1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cưới ở Sài Gòn (Tầng 14)-List cưới trang 1

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi smiling84, 08/12/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bollybi

bollybi Thành viên mới

2. Zenny2507

Zenny2507 Thành viên mới

3. bollybi

bollybi Thành viên mới

Càm ơn Zenny nhì?u nha ! VẶy mì?nh sèf lĂn trươ?ng xin phèp trước , xin 'ược ngà?y rĂ?i mì?nh mới Ắn 'ình ngà?y với anh Hoà?ng ! vẶy cho chf́c fn ! Cò?n ào cưới thì? mì?nh 'ang si nghìf ko biẮt nĂn may hay thuĂ nưfa ! thĂi cứ tư? tư? vẶy ! Ào 'ò là? ào chùp hì?nh cua Zenny dung ko !
  4. gaconxinhdep

gaconxinhdep Thành viên mới

Thân chào cả nhà.
    Mình là cựu thành viên từng tham gia tầng đầu tiên của Cưới ở Sài Gòn, nhờ room này mà mình đã chuẩn bị và tổ chức cho ngày trọng đại tương đối là hài lòng. Sau hơn 3 năm sống chung với nhau, hiện giờ gia đình nhỏ của mình đã có 1 bé trai đáng iu.
    Giờ mình quay lại đây nhờ các CD tư vấn và cập nhật dùm mình list mới của các nhà hàng và các dịch vụ kèm theo cho thằng em trai (em của mình sắp cưới vợ mà nó và vợ nó không biết nhiều lắm cứ đi hỏi mình hoài). Nhà hàng mà em mình muốn đãi có giá bàn từ 2tr5 đến 3tr. Hồi trước, mình chụp hình ở Trần Anh Ba trên đường CMT8 giờ chuyển đâu mất tiêu rồi. Rất mong các CD giúp đỡ (giờ mình lúa lắm )
    Cám ơn và chúc vui nhé.
    GCXD
  5. seisei85

seisei85 Thành viên mới

Hi chị, nhớ ngày nào em đi kiếm cái studio Trần Anh Ba quá trời mà ko thấy, quả thật là nó đã đóng cửa lâu rùi chị ạ.
    Em giờ cũng ko update đc lắm tình hình giá cả nhà hàng đâu. Nhưng em nghĩ nếu mức giá từ 2.5-3tr thì chị có thể tham khảo 1 số nhà hàng sau:
    Địa chỉ quen thuộc: Đông Phương, Tân Sơn Nhất, Phúc Khang An, khách sạn Victoria, Honey Moon (cao ốc Hoàng Diệu), Lido (Trần Hưng Đạo), Quốc Thanh, Thủy Tạ Đầm Sen...
    Địa chỉ mới: nhà hàng Him Lam (em đi ăn tiệc ở đây thấy cũng được, có điều đường đến hơi lạ 1 chút thui), nhà hàng Aqua Palace Wedding, nhà hàng Bạch Kim.
    Còn những thứ khác thì dịch vụ giờ cũng quá nhiều, chẳng bít tư vấn sao cho chị nữa. Có thể chị tham khảo bên wtt sẽ nhiều thông tin hơn, vì ttvn ko cho lập topic rộng rãi như wtt nên nhiều khi rất khó tìm những nội dung cần thiết cho các CD. Thui, nói ít thui, kẻo mod khóa nick vì PR cho web khác thì tiêu.
  6. meoxxx

meoxxx Thành viên mới

@ Smilling: " Cưới ở SG" mà đọc gần hết mấy chục trang nhà mình tìm kiếm lại thông tin đuối quá trời. Đọc lại cũng dc 4 tầng nhà cũ rồi mà em sợ lâu năm rồi thông tin bị sai lệch. Hix
    @ Chị Trà " chuyên gia áo dài" Cho em hỏi: Áo dài chỗ chị Thủy giá may bay giờ là bao nhiu ah? em hok biết phải mua vải như thế nào nữa. Nào giờ ít may áo dài lắm. Chị Thủy có bán vải luôn ko? Hay nhờ chị ấy tư vấn có dc ko? 2 tháng nữa là đám hỏi. Em đặt may từ bây giờ có sớm ko ( e sợ mặc ko vừa)
    Thks
  7. gaconxinhdep

gaconxinhdep Thành viên mới

hihi, cám ơn bạn nhiều nhé. Thằng em mình vừa mới đặt tiệc ở nhà hàng Him Lam vì nó thích cái view buổi tối đẹp, còn thức ăn thì chưa biết thế nào nữa. Bạn cho mình ý kiến xíu nha. Thanks.
  8. seisei85

seisei85 Thành viên mới

Em mới đi ăn cưới ở Him Lam ngày hôm qua, đây là lần thứ 2. Nhưng mà ấn tượng ko tốt lắm. Vì đám tổ chức ở sảnh lầu 1, em bị nhét ngồi vô trong kẹt, ko thấy sân khấu, ko thấy CDCR, cũng ko có màn chiếu, đã vậy rùi còn nóng kinh hoàng vì máy lạnh chạy quá yếu (nghe nói là do cúp điện , phải chạy máy phát). Buổi tối view đẹp nhưng mà khách mời cũng ko chú ý ra ngoài đc. Đám lần đầu em đi đãi ở sảnh trệt thì okie hơn, sảnh rộng, ko cột, còn thấy đc sân khấu.
    Về thức ăn thì có vài 2 món là dở nhất: món gân bò, gân heo gì đó (dai ko cắn nổi) và món thứ 2 là món thịt heo nướng giấy bạc (nguội ngắt). các món ăn okie: khai vị gì có loại nấm lạ lạ ăn cũng khá ngon, cá chẽm hấp, lẩu.
    Tóm lại, nếu em trai chị đã đặt ở đây rùi thì lưu ý đừng xếp bàn cho khách vào chỗ hốc bên cạnh cánh gà sân khấu (sảng lầu 1), thứ 2 là chọn món thì tránh xa 2 món em vừa nói. Em ko có thấy cái thực đơn đâu hết nên phải diễn tả thức ăn lại vậy vì ko bít tên món. Thứ ba là chọn sảnh thóang 1 chút, ví dụ nhà hàng nó kêu sảnh này đãi đc 40 bàn thì mình chọn và đãi 30 bàn thui thì sẽ đẹp và thoáng. Thứ 4 là khi mời thiệp nhớ dăn khách 1 câu là đi hết đường Nguyễn Hữu Cảnh thì đừng lên cầu Thủ Thiêm mà quẹo phải vô đường nhỏ ngay dưới chân cầu (nếu ko thể nào cũng có người đi lạc vòng vòng bên ngoài, mà đường ở đó toàn 1 chiều, đi lố là chạy mệt nghỉ)
  9. willow_81_vn

willow_81_vn Thành viên mới

Được willow_81_vn sửa chữa / chuyển vào 11:55 ngày 16/08/2010
  10. willow_81_vn

willow_81_vn Thành viên mới

Xin phép mod cho mình đính chính nội dung sau đây, ko phải quảng cáo ạ
    Xin chào mọi người ở topic Cưới ở Sài Gòn
    Studio-áo cưới Người Yêu Dấu xin chân thành cảm ơn sự ủng hộ trong suốt thời gian qua của thành viên ttvnoler nói riêng và của quý khách hàng nói chung
    Mình đại diện cho studio-áo cưới Người Yêu Dấu xin trân trọng thông báo cửa hàng đã dời từ Bạch Đằng sang địa điểm 160 Hồ Văn Huê P9 Q.Phú Nhuận Đt : 38451098 website : www.aocuoinguoiyeudau.com
    Nhân dịp này mình có khuyến mãi đặc biệt cho các thành viên ttvnoler (ghé tiệm nhớ bật mí nha :) hihi)
    Xin mod sửa lại nội dung thông tin ở trang 1 phần các địa chỉ cung cấp dịch vụ studio-áo cưới dùm mình
    Xin chân thành cám ơn

Được willow_81_vn sửa chữa / chuyển vào 13:09 ngày 17/08/2010