1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cưới ở Sài Gòn (Tầng 12) - Lịch off trang 64 -

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi seisei85, 15/07/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. seisei85

seisei85 Thành viên mới

Chị Hermeonni: trang điểm vậy hổng có đậm lắm đâu chị, nhạt quá chụp hình ko đẹp đâu. Khuôn mặt chị Herme hơi bị "teen" ah nha . Dù bới tóc lên nhưng nhìn vẫn trẻ trung. Vụ các CR hay than mệt là thường xuyên luôn, bởi vậy nên trước khi chụp hình em đã làm 1 bài "tinh thần" cho CR của em, ko có được sớ rớ than mệt tiếng nào hết. Nhưng cuối cùng người mệt và đuối trước là ... em. Hic
    @chị Moon: em đi TSĩ học 1 tháng thui chị ơi, cuối tháng này em về rùi. về thôi, chứ ở đây cái gì cũng đắt, ngày nào cũng đi bộ 4-5 cây số, oải wa trời luôn. Chị đi chụp hình Nha Trang chắc đẹp lắm, có TG rảnh xem thêm nhiều góc chụp và thế tạo dáng, gửi cho anh gì đó chụp cho chị để có ý tưởng chụp nhiều hơn.
    @all: cái áo cưới em chụp đẹp ghê ha, nhưng giá kinh dị quá ah, em nghĩ kiểu này cũng ko khó lắm, có thể may được, quan trọng phải tìm đc chất liệu vải tương đối. Nhà mình ai mún xem kĩ hơn cái áo đó để may thì PM với em để em gửi file hình gốc nha, có độ phân giải tốt hơn.
  2. dontcha

dontcha Thành viên mới

Burin nàng hỡi ta thành thật xin lỗi nàng vì cái thất hứa của ta hix.hix.. tại vì, hum chủ nhật ta đi từ 10h sáng đến 4h rưỡi chiều xong lại 5h rưỡi đến 10h đêm nên ba mẹ ta giựn ta dữ lắm. Thêm trời mưa gió bão bùng ba mẹ ta thêm giựn đến nỗi sáng thứ 4 nàng Heo bắt gặp ta khi ta đang rón rén trốn mẹ ta leo lên taxi đi chơi nàng gọi điện hỏi ta đang hối hả đi đâu. Hix.xxhi.. ta sợ mẹ ta thấy được túm ta lôi vô nhà đó mà. Y như ăn trộm vậy! lúc đó mẹ ta mà kêu 1 cái là ta dừng hình lun. Nàng đợi chút mai em Q. giao hình cho ta, hơn 1 tuần luôn, ta cũng ko hối vì ta nghĩ hình ko đẹp.
    Hermie, xinh quá à! uhmm.. dontcha hôm tới tiệm cũng thấy mấy người cô dâu trang điểm tông giống Hermie, hồng hào trẻ khỏe. Dontcha thấy đẹp, Hermie thấy đẹp ko? Kim Tuyen trang điểm cho dontcha già câm, chú rể nhắc đến vụ trang điểm là hựn xương tủy. Rùi Hermie có chọn Casta cho trang điểm cưới cho Hermie ko? album của Hermie làm là bao xiền? người trang điểm cho Hermie là người cao cao phải hem? Hermie chia sẻ với mọi người đi.
    Koolpix hiện đại quá! dễ thương ghê. Nhẹ nhàng và đơn giản. Uhmm... sao kỳ hen, koolpix đám cưới sau đám hỏi của dontcha mà koolpix có hình em Q. rùi dontcha chưa có nữa Grrrrmmm...
    Mọi người phải giữ gìn sức khỏe đó nhé, nàng Moon phải lo chỉnh đống đi chứ cái vụ ho này hoài là ko ổn chút nào nè. Moon ngậm tắc với đường phèn đi. Sắp làm cô dâu rùi nè, đừng sợ đắng nữa.
    Seisei ui, thik nhất cái da mặt em nà hiihhi... áo may sắc sảo quá à, thik ghê vậy đó. Chắc để qua Úc rùi cũng book appointment đi thử mấy cái đầm coi sao. Haizzz...
  3. CoBeSay

CoBeSay Thành viên mới

To tất cả CD nhà mình :
    CBS rất rất cảm ơn và cảm động vì mọi người đã quan tâm và chia sẻ với mình. Thiệt là lúc đó rối quá chừng nên không biết kêu ai , chỉ có người trong cuộc mới hiểu mình nhất thôi Bây giờ đã bình tĩnh lại....
    Phewwwwwwww.... (thở một cái)
    1/ Đàm phán với gia đình : CBS đã nói chuyện với Ba , thì Ba giải thích vì người Việt Nam rất kiêng kỵ chuyện 2 chị em 1 nhà cưới cùng 1 năm với nhau (đáng lẽ năm 2009 có 1 người em cùng cha khác mẹ với CBS cưới nhưng she có problems nên phải delay qua sang năm 2010) . Ban đầu CBS cũng không để ý gì , nhưng bây giờ người lớn họ hàng ai cũng nói là không tốt cho cả hai đôi , thế nào cũng sẽ có 1 đôi không may mắn... Ui trời , nghe cũng hơi lo . Và bác lại xem ngày 31/12 quá tốt với tuổi hai đứa nên gia đình quyết định chọn ngày đó luôn là an toàn nhất ! Thêm nữa mời sát nhau quá không hay cho khách mời ( vì 2 đám cưới chỉ cách nhau có 2-3 tháng )
    --> Ý kiến của gia đình cũng không phải vô lý .
    2/ Nhõng nhẽo với AX : Vừa nghe là AX nhảy dựng tới nóc nhà ... huhu . Nhất định không chịu. Ban đầu AX cũng chìu cho CBS quyết định việc coi ngày nhưng bảo là tháng 2-4 thôi . Bi giờ quá đà, phải giả bộ nói ... hay là mình cưới sớm có 2 tháng thôi hà anh ... hic hic... có một tí thôi mà ! Với lại ngày 31/12 rất đẹp vì anh sẽ ko quên ngày Ngày 31/12 mình sẽ được nghỉ Tết để tha hồ ăn chơi với nhau.... Ngày 31/12 người ta sẽ... bắn pháo bông và trang trí không gian đường sá đẹp đẽ giùm mình ( oạch )..... Nói chung là 1 tá lý do "lẩu thập cẩm" coi AX có xiêu lòng không
    --> Cuối cùng cho AX 1 tuần suy nghĩ , như vậy là công bằng nhất !
    Nếu AX đồng ý thì AX sẽ thuyết phục ba mẹ AX bên kia, mình sẽ phụ và đồng thời vắt giò lên cổ chuẩn bị cho kịp. Còn AX ko chịu thì 2 đứa phải nói chuyện với Ba .
    Hồi hộp, khi nào có kết quả sẽ báo cho mọi người. Nhưng cũng không biết có phải 1 nhà gả 2 con gái cùng năm là xấu thật không ???
    Cảm ơn và yêu cả nhà CD mình lắm lắm........
  4. koolpix

koolpix Thành viên mới

Tại sao hỉ: Tại mình lấy raw file muh :D
  5. seisei85

seisei85 Thành viên mới

Chị ơi, theo người lớn thì như vậy ko tốt bởi 1 năm ko nên có 2 người ra đi, nếu anh trai chị lấy vợ và chị lấy chồng trong 1 năm thì ko sao vì có người đi và có người về, nhưng nhiều nhà con bắt là người đi thì đi trước, người về thì về sau nữa chứ. Còn nếu 1 năm 2 chị em cùng lấy chồng thì mọi người sợ người ta dèm pha là "gia đình này có vấn đề gì mà phải 1 năm đẩy 2 đứa con gái đi cùng lúc vậy?!?". hic
    Mọi thứ là duy tâm thôi chị ơi, đám cưới tự dưng sợ đủ thứ trên đời, nhiều cái mình nghe... thấy hơi nhảm, nhưng do tất cả mọi người đều nghĩ vậy nên mình cũng buộc phải làm theo.
    Em nghĩ là mọi việc sẽ "đàm phán" được hết, lúc trước em cũng đau đầu với vụ ngày này lắm. Sau khi 2 gia đình đã dạm ngõ thống nhất hết ngày tháng rùi thì tự dưng ba kiếm đâu ra 1 quyển sách về coi, nói ngày đó ko tốt, kêu mẹ em đi xem ngày lại. Hic, em tức điên lên, chỉ nói có 1 câu thôi "con không chấp nhận bất kì thay đổi nào khi mọi việc đã được thống nhất!", thế là ba em cũng im luôn. Em cũng hơi nóng, nhưng mà việc gì mềm mỏng thì mềm mỏng, chứ việc này em phải dứt khoát. Sau đó, em cũng chịu khó đọc lại quyển sách của ba và phát hiện ra là ba em đã hiểu sai về ngày, em cũng giải thích cho ba để ba yên tâm thôi.
    Chúc chị đàm phán với 2 nhà thành công nha, đây chỉ là bước khởi động thui. Mai mốt lấy xong còn tùm lum chuyện nữa. Đừng lung lay tinh thần. hihi
  6. CoBeSay

CoBeSay Thành viên mới

@ seisei : Em à , chị hỏi bạn bè thì nói chung người ta cũng bảo mình nếu ráng kiêng được thì nên kiêng .
    Một năm gả 2 đám cưới đều con trai hay trai - gái thì không sao , chứ 2 con gái là kỵ lắm , hình như là "mất" lộc cho nhà đó thì phải . Không biết phong tục này là của người Việt hay cả người Hoa , vì nếu vậy mình có thể thuyết phục ba má chồng một chút .
    Tự nhiên giờ lại sinh ra vụ này nữa ! Chưa gì mà đã thấy núi cao
  7. BuRiNunin

BuRiNunin Thành viên mới

Úi, thui tiu, huhu, chị hangvu lên xe bông chung ngày dzí mình, chị Bích thì có 1 ah, sao giờ ta???
    @koolpix: dìm hàng nha, hix, Burin tham ghê á, coi mấy tấm vẫn chưa thấy đã , cô dâu nhẹ nhàng trẻ trung hiện đại và thanh thoát lắm . Chúc mừng chị nhé !!!
  8. BuRiNunin

BuRiNunin Thành viên mới

Hì, giống ông bụt hiện ra phân trần với Tấm quá ^_^ . Không sao, lần sau có dịp nhớ cho em xem hình là em hít giựn lìn ah + khuyến mãi 1 ly sinh tố lại càng yêu thêm
    @CoBeSay: seisei nói chính xác đó chị, không thể gả cùng lúc 2 người con trong 1 năm đâu ợ , mấy chuyện kiêng cử này thì thà tin có còn hơn ko chị nhỉ. Cả 1 gia đình ở Mỹ về, hix, thuyết phục cũng khó lắm, huhu em chẳng biết làm sao lun ......"núi" cao thật, cố lên chị nhé !!!!
  9. koolpix

koolpix Thành viên mới

kakaka. Tội nghiệp. Vì chị Bích mà có thể xảy ra "huynh đệ tương tàn" :P
    híhí. Nghe khen mà nở bung mũi :P upload hình lên Facebook nhìu lắm. Hem có dìm hàng đâu á. Có trên FB thì tớ share choa :D
    [/quote]
    Úi, thui tiu, huhu, chị hangvu lên xe bông chung ngày dzí mình, chị Bích thì có 1 ah, sao giờ ta???
    @koolpix: dìm hàng nha, hix, Burin tham ghê á, coi mấy tấm vẫn chưa thấy đã , cô dâu nhẹ nhàng trẻ trung hiện đại và thanh thoát lắm . Chúc mừng chị nhé !!!
    [/quote]
  10. thachthao08

thachthao08 Thành viên mới

@ hermionne : Ao dài bạn đẹp quá có thể tư vấn cho mình mua vải và may ở đâu không bạn.Hết bao nhiêu tiền cả bộ vậy