1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cưới ở Sài Gòn (tầng 5)

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi MDX, 28/11/2007.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. giotmuathu

giotmuathu Thành viên rất tích cực

Tranh thủ Gấu Bum ngủ chạy vô xì pam 1 tí hihi
    Bạn này giống mình, mình cũng ko thích chỗ HĐ.
    Mình cưới 1 năm mí nay rồi, bạn bè cưới cùng thời mình cũng chụp hình ở H9D mình có xem, có tham khảo và bây giờ đã gần 2 năm trôi qua xem hình của các cô dâu chuẩn bị cưới chụp ở HĐ thì cũng thấy có nhiêu đó kiểu, cũng đu cột đèn, cũng nghe ĐT công cộng, cũng ngồi trên tay lái xe vấp, cũng xe đạp thổi tung đuôi váy lên, rong stuio thì nắm áo, nằm cà vạt, đá chân... hê hê. Túm lại là đã gần 2 năm trôi qua mà tạo dáng hình ảnh ko có gì mới mẻ cả như vậy có đáng để bỏ 1 khoản tiền khá lớn để mang 1 bản cừu dolly về ko hihi
    sụyt!!! đây là ý kiến cá nhân tớ thui nhé. Các bạn nào là fan của HĐ thì đừng có wúynh hội đồng tớ nhé hí hí
  2. khocnhe2004

khocnhe2004 Thành viên mới

Tớ cũng đã từng chụp hình cưới ở HĐ, ban đầu, do xem album cưới của chị 1 người bạn nên tớ đã kết phong cách chụp hình ở đây và quyết tâm sẽ chụp hình cưới ở HĐ. Tớ hoàn toàn hài lòng với phong cách phục vụ và hướng dẫn của nhân viên tại đây khi vợ chồng tớ đến tham khảo giá, đặt cọc tiền. Tuy nhiên, từ ngày chụp hình đến khi nhận album thì tớ có một số vấn đề với HĐ.
    1. Ngày đi chụp hình: họ nói trước với tớ là chụp hình cho tớ vào buổi sáng, buổi chiều 1h họ còn 1 show chụp hình nữa, do đó, họ xếp tớ chụp studio vào buổi sáng trước, sau đó đi ngoại cảnh sau. Đi life style với họ rất thích, y như đi chơi vậy á, nhưng muh nhân viên họ luôn nhắc mình fải làm nhanh để họ kịp show tiếp theo, thậm chí có cảnh vợ chồng tớ muốn chụp, nhưng mấy cô nhân viên đi theo kêu bỏ qua và nếu như anh XNguyên ko lên tiếng chụp bọn tớ thì chắc bọn tớ sẽ không được chụp.
    2. Bọn tớ mất nhiều thời gian để chọn lựa hình, và đó là lỗi của bọn tớ, và tớ đã thông báo với HĐ ngày cưới và nhờ họ làm đúng ngày, nhân viên của họ hứa sẽ hoàn tất đúng hẹn để kịp ngày cưới của tớ. Một tuần trước ngày cưới, tớ chưa thấy NViên họ gọi lên coi album hình đã chình sửa, nên tớ chủ động đt lên HĐ, họ hứa sẽ kiểm tra lại, sau đó họ gọi lại nói là Nviên kỹ thuật đã lên lịch hẹn bọn tớ nhưng vì sai sót nên chưa đt cho tớ, họ hẹn tớ 5h chiều lên gặp NViên kỹ thuật để xem hình đã chỉnh sửa và Nviên họ sẽ sửa hình lại theo ý tớ, tớ thấy ko thể thu xếp công việc lúc 5h nên hẹn lại họ lúc 6h30, họ nói tớ cố gắng tới sớm vì họ phải yêu cầu NViên kỹ thuật chờ tớ. Lúc 6h tớ mới xong việc ở cty, tớ sợ kẹt xe sẽ tới trễ nên chủ động gọi tới HĐ nói là tớ đang trên đường qua, nếu trễ 5or10phút thì thông cảm với tớ,Nviên tiếp tân của họ ok và hứa sẽ gọi lên phòng kỹ thuật thông báo, vài phút sau, có 1 chị xưng là ở phòng kỹ thuật, chị nói tớ hẹn 5h sao ko lên, giờ người có thể chỉnh sửa hình đã về rồi ec ec, lúc này tớ mới chưng hửng vì tớ đã hẹn lại với Nviên HĐ và nếu họ ko chuyển lời lên phòng Kỹ thuật thì khi thấy khách ko tới họ cũng nên đt với tớ để thông báo về việc trễ hẹn á. Vì đang trên đường lên HĐ nên tớ cũg đi luôn, tới nơi thì Nviên họ nói là quên chuyển lời lên phòng kỹ thuật,và nói tớ cứ lên coi hình đã chỉnh sửa, nếu có y kiến gì thì ghi lại, người chỉnh sửa hình sẽ đọc và thực hiện sau.
    3. Tớ ghi lại một số nội dung cần sửa trên album và yêu cầu gặp trực tiếp người chỉnh sửa hình. Ngày tớ lên coi hình và gặp người chỉnh sửa là ngày thứ 3, họ hứa thứ 5 sẽ giao toàn bộ album cho tớ để thứ 7 tớ đám cưới. Khi họ cho tớ coi cái hình phóng lớn của tớ, tờ hoàn toàn bất ngờ về nhan sắc của mình, mắt của tớ con nhỏ con to, nhìn ko cân đối và xấu hơn tớ ngoài đời nhiều, Nviên của họ sure là tớ chọn hình này để phóng lớn, 2 vợ chồng tớ rất chán nản và tự trách mình seo lại chọn tấm hình xấu thế để phóng, tụi tớ nghĩ đến việc chọn tấm hình khác làm hình phóng lớn thì ở HĐ ra giá là 900ngàn cho việc chỉnh sửa 1 tấm hình khác để phóng lớn (lưu ý lúc này mọi việc chỉ là chỉnh sửa hình chứ chưa in ra), tớ nghĩ việc này hơn quá đáng,lần đầu tiên tớ ko gặp được người chỉnh sửa hình,mọi thứ chỉ ghi yêu cầu trên giấy, lần được gặp thì họ tìm cách bắt tớ fải ok những gì đã rồi... Tớ bực quá, yêu cầu họ mở luôn file gốc xem hình tớ đã chọn để phóng lớn, và tớ hoàn toàn bất ngờ khi hình chưa chỉnh sửa lại đẹp hơn cả hình đã chỉnh sửa để phóng lớn, ít ra thì khi chưa chỉnh sửa, mắt tớ ko bị con nhỏ con to... thì ra Nviên của họ chỉ chỉnh cho tớ có 1 con mắt, con còn lại ho ko thèm đụng đến, vợ chồng tớ yêu cầu họ làm và cuối cùng tớ cũg có 1 tấm hình phóng lớn với cặp mắt cân xứng...
    4.Nói rõ hơn là tớ yêu cầu HĐ làm thêm cho tớ đĩa DVD thay vì VCD và tớ thanh toán thêm tiền cho đĩa DVD, tớ cũng gặp được chị vợ anh HĐ và nói là tớ cần đĩa DVD để giao cho nhà hàng ngày thứ 5 và chị hứa tới thứ 5 tớ tới, mọi thứ sẽ ok, tớ sẽ lấy album, hình phóng lớn và đĩa DVD. Thứ 5, 7h tớ lên: album có sẵn, hình phóg lớn thì Nviên họ nói phải chờ 30phút mới có, tớ ok ngồi chờ. Khi tớ hỏi tới cái DVD thì họ nói là chưa làm và người có khả năng làm DVD thì đi về rồi, và họ đưa tớ cái đĩa VCD. Hết chịu nỗi, tớ cáu lên, tớ nói tớ trả tiền để làm đỉa DVD cho tớ và đã hẹn tớ sao lại trễ hẹn vậy, xong rồi họ nói phòng kỹ thuật sẽ làm liền và yêu cầu tớ ngồi chờ trong vòng 1h, vợ chồng tớ ko còn cách nào khác nên cũng ok chờ. Chờ gần 1h thì Nviên họ lại nói là ko thể làm font chữ tiếng việt cho hình ảnh trên đỉa DVD vì chỉ có 1 người biết làm, muh người đó thì hiện ko có ở đây và cũng ko thể quay lại HĐ giờ này, ac ac. Cáu quá, tớ đt luôn cho chị vợ anh HĐ và được chị xin lỗi, hứa sẽ nói nhân viên giải quyết đúng hẹn cho tớ, khỏan 10phút sau, nviên của họ đưa xuống cho tớ đĩa DVD hihi, vì gấp quá nên tớ ko check lại mà mang đĩa đến thẳng nhà hàng. Tớ nghĩ, mọi việc với HĐ coi như cũng ok dù có hơi bực mình tí. Sáng thứ 6, tớ đang ở cty thì nhân viên nhà hàng nơi tớ đặt tiệc đt cho tớ, họ hỏi tớ là đĩa DVD tớ giao hôm qua không có phần tên tuổi, ngày cưới của vợ chồng tớ, muh đĩa chỉ có hình và nhạc ac ac. Tớ bèn đt qua HĐ hỏi thì nviên họ nói là đĩa DVD ko xài được thì xài đỉa VCD muh họ tặng free a'', nội dung giống nhau muh lại có phần chữ tiếng việt. Và tớ lại làm phiền chị vợ anh Hđ lần nữa, chị hứa là sẽ kiểm tra lại, và sau đó nhân viên họ có gọi đt cho tớ, hẹn là trưa tớ sẽ có đĩa DVD hoàn chỉnh hihi
    Tớ rút ra được bài học kinh nghiệm khi làm việc với HĐ là phải biết méc thót
  3. thao_tran

thao_tran Thành viên mới

Theo mình nghĩ là ko nên làm việc gì gấp quá vì sẽ rất lụp chụp, ko bít bạn gặp người nào design? còn mình gặp bé Trâm ở đó rất là ưng ý, hình chỉnh sửa theo ý mình, mình chỉ nói sơ mình muốn hình như thế nào thui, anyway cũng xong xuôi rùi chúc mừng hén
  4. secret_hn

secret_hn Thành viên mới

các chị ơi cho em hỏi chút , em đọc trên báo có tổ chức cuới ở lâu đài hapbi
    http://ngoisao.net/News/An-dau/2008/05/3B9C4C6D/
    đã có chị nào tổ chức ở đây chưa ạh, em gọi điện thì thấy nói 1 bàn là 1triệu 2
  5. ptn99

ptn99 Thành viên mới

Sao tớ thấy nó bé tí xíu à nhỉ, lại nằm trong hẻm rất khó cho khách đi lại.
  6. ciyevn

ciyevn Thành viên mới

Hi, chỗ đó thiết kế và xây dựng với mục tiêu ban đầu là làm nơi tổ chức sinh nhật có bài bản cho các bé. Bạn đã đến đó chưa, nếu nhìn thì cũng biết là kiểu dáng mô hình lâu đài cổ tích nho nhỏ thấp thấp hồng hồng... nói chung không thích hợp cho tổ chức tiệc cưới tí nào, dành cho các bé chơi thì hay thôi. đó là theo ý mình nhé.
    Chúc vui,
  7. secret_hn

secret_hn Thành viên mới

cám ơn chị . em chưa đến đó , hôm qua đọc quảng cáo nên cũng tò mò không biết có hay không . :P
    [/quote]
    Hi, chỗ đó thiết kế và xây dựng với mục tiêu ban đầu là làm nơi tổ chức sinh nhật có bài bản cho các bé. Bạn đã đến đó chưa, nếu nhìn thì cũng biết là kiểu dáng mô hình lâu đài cổ tích nho nhỏ thấp thấp hồng hồng... nói chung không thích hợp cho tổ chức tiệc cưới tí nào, dành cho các bé chơi thì hay thôi. đó là theo ý mình nhé.
    Chúc vui,
    [/quote]
  8. rinvic

rinvic Thành viên mới

Các nàng ơi, mình đang bắt đầu tìm kiếm và tham khảo một số nơi để đặt tiệc cưới cuối năm nay, các nàng có ai đã từng thử qua hay nghe đồn từ nhìều người nhận xét về các nơi này thì cho mình biết thêm với:
    Đông Hồ Q10, 1 hoặc 2 hoặc 3?
    Honeymoon Q4
    NH Sài Gòn ở Golf Him Lam
    Mình thì thích sảnh ngoài trời, không khí trong lành, các nàng có gợi ý thêm chỗ nào thì cho mình biết với nha.
  9. Hoa_Nuoc

Hoa_Nuoc Thành viên mới

To ban UiiiiiiiiiiiDaaaa: Cho minh hoi tham ban may ao cuoi (dat biet ao mau trang) o dau dep qua. Cho minh xin dia chi duoc khong? Cam on ban rat nhieu. Tang hoa cho ban ne
  10. secret_hn

secret_hn Thành viên mới

Các chị ơi em định tổ chức ở ks continetal , không biết có chị nào tổ chứa ở đây cho em xin kinh nghiệm.
    http://www.continental-saigon.com/content.asp?langset=vn&cat=1
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa