1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cưới ở Sài Gòn (tầng 6)

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi giotmuathu, 04/07/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. maianh18

maianh18 Thành viên rất tích cực

oài! MA củng gây nhau nhưng mừ toàn chiện hỉu nhầm, ax mình thì tình thẳng, có gì nói cho xong còn mình thì hị hị cứ suy nghĩ nhìu lại nhạy cảm, toàn chuyện ngoài đám cứi thui ...
    Được cái, chiện đám cứi, như áo quần, nhẫn này nò ( chỉ mới lượn lờ thăm dò thui, chưa có gì hết á ) thì anh ý chìu mình hì hì,
    Hum đi hội chợ cứi, mấy người ở các gian hàng cứ hỏi: khi nào cưới, v.v. mà thấy tình củm ghê ...
    tụi mình định cuối năm, chưa chuẩn bị gì, 2 nhà chưa gặp nhau, có 1 tí khó khăn nhưng chắc sẻ ok thui ... Mong quá, anh ý cứ bẩu mình chả cần phải lo lắng chuẩn bị gì, chỉ cần tăng thêm mấy kg với chăm cái da mẹt đẹp lên hì hì nhưng mọi chuyện đâu có dễ thế mọi ngừ nhờ, chuyện của mình mà
    MA chưa có kinh nghiệm gì, củng ít biết đến make up củng như vấy cưới nên ko thể tư vấn cho các nàng các chị được
    @ sweet + lastlove: 2 nàng cố lên nha, mệt, rồi nhưng mà sung sướng và hạnh phúc các nàng nhể?
  2. zzzsweet_dreamzzz

zzzsweet_dreamzzz Thành viên mới

Hì hì thì ra cái này là tình hình chung. Anh bảo sweet phải giữ sức khoẻ thì mới tươi tắn, da dẻ mới đẹp. Thế mà hôm nào tối cũng thức đến 1,2h khuya, rùi thêm chuyện cãi nhau làm mặt nhăn như cái bị :P:P, giờ ai gặp cũng hỏi sao mặt mũi dạo này bơ phờ quá .
  3. zzzsweet_dreamzzz

zzzsweet_dreamzzz Thành viên mới

@MA: anh xã tớ cũng bảo em thik cái gì thì chọn cái ấy, nhưng mẹ anh í thì hay muốn góp ý với tớ, thế là phải chìu lòng MC tương lai
    @kẹo đường: Chúc mừng ấy nha. Chúc CD thiệt là xinh đẹp và hạnh phúc trong ngày cưới cũng như trong tất cả các ngày còn lại ^ ^.
  4. lastlove4u

lastlove4u Thành viên mới

Hix, tình hình chung, mọi người ơi, chúng mình cùng cố gắng vậy, có lẽ là như bạn maianh nói đó con gái bọn mình nhạy cảm quá nên mới vậy thôi, gần cưới suy nghĩ nhiều, hễ gây 1 tí là lại thấy buồn, thấy tủi, nhưng rồi sẽ qua hết thôi, chúc mọi người luôn luôn vui vẻ và xinh đẹp
    Chúc bạn candyduong làm cô dâu thật là xinh nhé, có ảnh up lên cho mọi người xem với nha
  5. tiendon

tiendon Thành viên mới

Stress tiền hôn nhân. Bọn tớ thì ít khi gây nhau, nhưng trong việc chuẩn bị đám cưới nhiều khi cũng thấy bất đồng quan điểm, mỗi người mỗi ý, cũng may là ax thường hay nhường nên rồi cũng xong. Túm lại là hầu hết những ai đang trong giai đoạn này đều có nhiều việc phải lo, nào là cho đám cưới, lo vì mình sắp trải qua 1 sự thay đổi lớn, lo cho cs sau này, rùi nhiều khi áp lực trong công việc nữa... nên rất dễ căng thẳng và stress. Cố gắng tranh thủ nghỉ ngơi thư giãn nha các nàng.
    Hy vọng giai đoạn này sẽ qua nhanh, rùi sau này chúng ta sẽ được enjoy những tháng ngày hạnh phúc bên chồng iu he các nàng.
  6. shoplepetit

shoplepetit Thành viên mới

Đúng rùi, cho mình chia sẻ với, mình còn cả nửa năm nữa mà đã bị xi` trét rùi, vì thực ra là cái tính mình lại hay lo xa và muốn làm cái gì cũng phải thật tốt nên rất hay cáu, hihi. Cái này thì mình nhìn nhận khuyết điểm, cũng may là anh xã quá hiểu tính mình nên k chấp nhất. Ào ào rồi xong.
    Như mấy hôm nay mình cũng mất ngủ nè, chưa tìm được nhà hàng thì lo, đặt cọc rồi ccũng lo, hihi.
    Hồi trước tưởng tưởng đám cưới của mình sẽ rất hoành văn tráng, và lãng mạn v.v... nói chung là 1 đám cưới tuyệt vời nhưng giờ thực tế thì đâu được như vậy. Hôm đi đặt cọc nhà hàng, còn nhiều cái k hài lòng nên cứ thấy ấm ức, hậm hực với anh xã, nghĩ lại thấy tội ổng quá, hihi. Anh xã cũng buồn vì k cho mình 1 đám cưới bằng chị bằng em. Nhưng đó là điều tự hào của 2 đứa vì đám cưới hai đứa tự lo liệu hết, k dám nhờ vả ai (về tài chính). Quan trọng là sau đám cưới là điều gì, sống với nhau như thế nào và bọn mình còn cả một kế hoạch dài sau đám cưới nữa.
    Giờ thì ổn hơn rồi, chuẩn bị từ từ thôi.
    Mà các bạn ơi, mình nghĩ các chàng nhà ta cũng bị stress lắm đó chứ k phải k đâu, họ sợ sau đám cưới sẽ mất tự do hơn mình nhiều đó rồi trách nhiệm nhiều hơn nữa, áp lực cũng như chị em mình thôi. Bởi vậy, có cãi nhau thì cãi đi, hehehe, nhưng rồi hãy làm lành ngay nha, , ôm hôn thắm thiết vào thế là hết giận. Mình hay nghe mấy bà Dì nhà mình nói "vợ chồng đầu giường giận chứ cuối giường là huề" hà,
    Chúc các CD - CR luôn vui vẻ nha! Hạnh phúc luôn bên chúng ta mà phải hông các nàng dâu tương nai,
    --------------------------------------------
  7. candyduong

