1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cưới ở Sài Gòn (Tầng 14)-List cưới trang 1

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi smiling84, 08/12/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. smiling84

smiling84 Thành viên mới

Cưới ở Sài Gòn (Tầng 14)-List cưới trang 1

Chào mừng mọi người tới nhà mới của "Cưới ở Sài Gòn". Chúc cho nhà mình sẽ cao thiệt cao và thật vững chắc
    Nhà cũ nè
    Tầng 13:
    http://ttvnol.com/forum/HanhphucGiadinh/1200668/trang-1.ttvn
    Tầng 12 : http://ttvnol.com/forum/HanhphucGiadinh/1186251.ttvn
    Tầng 11 : http://ttvnol.com/forum/HanhphucGiadinh/1175392/trang-1.ttvn
    Tầng 10 : http://ttvnol.com/forum/HanhphucGiadinh/1158683/trang-1.ttvn

P/S: Mong là mình mở hàng mát tay như TSX, hihihi
  2. smiling84

smiling84 Thành viên mới

List cưới của các CD xinh đẹp đây, chúc các CD thật hạnh phúc
    **Tháng 12
    06-12: Trasuaxinh (tất tần tật ?rước dâu + Lễ nhà thờ + tiệc tối)
    10-12: BuRiNuNin (đám hỏi)
    12-12: Chocolate84
    24-12: nhocxanh (đàn gái)
    25-12: nhocxanh (rước dâu)
    27-12: Cherub
    **Tháng 01/2010
    02-01: moonlee456 + Crystal91104 (nhà gái)
    03-01: Khanhfipo + Laobeo + Crystal91104 (nhà trai)
    16-01 Hangvu + BuRiNuNin + phuongdnn (rước dâu)
    17-01: phuongdnn (đãi tiệc)
    24-01: enfa2003
    25-01: picasa84 (đám hỏi)
    31-01: smiling84 (rước dâu+đãi tiệc)
    **Tháng 02/2010
    03/02 : Bien xanh2005
    **Tháng 03/2010
    Mushroom2301
    Mọi người update thêm vô nha
    @picasa84: mình lanh chanh update ngày đám hỏi của H, 25/1 đúng ko H? H update ngày cưới vô nha
  3. seisei85

seisei85 Thành viên mới

Chúc mừng nhà mình tầng mới.
    Sáng giờ ko dám mở tầng, muốn đợi CD sắp cưới mở tầng cho nó hên.
    Được seisei85 sửa chữa / chuyển vào 13:23 ngày 08/12/2009
  4. seisei85

seisei85 Thành viên mới

Em post lại danh sách off chiều tối nay:
    1, xk
    2, Moon
    3, vidu
    4, Lovable
    5, Seisei
    6, nhocxanh
    7. Sweet
    Địa điểm tập 1: quán ốc Cười 213 Tô Hiến Thành
    Thời gian: 6 giờ.
    Địa điểm tập 2: Cafe Đông Hồ
    Nàng nào tham gia thêm nhớ đăng kí nha!
  5. picasa84

picasa84 Thành viên mới

Thanks smiling84 đã update ngày đám hỏi cho mình, chính xác roài đóa.
    Tối hôm qua mới dẫn bố mẹ qua nhà zai chơi cho biết nhà nhân tiện bàn thêm 1 số chuyện cho đám cưới và đám hỏi.
    Mọi việc tè le hết cả lên, tự nhiên cao hứng sao bố mình bảo ngày cưới (mà mình và mẹ chồng đã thống nhất) không đẹp nên dời sang ngày khác. Nếu ngày đó đã đặt nhà hàng rồi thì không sao, giữ nguyên còn chọn ngày khác đèm đẹp làm lễ rước dâu. Bố chồng chẳng hiểu sao lúc đó hưởng ứng nhiệt liệt thế là bố vợ làm tới.
    Đang chờ bố vợ xem ngày và giờ rước dâu, giờ làm đám hỏi đây. Còn ngày đãi tiệc vẫn mông lung, rồi còn vụ nhà hàng Sinh Đôi nữa chớ, hôm qua nghe lén thấy các cụ thảo luận với nhau là xa quá. CD ở GV, CR ở TB nên kiếm cái nhà hàng nào gần gần thôi.
    :(( Nghe xong mà khóc muốn ngập lụt lần nữa, hôm qua anh xã lại đi học mãi mới mò về, mà chắc về 2 đứa cũng k dám ý kiến ý cò gì hết.
    Buồn, chán từ sáng tới giờ k muốn mần gì nữa nè.
  6. CoBeSay

CoBeSay Thành viên mới

Ráng đăng ký 1 chỗ đi off chiều nay với chị em để 8888 cho biết mặt nhau , nhưng chắc tăng 2 mới chui vô được vì công ty event bên bày toàn 6h30 mới ra không hà, vượt qua "bát quái trận lô cốt" và xe nữa thì cũng hơi lâu.
    @ seisei ui, em PM cho chị số fone để có gì chị alô em nha, trên này chị chỉ có chơi với nàng Heomemummim thưở hàn vi thôi mà chắc chị ta đang quấn quýt bên chồng rùi.
    @ Chị moon : Kiểu này em cũng chọn Kiệt chụp cho em quá ! Nhưng coi tình tình book sớm cho chắc. Bạn Kiệt lần đầu chụp mà em thấy hình chị hông thua gì thợ chính đâu.
    Thông báo tin mừng là CBS đã lựa xong nhà hàng. Sau một thời gian loay hoay xa xôi thất vọng, thì nhà hàng ngay sát công ty mình cũng chẳng xa lạ gì, là GALA ROYAL Vàng Son - Mạc Đĩnh Chi. Lý do lựa chọn rất thuyết phục :
    + Vừa tới cửa, nhân viên nào cũng chào mình rất lịch sự , từ anh giữ xe cho tới nhân viên dọn phòng.
    + Sảnh cưới thì quá là vừa ý không còn gì lăn tăn. Design và màu đều chuẩn, đèn chùm pha lê, bày bàn tiệc rất art. Bàn ký tên đẹp. Sảnh có hoa tươi.
    + Ngoài ra ở đây tổ chức đã chuyên nghiệp về tiệc cưới nên tất cả phần lễ mình rất hài lòng.
    + GIÁ CẢ : hihi, khúc này quan trọng. Chị nhân viên tươi cười nói, vì họ đang làm Khuyến mãi để full sảnh cả tuần, CBS cưới ngày thường (thứ 2 - thứ 5) nên giá tiệc giảm 40% ............... Sướng !! Thay vì 4,8tr như cuối tuần. Mà giá này gồm tất tần tật.... ( Vũ công, Projector, Bánh.... kể cả thức uống có bia Heineiken hoặc Tiger) Không charge gì nữa ngoài 10% VAT .
    Họ cam kết chất lượng tiệc đảm bảo không khác gì với cuối tuần. CBS còn cẩn thận hỏi về MC (vì CBS đi ăn cưới ghét nhất là gặp các MC rất "sến") thì chị ấy trả lời "Chị yên tâm. MC bên em có 2 Nữ + 2 Nam của kênh HTV (tên gì CBS quên), nên chị có thể chọn người nào chị muốn."
    Lúc sắp về cổ còn hỏi "Chị làm bên Event phải không ?" , sao biết hay vậy trời "tại em thấy cách hỏi của chị và ở đây đặc biệt nhiều người làm bên Event chọn đãi tiệc".... Hờ, nói trúng chỗ thích của khách hàng, kiểu này thì khách hàng chắc chắn là quá hài lòng.
    Chắc tại mình cũng ham ngọt. Nhưng về kể oxa nghe oxa khen mình quá trời vì vợ saving được $$ đãi tiệc dưới ngân sách dự trù nhiều.

Vui quá, phải đi ăn mừng mới được.....
  7. moonbear

moonbear Thành viên mới

Chúc mừng nhà mới, chúc các CD và "cựu" CD lúc nào cũng xinh đẹp và hạnh phúc!
    @Picasa: Nếu em vẫn muốn cưới đúng ngày như đã định thì nói ax về "vận động hành lang" đi, mỗi người vận động gia đình mỗi bên thì sẽ ổn mà. Chị lúc còn vài tháng nữa cưới MC cũng bảo bác ở ngoài Bắc đi coi ngày nói cưới ngày 10/10 (âm lịch) tốt hơn ngày 5/10, rồi còn bảo nhà hàng đặt rồi thì cứ đãi tiệc trước rồi rước dâu sau. Chị & ax phải lựa lời thuyết phục MC, cuối cùng thì cũng êm thấm. Em đừng chán nản nhen. Từ lúc chuẩn bị tới lúc cưới còn nhiều vấn đề phát sinh lắm, phải bình tĩnh cùng với ax giải quyết nha! Chúc em mọi chuyện như ý!
    @CBS: Đãi tiệc cưới ở Vàng Son thì hơi bị đẹp rôi, giá vậy cũng ổn nữa. Vậy là coi như đã hoàn thành 1 việc quan trọng rồi hen! Ừa, nếu em muôn đặt Kietdc thì đặt sớm, ko lại bị đụng sô. Thật ra rotmongtoi chưa chụp hình phóng sự thôi nhưng cũng đã chụp hình album cưới và chụp ảnh các thể loại khác nhiều, chị và ax cũng ngâm kíu qua hình do rotmongtoi chụp nên mới dám "hi sinh" làm chuột bạch đó chứ. Đặc biệt là làm việc với mấy người người này (kietdc hay rotmongtoi) đều rất nice ko hề có "chảnh" gì hết nên chị thích.
  8. picasa84

picasa84 Thành viên mới

Cảm ơn chị moonbear nha!
    Hic ... em cũng đang cố vận động hành lang papa nhà em đây, cụ nổi tiếng bảo thủ và nguyên tắc. Giờ cái gì cũng mong manh trước mặt em hết á, không dám nói trước gì luôn.
  9. hermeonne

hermeonne Thành viên mới

Chúc mừng nhà mới nha, chúc bạn chủ topic mới mở hàng thật xôm và nhà mình ngày càng rộn rã.
    Tuy Hermeonne đã xong đám cưới rùi nhưng lâu lâu vẫn vào đây hóng hớt một xíu góp vui cho cả nhà
    Chúc các cô dâu sắp tới thật lộng lẫy và xinh tươi
  10. seisei85

seisei85 Thành viên mới

chúc mừng chị nha! Tìm được nhà hàng đẹp mà giá lại quá okie. Em đã PM số đt của em và chị Moonbear cho chị. Có gì chị gọi chị Moon chắc ăn hơn vì em lúc đó cũng đang lon ton ngoài đường.