 -

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi seisei85, 15/07/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. seisei85

seisei85 Thành viên mới

Huhu, ko nói lại đc, nó nói tuyệt đối ko đc. 2 vc ngồi xem mấy cái thiệp của nó, sei chẳng thấy đẹp gì cả. Nhưng ax cũng ko kiên quyết, nói là "Tại em có "ác cảm" thui, chứ thiệp cũng được mà!". Hic, chán ghê...
    Trà ơi, phải "hung dữ" cỡ nào thì mới nói lại đc vậy?!?
    Hôm nay lấy thực đơn mới, may quá, giá từ năm ngoái tới giờ hổng tăng gì hết. Vậy cũng yên tâm, Sinh Đôi cái khoản này mình yên tâm vì nghe nói năm 2008 "bão giá" mà nó cũng ko tăng giá thêm nhiều như những nhà hàng khác.
    Cả ngày trời, 2 vc đi xem nội thất. Review vài điểm như sau:
    Hoàng Anh Gia Lai: ko mắc như mình nghĩ, 1 cái giường gỗ xoan đào giá khoảng 5.7tr, tủ xoan đào tầm 12-14tr, bàn phấn xoan đào rất đẹp có 2-2.5tr. Mỗi tội, ít mẫu có sẵn, để order cái mới thì mất ... hơn 2 tháng. Hic, vậy còn làm ăn gì nữa, chẳng lẽ đến đám cưới mà còn chưa có giường, tủ sao trời.
    Việt Phú Hưng (Nguyễn Thị Thập - Quận 7, chị Vidu giới thiệu): giá ko rẻ hơn Hoàng Anh, cũng tầm 5.7 đến 6 triệu gỗ xoan đào (nhưng nhân viên bảo chỉ là những khung chính bằng xoan đào, còn những tấm gỗ ốp lớn là MDF. Ko biết bên Hoàng Anh có vậy ko, nhưng hỏi thì nhân viên cứ khăng khăng là toàn bộ bằng gỗ xoan đào, nhưng giá ngang nhau nên seisei nghĩ chắc cũng giống vậy). Nhưng mẫu ở chỗ này ko đc đẹp lắm.
    1 tiệm khác cũng trên Nguyễn Thị Thập: nó kêu đóng giường toàn bộ bằng gỗ xoan đào thì giá là 7tr, 10-2 tuần lấy. Thấy cũng đc vì cataloge có nhiều mẫu trẻ trung, nhưng ko thấy hàng thật, nên hơi khó biết.
    THT (Nguyễn Thị Minh Khai): gỗ sồi pha MDF tận hơn 8tr/ cái giường, mắc, kiểu già, ko đẹp.
    An Dương: mấy mẫu do nó sản xuất bằng MDF tất tần tật chỉ có 10-13tr bao gồm giường, táp, bàn phấn, tủ.
    Khu Lý Thái Tổ: toàn MDF, giá cũng cỡ cỡ An Dương.
    Tóm lại, thích Hoàng Anh nhất, nhưng 2 tháng thì nguy quá, ngày mai tiếp tục xem tiếp...
  2. trasuaxinh

trasuaxinh Thành viên mới

Ủa? vậy là đã ghé SĐ rùi đó hả?Tức ghê,nghĩ wài mà ko nhớ ra ai đã rút lại được tiền Thiệp của SĐ?.
    Nếu vậy thì cứ nghĩ tiết kiệm thêm 1 khỏan để đi hunimun cho thêm fần hòanh tráng ?nghĩ dzị đi cho hết lăn tăn hén
    Seisei đi lấy thực đơn và giá chính thức cho tiệc cưới luôn ùi hả? SĐ làm sớm dzị? Bên ĐP của Trà thì trước 1 tháng thôi
    Trước giờ SĐ là ?ođi đầu? trong việc ?oKo đảm bảo giá sẽ tăng bi nhiu % cho tới tiệc cưới của mình? đó nhen?.
    Nhìu Cd ,,,nó ký HĐồnglà tăng 10% nhưng tới ngày cưới nó tăng hơn wá chời?fải bỏ cọc,tìm nhà hàng khác. Nó làm sai mà mình cãi ko lại luôn ớ
    Giờ giá của nó là ?ođụng nóc? rùi,còn tăng gi nữa? Chúc mừng Seiisei ko bị SĐ tăng giá nghe?
  3. Aliyah