candyduong Thành viên mới

Cái này cũng tùy à nha, chứ tớ nè, đi coi thày thày nói ko nên tổ chức ăn hỏi, như thế ko tốt. Cưới và hỏi làm chung, như thế mới tốt, phát tài phát lộc...ùm bà lằng... Thế nên thôi ko làm đám hỏi nữa, vừa đỡ tốn kém vừa đỡ mất hên .
    Bọn tớ tự lo hết từ coi ngày, đặt tiệc, chụp hình... nên 2 nhà rất nhẹ nhàng. Nhà trai chỉ cần qua nhà tớ có 1 lần nói chuyện rồi hỏi cưới luôn vì cách nhau hơn 100km đi lại mệt mỏi tội nghiệp các bố mẹ.
    Mà tớ nói nha, bà con mình đừng ai chụp hình ở Demi Duy nha. Đẹp thì có đẹp, giá cả cũng ko đến nỗi nhưng nv ở đó làm việc bực mình lắm, quá tệ luôn. Chị Hương chủ tiệm thì nói chuyện và giải quyết việc rất reasonable nhưng bọn nv thì . Nó tư vấn cho khách thì ko nói hết đầu hết đuôi, đến lúc mình complain sao ko nói trc thì quay ngoắt lại nói đã nói rất kỹ rồi. Lúc tư vấn cho mình thi 3-4 đứa bu lại mỗi đứa 1 câu, lúc đó thì thấy thế là nhiệt tình nhưng lúc phát sinh chuyện mới thấy đó là lý do vì sao mình ko nghe rõ/hoặc bọn nó ko nói .
    Thứ 2 nữa là đừng nên thuê c/trinh trọn gói, nhìn thì thấy tiết kiệm nhưng thực tế mình ko sử dụng hết các khuyến mãi đó nên cũng chả tiết kiệm bao nhiu, mình lại bị hạn chế vì đã book c/trinh đó rồi ko thay đổi đc, thay đổi thì mất tiền . Ví dụ họ nói cho mình đc lấy tối đa 3 áo cô dâu, trị giá lên đến 7tr5. Nhưng thực tế mình chỉ xài hết 4tr, 4tr5 thôi vì chỉ lấy 2 áo vì ai cũng mua/thuê 1 áo soire hoặc áo dài riêng rồi. Phần còn lại mình chả xài đc gì nhưng họ đc tiếng ưu đãi.
    Demi Duy chụp hình cũng đẹp nhưng hình phóng thì lại in logo tiệm ở góc, nhìn vô duyên dễ sợ. Mình để ý trc nên yêu cầu họ ko in logo nhưng khách nào ko để ý sẽ ko biết, vậy là mình vừa chụp hình mất phí vừa quảng cáo cho họ à .
    Áo cưới thì nhìu nhưng chủ yếu cho chụp hình trong nhà, áo chụp ngoại cảnh thì mai chụp hôm nay mới cho chọn. Mà cũng ko đc chọn đâu, bọn nó đem ra 2 cái cho mình thử, mình hỏi sao ko cho mình chọn thì bảo chị cứ thử đi, ko thích em lấy cái khác, còn nhiều lắm, em lấy 2 cái đẹp nhất rồi nè. mà 2 cái đẹp nhất đó là 2 cái te tua tơi tả, lên hình thì ko đến nỗi vì chụp xa ko thấy chi tiết, nhưng nhìn ở ngàoi thì đúng 100% model "ăn mày" . 1album 30x30, 38 hình giá 6tr8, 5 áo, 3chụp trong phòng và 2 ngoại cảnh, ngoại cảnh chọn 2 trong các nơi trong tp như nhà thờ Đức Bà, Bình Quới, hoặc bảo tàng, Đàm Sen. Bọn tớ bực quá chỉ lấy 1 áo ngạoi cảnh còn lại phải lấy áo thuê đi chụp hình. bực dễ sợ
  8. gigime

gigime Thành viên mới

em cũng làm cưới hỏi chung 1 ngày lun ah cho tiện chứ bày ra chết bọn em mất ^^
    Hôm trước em cũng xem bên Demi Duy cũng định chọn chương trình trọn gói nhưng mà thấy các chị nv cứ tư vấn e mặc hết áo cam rồi đỏ hix hix làm anh xã đứng kế bên cứ cấu nhéo e suốt cuối cùng ko chọn bên đấy chạy qua Le Blanc chụp ........
  9. maianh18

maianh18 Thành viên rất tích cực

cưới ở ngoài trời, tiệc đừng bufe thì sao nhỉ? có ai có kinh nghiệm ko? giá cả, địa điểm, rùi v.v.. tất tần tật ấy chỉ MA với, vì tổ chức ờ Sg chỉ có bạn bè thui, họ hàng củng hok có nhìu nênt ham khảo thử tiệc dứng, ngoài trời thử?
  10. thao_tran

thao_tran Thành viên mới

hôm qua mình đi hội chợ có ghé Huỳnh lợi, áo cưới ở đó đang giảm 50% tiền thuê đó, mình thử cái 8tr giảm còn 4tr nhìn cũng đẹp mà ax kêu ko đẹp, xong chán dzìa lun, chẳng có gì coi hết
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa