1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cưới ở Sài Gòn (Tầng 12) - Lịch off trang 64 -

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi seisei85, 15/07/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Zenny2507

Zenny2507 Thành viên mới

Ah thông báo cho nhà mình ai cần học giáo lý hôn nhân có thể ghé nhà thờ Thái Hoà trên đường CMT8 học. Cha rất hiền, hiểu tâm lý. Mỗi bài giảng sẽ là kinh nghiệm cha đúc kết được trong cuộc sống ko phải dạng lý thuyết suôn nên học rất thoải mái.. Chỉ cần học 60 buổi là được, nếu ai gấp học 30 buổi cha thấy có thiện chí học cũng cấp bằng cho lun á
  2. TTSweet

TTSweet Thành viên mới

Tội nghiệp Crystal quá, đúng là tuần trước đang bị áp thấp nhiệt đới, mưa gió tưng bừng luôn mà. Theo đúng lịch thì thứ 2 vừa rồi là Sweet chụp hình đó, nhưng thay mưa gió ghê quá nên dời lại CN tuần này nè. Thời tiết đóng vai trò quan trọng lắm á, hôm chụp hình mà mưa là mình upset là chắc luôn. Chia buồn cùng nàng. Nhưng Crystal đừng lo, photographer sẽ phù phép để album của nàng long lanh mà, nàng cứ vui vẻ lên, đi off với nhà mình nhiều nhiều là sẽ relax lien hà, hihi .
    Chúc mọi việc luôn suôn sẻ và thuận lợi cho các cô dâu nhà mình nha.
  3. TTSweet

TTSweet Thành viên mới

Ui, cám ơn Zenny nhiều lắm, Sweet đang khổ sở với việc học giáo lý lắm đây. Ban đầu anh xã Sweet học tân tòng ở nhà thờ dòng chúa cứu thế nhưng ở đó học lâu quá, 4, 5 tháng gì mới xong, mà anh xã Sweet bận rộn công việc tùm lum ko có sức học nên bỏ rồi. Sweet đang tìm nhà thờ nào cha dễ 1 chút, dạy nhanh nhanh thì anh xã Sweet mới học nổi. Zenny chỉ cụ thể địa chỉ của nhà thờ Thái Hòa dùm Sweet với. Thanks nàng nhiều lắm
  4. kong119

kong119 Thành viên mới

Các chị ơi !!
    Hiện nay em còn phân vân chỗ chụp hình quá ...Giữa Caro và Hoàng Long không biết chọn ai đây....
    Em thích những cảnh có sông nước ( như đứng trên cầu hoặc trên bè hoặc trên thuyền giữa hồ sen ) ở Bình Quới
    Em đã ghé bên Caro thì anh ấy nói..những cảnh đó anh chưa chụp ...Nên còn lăng tăng quá ....
    Chị nào đã từng chụp ở Bình Quới do Hoàng Long Casta chụp thì cho em ý kiến với các chị
  5. trasuaxinh

trasuaxinh Thành viên mới

@ chị Zenny : c ui,nhà thờ Thái Hòa hay Chí hòa hả c? Em chưa nghe tên NT Thái Hòa hết á. Khu CMT8 thì có nhà thờ Chí Hòa - Số 149 Bành Văn Trân, phường 7, quận Tân Bình, Tp. HCM (Ngay chỗ Giày Hồng Thạnh ?" CMT8 ?" là đầu đường BVTrân)
    Ko biết đó có fải NT mà chị nói ko?
    @ Sweet : Tui tưởng mình tui là ?osuper man??ai dè bạn V còn dữ dằn hơn luôn?Giờ chưa học GL nữa hẻ? Kịp hok đó?
    Chúc bạn iu ngày mai chụp hình ?odung dăng dung dẻ? nha?
    Được trasuaxinh sửa chữa / chuyển vào 23:34 ngày 08/08/2009
  6. haiauxanh

haiauxanh Thành viên mới

Cảm ơn seisei về dzụ thủ tục đám hỏi đám cưới nha, đọc xong mới biết là có lắm thủ tục như vậy đó, HAX cũng ko có làm đám hỏi, gia đình 2 bên đồng ý cho túm gọn rùi nên thấy cũng bớt việc, nhưng cái khoản thủ tục gì ấy mà hok có "bản nháp" thì quả là cũng hơi lo lo nhỉ. Vc HAX tay chân cũng lúng túng lắm, cái dzụ xé quả cau mà hok đc cảnh báo trước chắc cũng dám ... bay lun trái cau đi lắm ah. Mama của HAX cũng nhắc nhở 2 đứa lúc trao nhẫn cưới, phải cầm cho cẩn thận, ko nên làm rơi nhẫn trong lúc chưa đeo nhẫn cho nhau, như vậy cũng ko tốt lắm.
    @Trà: thiệp Khải Minh đẳng cấp cao hơn cả Tường Nguyên lun ah? Eo ôi,thế thì chẳng dám mó tơi KM đâu, chắc chạy qua TL ngắm nghía hỏi han là đc gòi, bữa giờ tậu giày dép váy áo cũng thâm hụt khá khá ngân sách òi, nên giờ phải chi li tính toán coi tiết kiệm đc khoản nào hay khoản ấy đặng bù lại chỗ thâm hụt í.
    @Crystal: bữa nào đi off với nhà mình nhé, có mang hình theo thì cho HAX xem ké với nhé. HAX cũng dụ khị ox chụp thợ freelance mà ox hok chịu, bảo chụp thợ cho lành.
    @All: nhà mình ơi, HAX ko có chụp hình ở chỗ anh Hoàng Caro, nhưng muốn book chị Ngân đến nhà trang điểm rước dâu và đặt bó hoa cầm tay, liệu chị Ngân có làm ko? hay chị í chỉ làm cho CD nào chụp hình với anh Hoàng thôi ???
    @TTSweet: cảm ơn Sweet đã khen đôi giày của HAX nha, nhờ Sweet mà HAX mới biết tiệm E&E để tìm giày đó chứ. HAX lựa giày cũng ko đặt tiêu chí model lên đầu đâu, HAX chủ yếu là chọn đôi giày nào ko làm đau chân và quan trọng là bước đi phải vững vàng. May mắn nên vớ đc đôi này đáp ứng đc tiêu chí của mình và dáng giày cũng đẹp nữa, giờ ngắm đôi giày vẫn còn thấy sung sướng nè.
    ah, HAX xem đc hình Sweet post lên rồi, bận mấy mẫu áo này chắc sẽ thấy mình cao hơn chút, hihihi... HAX lùn nên mẫu áo nào giúp kéo dài người ra đc là HAX khoái ah
    T7 tuần sau là ngày 15/8 đó hả? OK, off giờ nào, địa điểm ở đâu thì hú HAX với nha, đi gặp chị heome để tăm tia dzụ cổng hoa tươi nữa.
  7. trasuaxinh

Theo c biết thì A.Hòang Caro có chụp ở Bình Quới rùi mà em?cũng có sông nước như em muốn nữa mà
    Em đã tìm ra tiệm Thu Thủy chưa? Lúc em gọi thì c đang busy wá nên ko nchuyện dzí em lâu được
  8. seisei85

seisei85 Thành viên mới

Ngồi resize hình mệt nghỉ, seisei mới post được 30 tấm streetlife lên facebook nè.
    http://www.facebook.com/e***picture.php?success=1#/album.php?aid=114556&id=621752045
    Nhà mình xem đừng post lại nha, vài bữa seisei sẽ xoá link đi àh.
    Bữa sau rảnh ngồi resize hình post tiếp hình ở Phú Mỹ Hưng và bảo tàng, album layout nữa.
    @kong: chọn ở đâu thì tuỳ bạn thui. Nguyễn Long thì pro rùi, ảnh chụp rất đẹp. Nếu bạn muốn chọn biện pháp an toàn thì nên chọn bên nào đã từng chụp cảnh đó như bạn mong muốn. Và bạn cũng nên xác định style của bạn rùi hãy chọn studio. Caro thì đơn giản, dễ thương, tự nhiên, ko cầu kì, ko hoành tráng quá; còn Nguyễn Long thì hoành tráng hơn, "art" hơn 1 chút. bạn nên xem hình thật của CD & CR, đừng nên xem hình của người mẫu. Xem để coi có thích và có tình cảm với tấm hình hay ko (theo seisei thì cái này là quan trọng nhất đó, vì mình thấy các CD thường quá chú trọng trang điểm, áo cưới nhiều quá mà quên đi cái thần và tình cảm trong hình, mấy chục năm sau con chúng ta nhìn lại hình chỉ sẽ khen là "ba mẹ tình củm quá", chứ chắc ko khen là áo cưới hay trang điểm đẹp quá đâu vì lúc đó những thứ như bi giờ lại là quá lỗi thời rùi).
    Bên wtt seisei thấy có đăng hình của Casta khá là nhiều, bữa xem đc cái link hình cưới của bạn Trà sữa chụp hình ở Casta (post trên wtt), mà giờ tìm hoài tìm ko thấy, chẳng nhớ ở đâu. Chắc hỏi lại TSX.
    http://www.webtretho.com/forum/showthread.php?t=264209&page=4
  9. trasuaxinh

Tường Nguyên thiệp cũng đẹp mà được cái?giá cao đó chị? Em ko để ý tới nó vì chị Jen nhà mình từng bị problem với nó ùi. Em cho dzô ?oblack list? luôn cho nhẹ đầu
    Khải Minh là đứng đầu danh sách ?oThiệp Tây nhìn sang? .
    Thiệp Ý Tưởng thì ?<chị nhớ kỹ nhá>?chuyên gia copy mẫu thiệp trên mạng rồi bẩu là ?othiết kế riêng?. 1 cái thiệp mừi mấy ngàn mà chưa tính tiền dây ribbon và bao thư cho mỗi thiệp nữa
  10. trasuaxinh

Chị Mooniukem chưa public địa chỉ chỗ này bao giờ hết S ơi?Chị chỉ nói là ?o Moon biết chỗ?dzầy?dzầy?Ai cần thì Moon PM cho hén? S tìm hok ra là đúng òi
    S cứ gọi theo số đtdd mà chị Mooniukem cho rùi hỏi đ/chỉ
    Hôm nay,ax của Trà nói ?oCD-CR mặc áo dài mà đội bưng wả Nam mặc Sơmi-quần tây thì có kỳ ko em? ?o?Trà cũng ngớ người luôn tại vì chưa bao giờ Trà nghĩ cho đổi bưng quả Nam mặc áo dài hết áh. Áo dài Nam đi thuê thì hỏng có cái nào đẹp hết
    Hok biết như vậy có kỳ ko ha?