Aliyah Thành viên mới

Vô đây khoe cả nhà, chiều nay Ali đi lấy áo dài ở chỗ chị Thu Thủy rồi, vui ghê luôn, vừa vặn mà ok lắm, may ngày 27 mà hôm nay ngày 1 là có rồi.
    Nhỏ bạn Ali đãi ở White Palace, cũng đc tặng thiệp cưới mà nó ko lấy, nó làm thiệp cắt lazer, 6500đ/cái, mà nói thiệt nha, cầm cái thiệp thấy cũng đẹp đẹp, mà Ali nghĩ tới cái cảnh ng ta bỏ tiền vô đó, bỏ vô lại thùng tiền chắc nặng lắm lắm, mà ng giữ thùng tiền là Ali nữa.
  4. rough_pearl

rough_pearl Thành viên mới

Seisei ui, lên CMC coi chưa kưng? Trên đó nhiều cửa hàng nội thất lắm . Chị đang chấm 1 bộ giường ngủ Hàn Quốc của Việt Khôi, nhìn thix lắm, ko quá mắc như mí bộ phòng ngủ Hàn Quốc mà chị bix, nhưng cũng cuộc hàng ko rẻ, hi hi đang lăn tăn ko bix có nên nhịn ăn để sắm bộ này ko . Bộ chị thix nà : http://www.sieuthidogo.com/htmls/index.php?mod=productdetail&productid=702 . Lên hình nhìn ko đẹp lắm đâu, nhưng nhìn ngòai thì chị rất thix. Hix, từ lúc thấy nó tòan mơ đến nó thui.
  5. lovable86

lovable86 Thành viên mới

Thợ lặn lâu rùi, thấy các chị 8 cũng mún nhảy vào lắm mà thấy nhà mình lên tầng vèo vèo nên chả bít nhảy vào từ đâu. Mới có mấy ngày ko vào mà e ngồi đọc miệt mài đến h mới xong. Lần này thì phải quyết tâm nhảy vào 8 bằng đc Em cũng sắp cưới rùi. 29/9 là đám hỏi, 8/10 cưới. Cả nhà cho e gia nhập với nhé
  6. kong119

kong119 Thành viên mới

Các chị ơi !!!
    Các chị có biết chỗ nào cho mướn áo Chú Rể không vậy các chị ? Em xin cám ơn các chị nhiều lắm
  7. hangvu1703

hangvu1703 Thành viên mới

@kong19 : e ui,áo CR mà e nói có phải là đồ vest k? Tiệm cho thuê áo cưới nào mà chẳng có e?
  8. mylan110

mylan110 Thành viên mới

Bạn ơi , ban may ao dài cách tân hả?vải ren có lót sử dụng dây kéo hay nút vậy bạn?giá bao nhiêu vậy bạn?
  9. trasuaxinh

trasuaxinh Thành viên mới

Giờ lo tập tạ để tới bữa đó vác thùng tiền mới nổi àh nha
    Hình áo dài đâu???Sao ko tự giác ta ơii?chờ ?olàm biện pháp mạnh? fải hôn?...hihihi
    Được trasuaxinh sửa chữa / chuyển vào 20:11 ngày 02/08/2009
  10. Pinokio_Vu

Pinokio_Vu Thành viên mới

---------------------------------------------------
    Bồ cưới rùi ah, hay may áo dài để mặc hôm ở Sheraton đấy.
    Đang có triển lãm cưới trên đường Lý Thường Kiệt đó. Bồ chuẩn bị cưới đến đâu roài. Im hơi lặng tiếng ghê ta.
    Nhận xét cá nhân là triển lãm này ko đa dạng kiểu dáng lắm.
    Have a nice weekend!
    Được Pinokio_Vu sửa chữa / chuyển vào 20:19 ngày 02/08/2009