1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cưới ở SG(tầng 13)-List cưới trang 1-

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi trasuaxinh, 05/09/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. picasa84

picasa84 Thành viên mới

Cả nhà ơi, em lại update tình hình của em tiếp, nếu có gì cả nhà lại hú và sửa chữa cho em nữa nhé.
    Vụ đeo lens á, em cũng có hỏi trên WTT và được 1 chị bên ấy chỉ đến tiệm Ciba trên đường Lí Thái Tổ, xéo xéo BV Nhi đồng ấy (em chưa đi thử), nhưng em nghĩ chắc không đến nỗi đeo được có 1 - 2 h đâu, phải lâu hơi á. Em nhớ ngày trước chị gái em vì đến ngày cưới mới đeo thành ra đêm tân hôn của 2 vợ chồng chị ấy có thêm màn "móc mắt nhau": ông anh rể em phải hì hục phải mới lấy cái lens ra khỏi mắt chị em được
    Hôm qua em mới may được AD cho đám hỏi bên Kiều Oanh thôi, lựa mãi không được cái AD cưới nào. Mai sẽ mon men ra ABC xem kiểu cọt, mẫu mã thực tế ra sao.
    Sáng mai cũng đã hẹn anh Hoàng Caro bàn chuyện chụp hình, xem anh ấy trống ngày CN nào gần nhất là ok liền. Vì em chụp trong trường ĐH ngày trước tụi học cùng nhau, thành ra phải lựa ngày CN không có sinh viên học mới được vào chụp.
    Còn vụ nhà hàng vẫn mông lung, nghĩ thấy em liều không :D
    Thanks seisei85 về lời khuyên chọn lựa người trang điểm nhé. Picasa84 sẽ ngâm cứu học hỏi.
    Thanks cả nhà nữa.
  2. smiling84

smiling84 Thành viên mới

Cách đây 1 tuần mình tới đạt cọc, a Hoàng ko trống ngày CN nào của tháng 10 cho tới ngày 29/11 là trống mà ko biết bây giờ còn trống ko, nên mình phải dời ngày chụp qua thứ 7 cúp làm 1 bữa.
    Mình sẽ mua lens xài 1 ngày, mua mấy cặp, hồi trước có đeo rồi nên việc tháo ra tháo vô mình cũng quen, chỉ có là ko được để móng tay trong ngày cưới như CD khác thôi. Và sợ cái vụ nhỏ mắt khi mắt khô nữa, chẳng lẽ lúc đám cưới CD cứ phải lôi thuốc ra nhỏ miết

Được smiling84 sửa chữa / chuyển vào 23:16 ngày 22/09/2009
  3. trasuaxinh

trasuaxinh Thành viên mới

Trà có trừ hao rùi Seisei ui?Thông thường hay hư bao thư, chứ thiệp thì chỉ ghi mời ?oanh chị?/ ?o2 bạn? / ?ocô chú??ghi lộn thì để dành gửi cho người khác. Bao thư ghi hư thì fai bỏ thôi
    ?Em yêu lắm những lúc Anh về?tất bật nhưng hạnh phúc?
  4. trasuaxinh

Chời ơi?.hỏng có ?ochầm chọng? như c nghĩ dzị đâu?
    Nếu c ko cắt móng tay nhọn góc 300 thì ko cần lo lắng vậy đâu?Móng tay dài,được dũa cẩn thận là okie. C đâu có để móng tay dài ơi là dài đâu fai ko?
    Em dùng lense mấy năm rùi mà chưa bao giờ dùng nước nhỏ mắt. Tùy mắt mỗi người thôi c ơi. C dùng thử,thấy khô thì hãy đi mua thuốc nhỏ. Mấy tiệm ngta mún bán thêm nên ?ohù? vậy mà. Lúc đầu dùng.em tính mua trọn bộ mà tiệm kính đo ko cho, bảo là cần thì mua sau vì có những người mắt ướt sẵn,ko cần dùng thuốc nhỏ
    Được trasuaxinh sửa chữa / chuyển vào 23:21 ngày 22/09/2009
  5. picasa84

picasa84 Thành viên mới

@ smiling84: Hic, hồi hộp vụ hẹn hò chụp hình quá à. À, nhìn nick thấy cái đuôi 84, hông biết có phải smiling cũng sinh năm 84 giống mình k?
    @ Trasuaxinh: Thanks vụ tư vấn chai nước nhỏ nhé :), hữu ích quá nàng ơi
  6. smiling84

smiling84 Thành viên mới

Hòi đó chị xài rồi chị cứ thấy khô rồi nhỏ mắt 1 tiếng/1 lần. Vì tính chất công việc chị ko được để móng tay e ơi, nhìn người ta dũa móng, trang điểm móng tay, c chỉ nhìn thèm thuồng thui hà. C tính nhân dịp đám cưới sẽ trốn sếp để móng rồi gọt dũa, vẽ vời cho "woành cháng" nè
  7. smiling84

smiling84 Thành viên mới

Mình cũng sinh năm 84

8. trasuaxinh

Ui chaaa?căng hén?nhưng mà có khi nào thấy khô mắt,c thử ko nhỏ mắt ko?
    Chứ makeup mà nhỏ vậy,sợ lem ko ta?
    Giờ tự nhiên thấy ?obệnh mít ướt? cũng có lợi?xài lense ko cần nhỏ mắt?híhí

?oChai nước nhỏ? là kí rì hả c?
    Theo e hỉu là chai nước nhỏ mắt khi dùng lense?mừ e có ghi là ?oE dùng lense trước giờ những chưa bao giờ fai dùng thuốc nhỏ mắt? ?Biết tư dzấn sao dzờ?

Được trasuaxinh sửa chữa / chuyển vào 00:53 ngày 23/09/2009
  9. moonmoon1805

moonmoon1805 Thành viên mới

-------------------------
    Về vụ sử dụng lens chị đang sử dụng nên bít rất rõ. Trước tiên em vào bệnh viện mắt khúc đường Nguyễn Thông, Điện Biên Phủ, vào khoa khúc xạ mắt ( không phải khoa đo kiếng đeo thông thường nha, em phải hỏi khu đo mắt để đeo lens). Trong đó bs sẽ đo mắt cho mình, và sẽ hỏi cần đeo lens hằng ngày hay đeo 1 lần rồi bỏ. Nếu đeo hàng ngày thì một cặp sẽ là 170 ngàn ( tùy theo hiệu) đeo trong vòng 5 tuần rồi thay cặp khác, một loại nữa là đeo 1 lần rồi bỏ, cái này tiện cho những ai không có nhu cầu hàng ngày, lâu lâu đi đâu mới đeo và chỉ sử dụng được 1 lần, nhưng cái này hong bán từng cặp mà bán 01 lần là 10 cặp
    Thông thường lens sẽ đeo được 12 giờ chứ không phải là 4,5 giờ đâu. Chỉ cần nhỏ mắt bằng nước nhỏ mắt chuyên dùng và trước khi đi ngủ tháo ra ngâm, không được đeo khi ngủ, kể cả ngủ trưa
    Vài dòng cho em tham khảo hen.
  10. lovable86

lovable86 Thành viên mới

Tks chị tks cả nhà hic đúng là e wê thật lun đó. H e mới bít lense là kính áp tròng tại là kính áp tròng nên e cũng sợ mua lại ko tốt rùi hỏng mắt mất chắc e sẽ ra viện mắt ở Nguyễn Thông đo rùi mua ở đó cho chắc ạ