1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cưới ở Sài Gòn (tầng 6)

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi giotmuathu, 04/07/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. shoplepetit

shoplepetit Thành viên mới

Các bạn ơi, có ai biết Studio Hoàng Trưởng k vậy? Chia sẻ kinh nghiệm cho mình với, có bà chị định đến đó chụp, thấy trong Mỹ Thuật cưới chụp người mẫu Tăng Thanh Hà và Quốc Cường đương nhiên đẹp rùi, k biết chụp người "lổi tiếng" như mình thì thế nào nữa.
    Có bạn nào biết ở đâu bán vải ren để may áo khoác cưới, áo dài đẹp và rẻ hông?
    Tks các bạn nhiều nha!
  2. maianh18

maianh18 Thành viên rất tích cực

Mình củng có câu hỏi như thế, mọi ngừ tư vấn giúp với , chào buổi sáng
  3. zombie

zombie Thành viên rất tích cực

Các bạn ơi ai có hình cỏng hoa bóng bay post lên cho mình tham khảo với.
    Cám ơn nhiều nhé.
  4. thao_tran

thao_tran Thành viên mới

Cô Nụ sạp C56 ?" C58 Tầng trệt chợ An Đông. Đth 832 4620 xs.2661. Nhà riêng ở ĐBP Q.10, và Trần Hưng Đạo B, Q.5, mình k bít ở đó có bày hàng k nữa. Bạn đi vào chợ hàng vải, cánh bên trái cứ đi thẳng vô trong, hoặc hỏi quầy của cô Nụ chuyên ren là họ biết đó.
    Thực ra, ở đó chỉ có 1 mẫu ren đỏ thắm phù hợp áo dài cô dâu, ren có chất thun, có sợi ánh dạ ẩn trong lấp lánh. Giá rẻ giật mình 30K/m khổ 1m2, mình mua 2m2 dài nữa hết có 75K, mua vải voan lót 1m5 nữa, nhưng chưa mua vải quẩn bạn ah. Dự tính hết vải chắc có 150K. Rẻ k bạn? Mấn ở đó làm công 50K, vẽ trang trí họ nói 20K. Mình tin là áo dài lên hình đẹp.
    Ren trắng ở đó đa dạng hơn.
    Còn ren mảnh nhỏ để phối kiểu như kiểu ABC thì nhiều lắm (gọi là hàng stock), nhưng họ k bán chinfon dập ly đâu.
    Mình thấy Cyen quảng cáo chỗ này nè, hihi ra đó coi thử
  5. zzzsweet_dreamzzz

zzzsweet_dreamzzz Thành viên mới

MA với shopletit (k bít đúng k :P) đến khu chợ vải Soái Kình Lâm thử, ở đó bạt ngàn luôn. Còn muốn tìm các hoạ tiết để đính vào áo thì ghé qua thương xá Đại Quang Minh thử. Bữa trc sweet qua đó mua 1 đống đồ gắn vô cái áo đầm mặc đám hỏi. Đẹp mà rẻ nữa, chỉ có điều mình mua ít nên mấy chị trong đó k thik lắm
  6. zzzsweet_dreamzzz

Ấy ra khu NĐC cho thuê cổng hoa đó, ngta chụp ảnh mẫu cho mình đủ các kiểu . Nhưng mình thấy cổng hoa bằng bong bóng nó trơ lắm, nhìn ngoài dễ thương, nhưng lên hình thấy trơ trụi, buồn hiu à
  7. zzzsweet_dreamzzz

