1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cưới ở SG(tầng 13)-List cưới trang 1-

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi trasuaxinh, 05/09/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. moonlee456

moonlee456 Thành viên mới

2. moonbear

moonbear Thành viên mới

Hihi, dzui thiệt, lại đụng sô. Nhưng mà haiauxanh yên tâm, vì ở đó có tới 2 cái cồng lan hồ điệp màu hồng lận, địa chỉ tiệm là 625 Nguyễn Đình Chiểu, đi từ Lý Thái Tổ chừng 200m nhìn bên tai phải là thấy. Ah, Moon thấy ở đây giá rồng phụng cũng okie 500K/1 cặp đầu cao nhìn hình đẹp lung linh (mà em Seisei đã confirm là ở ngoài cũng đẹp lắm) nên Moon đặt tất cả các dịch vụ ở đây luôn rồi. Xong thêm 1 cái nữa đỡ phải lăn tăn.
    P/S: Sweet "đòi" áo dài bưng quả màu xanh í, hihi. Moon cũng khoái bộ xanh này nhìn lạ và đẹp, nhưng thôi mẹ dặn "nhịn em đi con"
  3. moonbear

moonbear Thành viên mới

@Trà: Em vác qua là chị xem hít à! Níu nhiều quá thì em "vác" những em mà đã qua "vòng sơ tuyển" của em cho chị xem cũng được ^_^
    Ừa, dzụ hoa sau 20-11 cũng hơi lo, chị sẽ dặn chị Thu Ba đặt hoa trước cho chị. Nhưng trong cái xui cũng có cái hên là bình thường thì hoa Tulip hok có, nhưng vì đám cưới chị dịp lễ sẽ có hoa Tulip, hehe.
    P/S: Buổi tối mà em thấy FB chị online là "Mr Bear" í chứ hok phải "ms moon" đâu. "Mr Bear" vào FB để... trồng trọt cho chị á :D
    @Seisei: Hôm chị đi với Ngọc- tàu ngầm đi đặt hoa cho chị ấy, cũng nghe chị Thu Ba nói dzụ voan vị SĐ quăng mất tiu á. Em gọi hỏi thăm chị í đi, chắc chị ấy sẽ ko lấy tiền em "bồi thường" đâu, nhưng em quan tâm 1 tí thì chị ấy sẽ vui hơn đó! Chị cũng phải công nhận là cổng hoa tươi chị ấy làm cho em đẹp ghê,"hận" TSN ko cho chị đem cổng hoa tươi vào chứ ko chị cũng đặt 1 cái.
    Được moonbear sửa chữa / chuyển vào 08:52 ngày 22/10/2009
  4. seisei85

seisei85 Thành viên mới

Thứ 1, Em chỉ cảm thấy đối với em chi phí như vậy là hợp lý. Còn có thể đối với chị hay nhiều người khác là ko hợp lý. Chị cũng nói là tùy mỗi CD tự nhận xét thì cái này là do em nhận xét chứ em có áp đặt suy nghĩ của em lên người khác đâu mà chị lại nói em là "suy nghĩ sao mà viết thế".
    Thứ 2, nếu chị nói là mình "tự chụp cũng được" thì thật ra là ... không thể được. Nhà em các anh chị em cũng lấy máy ra bấm lung tung, mười mấy tấm thì mới có 1 tấm là "xem được" theo đúng kiểu "truyền thống" chứ đừng nói đến là "phóng sự" nhé.
    Thứ 3, nếu chụp truyền thống rồi in file làm album thì em nghĩ mới là thứ em tự làm được với giá tầm 2 triệu đồng. (Vì giá làm album bi giờ khoảng 500k, thuê 1 người chụp truyền thống cả ngày là khoảng 1-1.2tr, còn lại là chi phí làm layout đơn giản). PHN lấy chị 3.2tr là cũng ăn phần lời không nhỏ trong đó rồi.
    Thứ 4, chuyện trang điểm vài trăm hay vài triệu thì em đã nói rùi, tùy mỗi người thấy có đáng hay ko thôi, em thì không thấy đáng khi chi tiêu quá nhiều tiền cho bản thân như vậy nhưng với vài trăm nghìn em cũng cảm thấy cực kì hài lòng và hạnh phúc. Chuyện này cũng ko liên quan gì đến "phấn lên mặt, hay mặt lên phấn" gì của chị hết. Hoa đồng tiền giá rẻ thật đấy nhưng nó vẫn có vẻ đẹp rất riêng chẳng thua kém gì hoa lan đâu chị.
    Cuối cùng thì em luôn luôn muốn những điều tốt đẹp nhất đến với các CD, các chị em đã chia sẻ với em trong gần 1 năm chuẩn bị cưới. Giọng điệu của chị giống như chị đang ở phía bên "muốn làm điều tốt đẹp", còn em thì ở phía bên kia "muốn làm gì không tốt lắm" vậy. Sorry nếu em hiểu nhầm ý chị. Nhưng thật sự em có cảm giác đó.
    Em nói nhiều quá rùi, sorry cả nhà. Chị Pugcon có gì ko đồng ý với em thì cứ PM cho em.
  5. seisei85

seisei85 Thành viên mới

Em vừa gọi cho chị Ba rùi. Ngại quá đi mất, lẽ ra em phải có trách nhiệm nói với nhà hàng giữ đồ cho chị Ba. Thui, các CD rút kinh nghiệm mai mốt nhớ nhắc nhà hàng. Em thì ko có cơ hội rút kinh nghiệm rùi.
  6. seisei85

seisei85 Thành viên mới

Tối qua em có đi qua NĐC để nghía lại địa chỉ để nói lại cho các chị thì chị Moonbear đã đi trước rùi. Em ko đảm bảo là Minh Tâm giá rẻ hơn những tiệm khác vì nằm trên đường NĐC thì chắc sẽ ko rẻ hơn những khu vực khác. Nhưng nhà em đặt dịch vụ thấy mọi thứ đều ổn, ko có problem gì hết đó. Cổng hoa thì em thấy giá vậy cũng được, quan trọng là nhìn nó còn mới, ko có bị dơ. Nhưng các chị cũng nên tham khảo thêm các tiệm khác, biết đâu sẽ tìm đc cái cổng đẹp hơn và hạt dẻ hơn.
  7. nhocxanh

nhocxanh Thành viên mới

Sei ơi : Sei có địa chỉ của tiệm Thanh Bình trên NDC ko, nhoc định chiều nay chạy wa mua giấy trang trí nhà cửa đó mà, sắp đám hỏi rùi, cám ơn Sei nha.
    Ah, đừng có buồn vụ đám cưới nữa hen, chúc luôn vui và hạnh phúc với cuộc sống mới nha.
  8. dongsongkyniem

dongsongkyniem Thành viên mới

Mình xem hình chụp ngày cưới của Caro chụp theo show rồi. Rất đáng để đầu tư! chỉ tiếc nhà mình và ox hơi xa nhau nên không thực hiện được! còn kiểu chụp như các bác thợ bắt mọi người cầm ly, nhe răng cười, xếp hàng ngay ngắn thì chỉ có 700k/tấm thôi. 2 style này hoàn toàn khác!
  9. dongsongkyniem

dongsongkyniem Thành viên mới

xin lỗi, 7k/kiểu! hihi
  10. seisei85

seisei85 Thành viên mới

Sei ko có đặt ở Thanh Bình đâu, hình như nhà mình hồi trước cũng rất đánh giá cao Thanh Bình đó, nhưng mà hẻm có bít địa chỉ đâu. An cứ kiếm trên đường NĐC sẽ thấy thôi, Sei hình như cũng có thấy tiệm đó rùi. Nói chung về giá cả các tiệm chẳng chênh lệch nhau bao nhiêu hết, chỉ cần tiệm uy tín là được rồi, còn dịch vụ của các tiệm thì cũng ngang ngang như nhau cả.
    Mà bữa đám cưới Sei dzui lắm, ba Sei chỉ có làm mỗi cái bảng tên bằng mành trúc thôi, ko có thêm trang trí gì hết. Đến gần ngày cưới thì cũng thấy thiếu thiếu nên 2 cha con ra Minh Tâm kiếm đồ trang trí thêm, thấy cái cặp liễng "Trăm năm hạnh phúc - Vĩnh kết đồng tâm (hay câu gì gì đó, tự dưng quên rùi) màu đỏ, chữ nhũ vàng rất đẹp, nó chỉ bán với giá 120k/ cặp. Trả giá ko giảm, thế là hỏi nó có cho thuê ko, nó lúc đầu ko chịu, nói cho thuê thì sao bán đc, năn nỉ 1 hồi cũng chịu cho thuê với giá 50k/ cặp. Về nhà đóng 2 cây đinh nhỏ lên tủ tivi, treo xuống. Nhìn cũng đẹp lắm, sang trọng mà ko cần dán lên tường gì hết cho mất công.