K hiểu sao VS có người thấy ngon nhưng có người thấy k ngon. Chắc do menu??? Riêng mình và smile ăn 1 lần thì thấy rất là hài lòng ???
  8. ciyevn

ciyevn Thành viên mới

Hi, đúng là tiệm cô Nụ đó ở chợ An Đông có kính thưa các loại ren, mình đi vòng vòng trong đó ng bán vải chỉ đó. ngoài ra, 1số tiệm khác cũng có ren cắt sẵn dành cho 1 bộ áo dài đó. Thường thì mình nghe vải bán ở chợ vải Soái Kình Lâm là bán sỉ, có khi ng ta chẳng buồn bán lẻ cho mình khi đang đông khách, nên chắc đi cũng nên lựa giờ quá...
    Nếu muốn mua phụ liệu may vải thì ra Thương xá Đại Quang Minh trên đg Châu Văn Liêm, mà bạn nào muốn mua hạt đá hạt pha lê TQ, pha lê xịn, hạt nhựa, hạt châu... (giống giống loại kết dây đeo đổ hay vòng đeo tay - k có hạt bẹt đâu nha) thì đến đg Nhiêu Tâm quận 5 (cắt ngang đg Trần Hưng Đạo, q.5 đó) ở đó bán sỉ lẻ nhìu lắm, mà mình mua lẻ cũng ok.
    Những thứ linh tinh này mình bíêt đc cũng từ nhu cầu rắc rối giống y các bạn, hỏi ng này ng kia chỉ cho. Bạn nào biết thì update tiếp nha.
    Chúc vui,
  9. natalievo

natalievo Thành viên mới

Nhà anh xã tương lai của em đã đặt cọc ở Equatorial, nhưng mới gần đây ba mẹ em đi ăn đám cưới ở đó chê thê thảm và kiên quyết đòi đổi nhà hàng. Từ bây giờ đến đám cưới chỉ còn hơn 2 tháng nữa nên em cuống quýt cả lên. Gọi lung tung thì chỉ còn mấy khách sạn sau:
    1. White Palace
    2. Sheraton
    3. Park Hyatt
    4. Grand Hotel
    Mọi người góp ý giúp em nên chọn chỗ nào. Tiêu chí là thức ăn ngon, ăn no, sảnh đẹp và rộng rãi, tổ chức và phục vụ ok. Cảm ơn mọi người nhé!
  10. shoplepetit

shoplepetit Thành viên mới

Thấy Thảo nói vậy mình lại muốn may thêm áo khoác ren, vì có áo khoác gấm của chị mình rùi nên chỉ định may thêm áo dài trắng mặc bên trong nữa thôi, mà ra chợ Tân Định thấy vải ren may áo khoác lại thèm,ở đó họ hét 350/áo khoác, vải thôi nhé, để dành về hỏi cả nhà nè. Rồi đi mua vải lại thấy vải lụa màu đỏ vân hoa hồng vàng, thích quá, mua vải may đi chụp hình (trên đây có bạn khuyên nên mặc áo dài của mình đi chụp vì ở studio họ lười chỉnh áo cho vừa ni mình). Về nhà giở báo Mỹ thuật cưới năm nay thấy có cả kiểu áo khoác ren và cả vải áo dài đỏ giống mình vừa mua nên càng khoái, hi`hi`
    Thảo có hình áo dài chưa, post lên cho cả nhà ngắm đi Thảo, hichci, chỉ sợ ngắm xong lại thèm, lại tốn xiền
    ----------------------------
    Thực ra, ở đó chỉ có 1 mẫu ren đỏ thắm phù hợp áo dài cô dâu, ren có chất thun, có sợi ánh dạ ẩn trong lấp lánh. Giá rẻ giật mình 30K/m khổ 1m2, mình mua 2m2 dài nữa hết có 75K, mua vải voan lót 1m5 nữa, nhưng chưa mua vải quẩn bạn ah. Dự tính hết vải chắc có 150K. Rẻ k bạn? Mấn ở đó làm công 50K, vẽ trang trí họ nói 20K. Mình tin là áo dài lên hình đẹp.
    Ren trắng ở đó đa dạng hơn.
    Còn ren mảnh nhỏ để phối kiểu như kiểu ABC thì nhiều lắm (gọi là hàng stock), nhưng họ k bán chinfon dập ly đâu.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa